ถึง....web maeter ครับ

ชื่อกระทู้: ถึง....web maeter ครับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Smile ถึง....web maeter ครับ

ช่วยแก้ไขตัวเคอเซ่อร์พิมพ์อักษรได้มั๊ยครับมันไม่อย ู่ด้านหลังของตัวอักษรตัวสุดท้ายที่พิมพ์ล่าสุดเลย ยิ่งพิมพ์มากเท่าไหร่ ตัวเคอเซ่อร์ก็ยิ่งห่างออกไปเท่านั้น ดังที่ปรากฎในข้อความที่ผมพิมพ์หาwebmasterอยู่นี่ล่ ะครับ มันพอจะมีวิธีแก้ไขมั๊ยครับ เพราะถ้าพิมพ์ผิดหรือพิมพ์ตกหล่น ต้องการจะแก้ไขข้อความ ก็ต้องเดาเอาล่ะครับว่าควรจะวางตำแหน่งเคอเซ่อร์ไว้ท ี่อักษรตัวไหน หรือไม่งั้นถ้าไม่ขี้เกียจพิมพ์ใหม่ก็ลบข้อความในบรร ทัดนั้นออกหมดเลย ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาที่ดีนัก ปัญหาคง
    ไม่ได้อยุ่ที่เครื่องคอมของผม แต่เป็นด้วยระบบที่ยังไม่ได้รับการแก้ไขที่ดีเพียงพอ สังเกตุจากข้อความต่างๆที่มีสมาชิกลงความคิดเห็นไว้ใ นทุกๆบอร์ดของแต่ละกลุ่มหรือแต่ละกระทู้ ข้อความกลายเป็นซ้ำไปซ้ำมาหรือขาดตำแหน่งอักษรที่ถูก ต้องนัก ปัญหาดังกล่าวผมอยากให้ทางwebmasterได้ทำการแก้ไขโดย เร็ว เพราะมันมีผลต่อการสื่อสารโดยตรง และผมหวังว่าคงจะได้การแก้ไขในเร็ววัน ขอบคุณครับ
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

[S]oul [M]ate move's Avatar
    สถานที่
    <Soul mate>//<<< (Only 1)
    ขอบคุณ
    0

ผมเองก็เปนเหมือนกัน ครับ ...ปัญหานี้ แต่ก็แก้ไข ด้วยตัวเองโย วิธี เปลี่ยน Front และ เพิ่มขนาดตัวอักษร จะช่วยได้น่ะครับ แต่ถ้ามีวิธีแก้ไขเลยก็จะดีมากครับ
    081-7775689

BON_[T]ippa_[Y]arak

[S]oulmate [C]lub (Only one)

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    312
    Blog Entries
    8

ใช้ browser อะไรครับ ผมใช้ vista IE 7 ไม่เป็นครับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Red face อืมม์....

เหรอครับผม เอ๊ะ...แต่ส่วนใหญ่สมาชิกของบอร์ดเป็นเกือบหมดนะครับ ร้อยละ90% ยังไงก็เป็นเหมือนผม เพราะเท่าที่คุยๆกันก็จะพูดถึงเรื่องนี้ตลอดนะครับ สังเกตุได้ว่าจากการตั้งกระทู้ของแต่ละบอร์ด จะมีปัญหาจุดนี้เหมือนกันเลย หลังจากที่เมื่อก่อน ไม่เคยพบปัญหานี้มาก่อน ผมลองเข้าไปตอบกระทู้ของเวปอื่น บอร์ดอื่น ก็ไม่มีปัญหานะครับ คงจะไม่ใช่ที่เครื่องผมแล้วล่ะครับ น่าจะเป็นจากระบบภายในของเวป ยังไงฝากรบกวนweb masterช่วยตรวจสอบดูอีกครั้งนึงนะครับ ถ้าได้รับการแก้ไขแล้ว จักขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Bookmarks