แก้เซ็ง..........บอร์ดเงียบ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: แก้เซ็ง..........บอร์ดเงียบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ da bmw
    ขอถามนิดนึงครับว่า
    รถอินวอยส์สามารถนำไปจดทะเบียนให้ถูกต้องได้หรือไม่ค รับ???
    เห็นมีบางคนบอกว่าทำได้ ค่าทะเบียนประมาณ 80,000 บาท
    ถ้าทำได้ผมเองก็สนใจครับเด้อครับ../\3
    ผมเคยได้ยินคนพูดแบบที่คุณ da ว่ามาเหมือนกัน แต่ไม่เคยได้ลองกับตัวเองซักที
    เลยไม่ทราบรายละเอียดครับ
    เพราะว่าเคยลองคิดดูแล้วครับ เอาราคารถอินวอยส์ มาบวกค่าทำทะเบียนใหม่ที่ว่า บางทีราคาออกมาแพงกว่ารถเดิมๆที่ทะเบียนถูกต้องอีกอ่ ะครับ.......
    เลยหาดูไปเรื่อยๆก่อนครับ/\7 /\7

สวัสดีครับ คุณEwing
    ยินดีที่ได้รู้จักครับผม.......เห็นมีปลาวาฬคันที่สว ยๆอยู่ใช่ไหมครับ.....
    ผมเองก็ชอบMZครับ ก็ดูๆหัวไม่เลี้ยว กับปลาวาฬอยู่เหมือนกันครับ
    ว่าแต่ว่า R27ทำเสร็จเมื่อไหร่ ถ่ายรูปมาชมกันหน่อยนะครับ....
    มาคุยกันบ่อยๆนะครับคุณEwing........

/\7 :D
    This and a little
    kick will get you
    and your BMW
    about anywhere.

สวัสดีครับคุณ Ewing
    ขอบคุณที่เข้ามาคุยกันนะครับ..
    คราวก่อนที่ผมโทรไปคุยก็เข้าใจความรู้สึกอ่ะครับ
    ว่าแต่ว่า เล่นของสัญชาติเยอรมันนี่ เค้าว่าทรัพย์จางเหมือนกันทุกยี่ห้อนะครับ
    MZ = Money Zero ใช่เป่า?:p :: :p

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile

หวัดดีครับขอแจมด้วยครับ ขับr27ครับ อยู่นนทครับ ขี่คนเดียวครับ อยากมีเพื่อนเวลามีปัญหาจะได้มีคนปรึกษาครับ ผมไม่มีร้านซ่อมประจำเหมือนกันครับ ยินดีที่ได้รุ้จักครับ 019378683

สวัสดี คุณ thanes ครับเด้อครับ..:)

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับคุณ da bmw

ถึงคุณ da bwm อายุ 20 เศษๆ แต่จริงๆแล้วเลิกขี่มอไซด์มา 20 ปีแล้ว ดุมันขัดๆกันนะครับ! :D ผมว่าว่างๆ นัดรวมตัว คน&รถ กันดีกว่า จะได้คุยกันสะดวกๆครับ! (ทุกท่านที่สนใจครับ!)

ถึงคุณพี่ Dangkem ส่วนมากรถผมก็มีปัญหาเรื่องไฟเพราะรถผมแปลงเป็น 12 v. ไฟเคลื่อน ก็ตั้งเองบ้าง....ไฟชาร์จเกิน ก็ให้ช่างแถวบ้านดูให้ครับ! ไม่มีช่างประจำ อย่างอื่นก็ไม่มีปัญหาครับ! /\7
    Classic Never Die

Talking ถุกต้องนะครับ

ทั้ง Bmw+mz+vw ทรัพย์จางทั้งน้านครับ

R 27 เพื่อนผมก็ขายนะครับ! ตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=15600 ไฟเดิม 6v.
    Classic Never Die

Junior Member dynamo01's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน dynamo01

หวัดดีครับ เพื่อนๆ r26* r27 เดี๋ยวนี้ ราคา น่าจะประมาณเท่าไหร่ได้ครับ วันนี้เข้ามาช้าหน่อยงานเยอะมากกก

สวัสดีครับ คุณ thanes ยินดีที่ได้รู้จักครับ........:D
    ผมอยู่ไม่ไกลจากคุณ thanes ครับ ผมอยู่แถว พระราม7ครับ ว่างๆขับรถสวนกันอย่าลืมทักทายกันหน่อยนะครับ:D

ทั้ง Bmw+mz+vw ทรัพย์จางทั้งน้านครับ
    สงสัยจะจริงดังว่า

Member gbg199's Avatar
    สถานที่
    -ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

สวัสดีสาวกอินทรีย์เหล็กผมติดตามwebนี้มาตลอดเห็นช่ว งหลังๆเงียบๆเลยขอคุยบ้างครับของผมr27ครับคุณลุงซื้อ คันนี้มา16000บาท(ใหม่แกะลัง)เมื่อปี2505อ่อนกว่าผม3 ปีครับท่านไม่มีลูกเลยยกให้ผมท่านเองตอนยังอยู่ก็ไม่ ค่อยได้ใช้เลยดูและรักษาอย่างดีเยี่ยมพอมาอยู่กับผมก ็ไม่ค่อยได้ขับเหมือนกันเพราะมีปัญหาที่กระดูกหลังเด ือนหนึ่งวิ่งครั้งเดียว3กม.กำลังจะโอนให้ลูกชายอีกต่ อครับอายุเป็นผู้รับโอนได้แล้วตอนนี้สอนให้เช็ดรถและ ติดเครื่องอยู่ในบ้านไปก่อนเรื่องช่างประจำยังไม่มีค รับเพราะเขาไม่มีอะไรเสียเลยเท่าที่จำได้เปลี่ยนอยู่ 3อย่างคือหัวเทียน/ยางหมดอายุ/แบตเสื่อมผมกะว่าหากเยอรมันเข้าชิงในคืนนั้นผมจะขับอ อกไหที่ดูและเชียร์และสั่งเบียร์เยอรมันมาจิบแต่ว่าท ี่ไหนดีหนอที่รถจอดไกล้ตัวเรามากที่สุดอยากไปไหมว่าแ ต่ว่าอินทรีย์เหล็กจะได้เข้าชิงไหมขอพอก่อนแล้วกันเด ี๋ยวนอกเรื่องอีกแลวคุยกันใหม่ครับ

หวัดดีครับ คุณgbg199 อย่างนี้ผมต้องเรียก พี่gbg199 ใช่ป่ะครับ
    แหมพี่เล่าให้ฟังแบบนี้สนุกมากครับพี่ ได้อารมณ์ดีครับ
    ได้เห็นความรักในBMWจากรุ่นสู่รุ่น
    แล้วว่างๆเข้ามาคุยกันอีกนะครับพี่gbg199

Member gbg199's Avatar
    สถานที่
    -ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

หวัดดีครับ คุณgbg199 อย่างนี้ผมต้องเรียก พี่gbg199 ใช่ป่ะครับ
    แหมพี่เล่าให้ฟังแบบนี้สนุกมากครับพี่ ได้อารมณ์ดีครับ
    ได้เห็นความรักในBMWจากรุ่นสู่รุ่น
    แล้วว่างๆเข้ามาคุยกันอีกนะครับพี่gbg199
    [/COLOR][/QUOTE]
    หวัดดีคุณdangkemเรื่องคุยไม่มีปัญหาแต่เรื่องพิมพ์น ี่สิเรื่องใหญ่ครับ

สวัสดีครับพี่ gbg 199
    เย้ยยยยยย.....
    ดีใจครับที่เข้ามาทักทาย
    แล้วก็.......
    เย้ยยยยยย.....
    ดีใจครับที่อาวุโสกว่าผมครับเด้อครับ...../\3

ขอบคุณ
    0

แบบนี้บอร์ดคงไม่เงียบแล้วนะครับพี่น้องชาวbmwเข้ามา ทักทายกันหลายคนอยู่ แล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ แดงเข้ม (ถูกรึเปล่าชื่อน่ะ)

Bookmarks