เครื่องครับ

ชื่อกระทู้: เครื่องครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่องครับ

เครื่อง64 อินเดียกับอิตาลี อันไหนทนกว่ากัน บางคนบอกว่าอินเดีย บางคนบอกอิตาลี แล้วอันไหนดีกว่ากัน

Senior Member kla_vespa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อิตาลี จิ เขาก็หาอะไหล่แท้จากอิตลี่มาใส่กันทั้งนั้น
    [email protected] By ZiGGY ANTZ

Photo by Kla -----------> http://kanothai.multiply.com

Facebook Fanpage : http://www.facebook.com/Kla.vespa.photo

รับถ่ายภาพ ราคามิตรภาพ ลองดูรายละเอียดงานได้ที่ Multiply

My Cars

Vespa : GS Mark 2 (1963) , Sprint V (1978)
    VW : 1302S (1972)
    BMW : R26 (1958) , R27 (1964)
    BMW : E36

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามันก็พอๆกันครับ ขึ้นอยู่กับอะไหล่ที่เราใส่ด้วย ฝีมือช่างด้วย เครื่องอิตาลี่ แต่เอาอะไหล่อินเดียก็อาจจะไม่ทน เครื่องอินเดียใส่อะไหล่อิตาลี่ช่างฝีมือดีๆทำจบๆมัน ก็อาจจะทนกว่าอิตาลี่ ก็ดีครับ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อิตาลี่ ก็ต้องดีกว่าสิครับ!! ถ้าอินเดีย ดีจะใส่อะไหล่อิตาลีทำไม
    ข้อดีของ อิตาลี่-อินเดีย
    -อิตาลี่ ซื้อมาตรงรุ่นสามารถใส่ได้เลย อะไหล่ มาตรฐาน ทน (แพง)
    -อินเดีย ซื้อมาบางทีก็ดี บางทีก็ใส่ไม่ได้ต้องแก้ไขเล็กน้อย หรือใส่ไม่ได้เลย อะไหล่ไม่มาตรฐาน หาง่าย(ถูก) ตาดีได้ตาร้ายเสีย (ที่กล่าวมาเป็นเฉพาะบางชิ้นครับ)
    --เพราะที่กล่าวมา ทั้งประสพกับตัวเองและเพื่อนๆบางคนซื้อมาใส่ได้ เลย บางคนซื้อมาก็ใส่ได้ครับ แต่ไม่ดี บางคนซื้อมาใส่ได้ แต่ต้องแก้ บางคนซื้อมาใส่ไม่ได้เลย ก็มีครับ...
    ***แต่อะไหล่บางชิ้นไม่มีขาย หรือหาไม่ได้ก็เลยต้องใส่อินเดีย ลองถามเพื่อนๆหลาย คนดูว่าจริงไหม***
    ]***แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก อิตาลี่ครับ ถ้าไม่มี หรือหาไม่ได้ ค่อยใส่อินเดีย ***
    ***ความคิดเห็นส่วนตัว***
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า ทนทั้งคู่ จอดไว้เฉยๆซิ ไม่พัง/\2
    55555

My Bike running on LPG

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    อิตาลี่ ก็ต้องดีกว่าสิครับ!! ถ้าอินเดีย ดีจะใส่อะไหล่อิตาลีทำไม
    ข้อดีของ อิตาลี่-อินเดีย
    -อิตาลี่ ซื้อมาตรงรุ่นสามารถใส่ได้เลย อะไหล่ มาตรฐาน ทน (แพง)
    -อินเดีย ซื้อมาบางทีก็ดี บางทีก็ใส่ไม่ได้ต้องแก้ไขเล็กน้อย หรือใส่ไม่ได้เลย อะไหล่ไม่มาตรฐาน หาง่าย(ถูก) ตาดีได้ตาร้ายเสีย (ที่กล่าวมาเป็นเฉพาะบางชิ้นครับ)
    --เพราะที่กล่าวมา ทั้งประสพกับตัวเองและเพื่อนๆบางคนซื้อมาใส่ได้เลย บางคนซื้อมาก็ใส่ได้ครับ แต่ไม่ดี บางคนซื้อมาใส่ได้ แต่ต้องแก้ บางคนซื้อมาใส่ไม่ได้เลย ก็มีครับ...
    ***แต่อะไหล่บางชิ้นไม่มีขาย หรือหาไม่ได้ก็เลยต้องใส่อินเดีย ลองถามเพื่อนๆหลาย คนดูว่าจริงไหม***
    ]***แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก อิตาลี่ครับ ถ้าไม่มี หรือหาไม่ได้ ค่อยใส่อินเดีย ***
    ***ความคิดเห็นส่วนตัว***
    หมู่บอยครับ ใจเย็นๆก่อนนะครับ พอดี เจ้าของกระทู้ถามว่าเครื่อง นะครับ ไม่ใช่อะไหล่ แล้วคำว่าเครื่องในความหมายของช่างก็คือ เสื้อสูบ แคร้งเครื่อง อะไร พวกนี้อะครับ ส่วนอะไหล่ต่างๆ เป็นส่วนประกอบ ของเครื่องเพราะฉนั้นแล้วเอาแคร้ง เทียบกันแล้วก็ไม่ต่างกันเลยครับ แล้วบ้างทีอะไหล่ของแท้ก็ไม่แน่ว่าจะดีกว่าของเทียมเ สมอไป (ความเห็นแบบช่างซ่อมรถบ้านนอกครับ) ผมหวังว่า บอยจะไม่โมโหนะครับ เพราะเป็นแค่ การแสดงความคิดเห็นครับ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

หมู่บอย เค้า ฮอททุกกระทู้ อยู่ แล้ว ค่ะ..........นู๋รู้.........ว่าหมู่บอย เทพ.......อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks