ขอความรู้หน่อยครับเรื่องความแตกต่างของ lam3spe กะ lam 3 li

ชื่อกระทู้: ขอความรู้หน่อยครับเรื่องความแตกต่างของ lam3spe กะ lam 3 li

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความรู้หน่อยครับเรื่องความแตกต่างของ lam3spe กะ lam 3 li

ถามผู้รู้หน่อยครับว่า แลม 3 สเป กะ แลม 3 เนี่ยมันมีส่วนไหนที่แตกต่างกันบ้างครับ เอาที่พอดูจากภายนอกได้นะครับ ภายในด้วยก้อได้ ที่ผมรู้ๆมาก้อมีเรื่องของหัวไปหน้า ลายก้างปลาด้านข้าง แล้วก้อสวิตซ์ไฟ ไม่รู้ว่าถูกรึป่าว แล้วส่วนอื่นที่แตกต่างกัน มีอะไรบ้างครับ ถ้ามีรูปประกอบจะขอบคุนเป็นอย่างยิ่งครับ แล้วในเรื่องของราคาละครับ ทั้ง 2ตัวอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับทั้งที่มีทะเบียนแ ล้วก้อNo-Bookครับ

ผมมือใหม่ครับ ยังไงก้อขอความรู้หน่อยครับสนใจทางสายแลมมากๆ

ขอบคุนครับ

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

ลองหากระทู้เก่าๆอ่านดูก่อนดีกว่า ครับ เพิ่งมีคนถามไปเอง
    ผมเองไม่ใช่ไม่อยากตอบ แต่ผมพิมพ์ไม่เก่ง รบกวนลองดูไม่เกินหน้า 2 หรอก
    หรือลองดูอันนี้ก็ได้
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=22169
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุนครับ คุนtoto thainippon ดุแล้วได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยครับ

แล้วอยากรบกวนอีกเรื่องอะครับ เรื่องราคาเนี่ยมันอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ทั้งี่มีทะเบียนแล้งก้อNo-Bookนะครับ

ขอบคุนครับ (ผมมันมือใหม่)

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sub_n@i อ่านข้อความ
    ขอบคุนครับ คุนtoto thainippon ดุแล้วได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยครับ

แล้วอยากรบกวนอีกเรื่องอะครับ เรื่องราคาเนี่ยมันอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ทั้งี่มีทะเบียนแล้งก้อNo-Bookนะครับ

ขอบคุนครับ (ผมมันมือใหม่)
    Li No-Book ไม่เกิน 45000 บาท
    Li มีทะเบียน ไม่เกิน 80000 บาท

Spe No-Book ไม่เกิน 50000 บาท
    Spe มีทะเบียน ไม่เกิน 90000 บาท

ราคา อาจเปลี่ยนแปลง เอาแน่นอนไม่ได้ เพราะต่างคนต่างใจ ขึ้นอยู่กับคนขายว่าจะฟันหรือไม่ และก็อยุ่ที่รถด้วยว่าสวยหรือไม่

ผิดพลาดประการใดขออภัย
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Junior Member cha-lee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาเก็บความรู้
    LAMBRETTA LAMBRETTY LAMBRETTO

Bookmarks