เรียนท่านเจ้าของจยย...... - หน้า 36

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 63 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรียนท่านเจ้าของจยย......

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ผมว่า คนเราไม่มีทางรู้จักใครจนสามารถประเมินคุณค่าของใครไ ด้อย่างแท้จริง เพราะเราไม่ได้นั่งอยู่ในใจของเขา คนแต่ละคนมีเหตูผลในการทำ พูด คิดของตวัเอง ตามประสบการณ์ตามแรงผลักในใจ และสถานการณ์ที่เขาเผชิญ ผมว่าคำพูด คำวิจารณ์ของคนอื่น ที่สักแต่เป็นคลื่นเสีบงลอยในอากาศเพียงครู่เดียวก็ห ายไป ก็ไม่จะทำร้าย ไม่เป็นก้อนหินหนักให้ใจเราแบกเหมือนกัน ผมว่าคนทุกคนไม่ควรพิพากษาใครด้วยความคิดตัวเองฝ่ายเ ดียว พี่สุรพลผมรอดู รถชุดให้อยู่นะครับ พี่ทำถูกแล้วครับ

j_classic's Avatar
    สถานที่
    คนรักษ์รถถีบ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ที่อยู่ครับ

7/1ม.5ต.หนองปากโลง อ.เมือง จ. นครปฐม 73000
    ฤทธิชัย คล้ายทอง
    จัดการเรียบร้อยจะโทรบอกอีกทีนะครับพี่พล
    081-3533931 - - - - - เจ
    [email protected]
    ***ชื่อบัญชี ฤทธิชัย คล้ายทอง
    ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยบิ๊กซีนครปฐม
    652-0-13477-3***

like a rolling stone's Avatar
    สถานที่
    ccf
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนพี่เรื่อง แคตตาลอกด้วยคนครับ

รบกวนพี่เรื่อง แคตตาลอกด้วยคนครับ อ่อ และเพื่อนฝากขอรูปรถ schwinn ที่คุยกับพี่ด้วยครับ เพื่อนผมชื่อเก๋นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ [email protected]

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ถ้าหากเหนื่อยนัก ก็จงหยุดพัก พักให้หายเหนื่อย แล้วเดินต่อไป ในวิถีทางของเราเอง
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ T13 อ่านข้อความ
    การที่เราสละเวลาถ่ายรูปรายละเอียดต่างๆ ของตัวรถให้ปรากฏแก่สาธารณะ
    เหมือนยืนแก้ผ้าในตลาด ท้าทายสายตาผู้คน ที่เข้ามาดูและติชมต่างๆ ได้มาดูด ได้ความรู้เพิ่ม
    ซึ่งผมว่าในทุกวันนี้ มีไม่กี่คนที่มีจิตสาธารณะแบบนี้ ซึ่งควรจะส่งเสริมและให้กำลังใจกัน
    คุยกันด้วยใจที่เปิดกว่างและเป็นกลาง ใช่ว่าจะคอยแต่ตั้งแง่ และถมทับกันไปเรื่อย
    ในบ้านเรามีรถที่สวย และน่าสนใจอีกมากครับ แต่เราจะมีโอกาสได้เห็น ได้ดูอย่างละเอียดอย่างนี้
    มีไม่กี่คันหรอกครับ บางคันเจ้าของหวงยิ่งกว่าใข่ในหินอีก
    จะกินสิงห์ หรือ ไฮฯ ก็เมาเหมือนกัน (แต่ตอนนี้ผมเมาสิงห์ครับ)

เห็นด้วยครับ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

ขอเป็นกำลังใจให้กระทู้ดีๆอย่างนี้ ยังมีอยู่ต่อไปในบอร์ดนี้ครับ

Junior Member wanchai888's Avatar
    สถานที่
    จักรยานหนองบัว
    ขอบคุณ
    0

อุดรธานี ไม่เคอสิ้นคนดีครับ

Junior Member classicshow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอเป็นกำลังใจให้กับกระทู้ดีๆๆครับ สู้ๆๆต่อไปหากไม่มีพี่บอร์ดนี้คงเหงาไปอีกเยอ/\2

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบพระคุณเพื่อนๆน้องๆให้กำลังใจ....

ผมต้องขอเท้าความว่า ตอนแรกที่รถนำเข้ามาจากต่างประเทศมาถึงบ้านผม ซึ่งส่วนหนึ่งเป็นรถผม
    ส่วนหนึ่งเป็นของผู้ที่สั่งซื้อผ่านผม ส่วนมากก็ไม่มีความรู้เรื่องช่าง ก็วานผมจ้างช่างถอด ล้าง ซ่อมแซม
    ให้อยู่ในสภาพที่ดี

ตามธรรมชาติที่ผู้ซื้อทั้งหลายก็ต่างลุ้นว่ารถที่ตัว เองซื้อมา จ่ายเงินไปก่อนแล้ว คอยแล้วคอยเล่า2-4เดือนกว่าจะมาถึง ว่าสภาพเป็นอย่างไร

ผมจะเมลล์รูปให้เจ้าของรถดู ก็จะเป็นการเชยชมกันทั้งสองฝ่าย สู้ตั้งกระทู้แบ่งปันรถให้เพื่อนที่รักษ์จักรยาน เพื่อที่จะได้ศึกษาลายละเอียดกันบ้าง แต่ถ้าจะลงในบอร์ดข้อมูลจักรยานก็คงไม่เหมาะสม เพราะมีเรื่องเงินๆทองๆเข้ามาเกี่ยวข้อง ทั้งของผู้ที่ซื้อแล้วรวมถึงท่านผู้อื่นที่สนใจสั่งซ ื้อ รวมทั้งผู้ดูแลบอร์ดก็ไม่ค่อยสนับสนุนรถจากเมืองนอก สุดท้ายผมตัดสินใจลงในบอร์ดที่เป็นกลางจะดีกว่า

อย่างไรก็ขอบพระคุณผู้ดูแลบอร์ดจักรยานที่โทรมาคุยด้ วยประมาณวันที่24 เมย.2552 ว่าความคิดผมอย่างไร ของท่านอย่างไร หวังว่าวงการเราคงไม่มีกำแพง คงจะมีแต่สะพานทอดหากันและกัน

ส่วนท่านหนึ่งที่โฟสต์ว่าผมขาดอุดมการณ์ ตั้งหน้าตั้งตาทำเงินแสน อวดรถสวยสั่งจากนอก มันช่างทำร้ายจิตใจผมจริงๆ ผมก็ไม่ทราบว่าตั้งแต่ท่านสมัครในเวปนี้ ท่านเคยให้อะไรกับสังคมบ้าง เห็นขลุกแต่ซื้อ-ขายของ แล้วมาทำร้ายผู้อื่น?

unnunn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอเป็นกำลังใจให้อีกคน รถสวยๆที่ได้ดูทำให้เกิดความสุขมากเลยครับ /\2/\2/\2/\2

พี่ครับๆ รูปที่ถ่ายไว้ พอจะจัดทำเป็น CD ได้ไหมครับ ผมตามดูไม่หมด ไม่ค่อยได้เข้ามาดู เท่าไรครับ วันนั้น ไปหา ถึงถิ่นก็ไปไม่ถึงบ้าน เนื่องด้วยเวลาจำกัด ครับ ts23
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

[quote=PH_UD;2034288]ขอขอบพระคุณเพื่อนๆน้องๆให้กำลังใจ....

อย่างไรก็ขอบพระคุณผู้ดูแลบอร์ดจักรยานที่โทรมาคุยด้ วยประมาณวันที่24 เมย.2552 ว่าความคิดผมอย่างไร ของท่านอย่างไร หวังว่าวงการเราคงไม่มีกำแพง คงจะมีแต่สะพานทอดหากันและกัน

ส่วนท่านหนึ่งที่โฟสต์ว่าผมขาดอุดมการณ์ ตั้งหน้าตั้งตาทำเงินแสน อวดรถสวยสั่งจากนอก มันช่างทำร้ายจิตใจผมจริงๆ ผมก็ไม่ทราบว่าตั้งแต่ท่านสมัครในเวปนี้ ท่านเคยให้อะไรกับสังคมบ้าง เห็นขลุกแต่ซื้อ-ขายของ แล้วมาทำร้ายผู้อื่น?[/quote]

ดีใจมากครับที่พี่สุรพลได้เขียนบอกเล่าเรื่องราว ความรู้สึกให้เพื่อนๆ สมาชิกได้รับรู้

อุดมการณ์ของแต่ละท่านอาจจะเหมือนกัน หรือต่างกันได้ แต่ก็ไม่ควรนำมาปิดกั้นความเป็น
    มิตรภาพ ความเป็นเพื่อนที่มีใจชื่นชอบรถถีบเหมือนกัน

ส่วนตัวผมเองไม่ได้มีอุดมการณ์อะไร เพียงแต่ชื่นชอบสเน่ห์ของรถถีบเท่านั้นเอง
    และก็เป็นโชดดีของผม ที่ได้รู้จักพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ชื่นชอบรถถีบเหมือนกัน คอยแนะนำ
    ข้อมูลดีๆ ให้อยู่ตลอด

ก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่า วงการคนรักษ์รถถีบในบ้านเรา จะช่วยกันส่งเสริมสิ่งดีๆ และกิจกรรมดีๆ
    และคงจะได้ชื่นชมข้อมูลดีๆ กับกระทู้ เรียนเจ้าของจยย......... อีกนะครับพี่สุรพล

อย่าคิดมากเลยครับพี่ อย่าไปแคความรู้สึกคนอื่นมาก ตัวเองก็เบื่อ พลอยให้เบื่อสื่งที่ชอบไปด้วย ยังมีคนอยาได้ความรู้จากข้อมูลที่พี่ลงอีกมาก รูปที่ถ่าย รถที่พี่ซื้อ คิดเสียว่ามันเป็นนกในป่าซิครับ เหมือนเราเข้าไปถ่ายรูปนกมา ให้คนอื่นเค้าดู ถ้านกมันหายาก มันก็ดูแปลกตา เรื่องซื้อของนอกเข้ามา มันก็เป็นความสามารถเฉพาะทาง งั้นทุกคนก็เป็นนายกกันหมดแล้วครับ พี่ อิอิ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เอารถนอกเข้ามา ตั้งแต่ช่วง 6-7 ปีที่แล้วคับ
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ j_classic อ่านข้อความ
    7/1ม.5ต.หนองปากโลง อ.เมือง จ. นครปฐม 73000
    ฤทธิชัย คล้ายทอง
    จัดการเรียบร้อยจะโทรบอกอีกทีนะครับพี่พล
    คุณเจ ส่งให้วันนี้แล้วครับ ts23

.

รูป รูป  

birdshow's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

เบิร์ดอยากเป็นกำลังใจให้พี่ผล นำสิ่งดีๆมาให้คนรุ่นหลังได้ศึกษาคับ เราไม่ได้ทำให้ใครเดือนร้อนคับพี่อย่ัััััััััััััั่ าไปสนใจ
    ปล..อยากเห็น ซันบีมคันนั้นจัง.........

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 63 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks