แก้เซ็ง..........บอร์ดเงียบ

ชื่อกระทู้: แก้เซ็ง..........บอร์ดเงียบ

มาตรฐาน แก้เซ็ง..........บอร์ดเงียบ

/\2

รูป รูป  
    Classic Never Die

/\2 /\7 /\2
    This and a little
    kick will get you
    and your BMW
    about anywhere.

บอร์ดBmw เงียบเหมือนเคยครับ
    ผมว่า คุณ Hnammy , คุณda bmw และก็ผม มาคุยกันแค่3คน ก็ได้
    ดีไม๊ครับ

Smile

ผมขอเริ่มต้นก่อนเลยละกันนะครับ
    ผมขอแนะนำตัวเองอย่างเป็นทางการก่อนก็แล้วกันครับ

ชื่อในบอร์ด : Dangkem
    ชื่อจริง : ขออุบไว้ก่อนนะครับ/\ /\
    รถที่มี : R27 ,R25/2

ยินดีที่ได้รู้จักคุณ Hnammy และ คุณda bmw ครับ

:D :D :D /\7 /\7

ยินดีครับ!
    Hnammy
    รถก็ R27 ในรูป
    อายุ จะ30แล้วครับ!
    บ้านอยู่ กทม. ครับ! :D

สวัสดีครับ! พี่ dangkem
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hnammy : 27-06-2006 เมื่อ 11:02
    Classic Never Die

สวัสดีครับ คุณ Dangkem ( เค็ม หรือ เข้ม ....อิอิ )
    สวัสดีครับ คุณ Hnammy

คุยกันไปเรื่อยๆตอนนี้แค่ 3 คน ต่อไปอาจมีท่านอื่นๆสงสาร
    มาช่วยแจมเยอะขึ้นก็ได้เน๊อะ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับเด้อครับ
    จำได้ว่าเคยโทรคุยกับคุณ Hnammy แล้วครั้งนึง
    อยู่แถวๆลาดพร้าวเหมือนกัน
    ผมเองอยู่ลาดพร้าวซอย 1ครับ

ผมเล่นอยู่หลายเวป ใช้ชื่อเดียว da bmw ครับ
    อายุ 20 เศษๆ....:p
    รถที่ใช้อยู่ก็ R 80 ( ลูกสาวผมเรียก บิ๊กเบิ้ม )
    แล้วก็มี ป๊อกแป๊ก ( ฮอนด้า ชาลี ) เอาไว้ขี่ไปจีบแม่ค้าที่ตลาดปากซอยบ้านครับ
    ปกติก็ไม่ค่อยได้ขี่รถเที่ยว เพราะทำงานบริษัทฯอยู่ครับ
    จริงๆแล้วเลิกขี่มอไซด์มา 20 ปีแล้ว นึกขึ้นมาได้ว่าเดี๋ยวอยากขี่ตอนแก่ๆไม่มีแรง
    จะลำบาก ก็เลยหาเรื่องซื้อมาเก็บไว้คันนึงนี้แหละครับเด้อครั บ../\3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย da bmw : 27-06-2006 เมื่อ 15:42

มาตรฐาน คุยกันเพลินๆ ใครอยากร่วมวงสนทนา.....เชิญได้ครับ.....

:D ถามคุณ Hnammy และคุณda bmw

อย่างคุณHnammy เนี่ย ใช้บริการใครในการดูแลซ่อมแซมเจ้าR27คันงามอยู่อ่ะคร ับ.....แล้วเป็นยังไงบ้างครับ..เผื่อวันหลังผมมีปัญห ากับเจ้า27 ของผม ผมจะได้ไปขอรับบริการบ้างอ่ะครับ...

แล้วคุณ da bmw นี่เล่นรถปีใหม่หน่อย เวลาทำรถให้ใครทำให้อ่ะครับ......ผมว่าจะหารถใหญ่หน่ อยไว้ใช้งานเหมือนกัน.....ตอนนี้อยากได้F650อ่ะครับ คุณda bmw ไปไหนมาไหนเจอใครจะขายกระซิบบอกกันหน่อยนะครับ.....อ ิ อิ อิ.....:D

อยู่แถวลาดพร้าวกันหมดเลยเหรอครับเนี่ย.....ลืมบอกไป ผมอยู่แถวสะพานพระราม7 ครับ
    :D
    คุยกันไปเรื่อยๆตอนนี้แค่ 3 คน ต่อไปอาจมีท่านอื่นๆสงสาร
    มาช่วยแจมเยอะขึ้นก็ได้เน๊อะ
    /\7 /\7
    มาแจมกันผมว่าดีนะ......กลัวแต่พวกจะมาป่วนนี่ซิ.... ......เฮ่อ......:( :(

Junior Member dynamo01's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน dynamo

หวัดดีครับ เพื่อนๆ ทั้ง 3 ผมใช้ชื่อ ในเวป ว่า dynamo01 ยินดีที่ได้รู้ จักทุกท่านนะครับ สนใจ รถ bmw r27 แต่ ยังหาไม่ได้ เลย ผมเข้า มาเวปนี้ บ่อยๆ ยังยัย ทักกันบ้างนะครับ อ้อ ผมอายุ 30 แย้ว ครับ ไม่รู้ จะหาได้มั้ย รถ r27 เนี่ย

หวัดดีครับ คุณ dynamo01
    ผมว่า R27 ยังหาได้แน่ๆครับ เพียงแต่ว่าราคาจะเป็นเท่าไหร่เท่านั้นเองครับ......
    ใจเย็นๆครับค่อยๆหา......ว่างๆมาพูดคุยกันบ่อยๆนะครั บ......

สวัสดีคุณ dydamo 01 ครับเด้อครับ..
    ค่อยๆหาดูครับ ถ้าเป็นเนื้อคู่ก็คงไม่แคล้วกันนะ
    ใกล้ๆออฟฟิศผมก็มีอยู่คันนึง เดิมๆเลยครับ
    อาเฮียเค้ารักมาก เช้าเข็นออกมาจอดหน้าร้าน เย็นเข็นเก็บ
    ผมฟลุ๊คไปเจอเข้า เลยแวะเวียนไปพูดคุยทักทายบ้าง
    แต่ไม่กล้าขอซื้อครับ เพราะเฮียเค้าบอกไม่ขาย
    เข้าใจความรู้สึกนี้../\7
    เฮียเค้าก็บอกตามมารยาทงามว่า ถ้าขายจะบอกผมคนแรก/\3

ตอบคุณ Dangkem ครับ
    พอดีรถผมยังไม่ค่อยมีปัญหา เพราะ ไม่ค่อยได้ขี่อ่ะครับ
    เลยยังไม่มีช่างประจำ
    แต่ที่เพิ่งมีปัญหา คือ ถังน้ำมันซึมครับ
    สีพองเป็นผื่นเลย
    เลยถอดถังส่งไปซ่อมสี ปะผุ ที่ร้านแถวๆห้วยขวาง
    โดนไป 2,700 บาท เดินเส้นเป็นพ่นสี ไม่ได้เป็นสติกเกอร์ งานก็ OK ครับ
    เสียอย่างคือทำเดินเส้นเป็น บรอนซ์/แดง สติกเกอร์เก่าเป็น ขาว/แดง
    พอทนครับ
    ส่วน F 650 มีน้องที่รู้จักกันใช้อยู่ แต่ยังไม่ได้ปล่อย
    ถ้ามีข่าวจะรีบบอกครับ ชอบให้คนเสียตังค์..:p
    แต่พักนี้เห็นมีรถ อินวอยส์กับรถมีทะเบียนขายกันอยู่หลายคันนะครับ
    ไม่สนใจบ้างหรือครับเด้อครับ..:)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ da bmw
    แต่พักนี้เห็นมีรถ อินวอยส์กับรถมีทะเบียนขายกันอยู่หลายคันนะครับ
    ไม่สนใจบ้างหรือครับเด้อครับ..:)
    ผมสนใจรถที่มีทะเบียน ครับ คุณดา

สีตรงถังน้ำมันที่เป็นผื่นครับเด้อครับ..

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dangkem
    ผมสนใจรถที่มีทะเบียน ครับ คุณดา
    ขอถามนิดนึงครับว่า
    รถอินวอยส์สามารถนำไปจดทะเบียนให้ถูกต้องได้หรือไม่ค รับ???
    เห็นมีบางคนบอกว่าทำได้ ค่าทะเบียนประมาณ 80,000 บาท
    ถ้าทำได้ผมเองก็สนใจครับเด้อครับ../\3

Talking ขอแจมด้วยคนครับ

สวัสดีคับ ขอแนะนำตัวคับ
    ผมชื่ออ้นคับ เพศชาย อายุ 27 ปี ผ่านการเกณฑ์ทหารแล้วคับ
    ผมมี R27 อยู่คับ เคยขี่ได้ แต่ไปโดนรุ่นใหญ่ทำให้เจ็บช้ำมาประกอบกับช่วงนี้ทรัพ ย์จาง
    เลยเข้าโรงบ่มเก็บไว้ที่บ้านก่อนคับ
    ผมอยู่หลังจันทรเกษมคับ เคยได้คุยกับคุณดามาแล้ว
    ถ้ารถผมทำเสร็จแล้ว ใครสนใจออกทริปบ้างมั้ยคับ

Bookmarks