เรียนท่านเจ้าของจยย...... - หน้า 39

หน้าที่ 39 จากทั้งหมด 63 หน้า แรกแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรียนท่านเจ้าของจยย......

9026's Avatar
    สถานที่
    เพียงเพื่อน
    ขอบคุณ
    33

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ph_ud อ่านข้อความ
    คงจะขอเว้นวรรคไว้ณที่นี้ ซี่งมีสามหมื่นสองพันกว่าท่านเข้ามาเยี่ยมกระทู้นี้ใ นเวลากว่าห้าเดือน
    ผมไม่อยากให้มีการแยกแตกแยกรถใน-นอก เช่นเหลือง-แดง
    หลายท่านอาจจะตื่นตาตื่นใจกับรถในกระทู้นี้ แล้วเก็บเกี่ยวความรู้
    หลายท่านอาจจะค้นหาปริศนาที่สงสัยจากรถในกระทู้นี้
    หลายท่านอาจจะเสียผลประโยขน์ เสียลำดับชั้นของรถของตัวเอง
    ผมอุตส่าห์เก็บรูปเก็บลายละเอียดรถให้ท่านสมาชิกได้ช มโดยไม่คิดเหน็ดเหนื่อย
    แต่สุดท้ายผมไม่สามารถรักษากำลังใจไว้ได้

......ขอให้ท่านได้เก็บความทรงจำที่ดีๆนี้ไว้ครับ... ..
    เสียดายครับกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ให้ความรู้เป็นกระ ทู้ที่ดี
    เป็นกำลังใจให้ครับ ต่างคนต่างความคิดจะทำให้ถูกใจทุกคนเป็นไปไม่ได้
    สู้ สู้ ครับ
    นายวีรพันธ์ บุญช่วยชาติ
    บ้านเลขที่ 6 ซอย 5
    ถนนสันติเกษม ตำบลแสนสุข
    อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี 20130
    wee_e_e@hotmail.com
    (085-9171321 wee)
    เลขบัญชี 640-241878-2
    ธนาคารไทยพาณิช สาขาบางแสน
    "แค่ทำในสิ่งที่ชอบและเป็นอยู่"

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    คงจะขอเว้นวรรคไว้ณที่นี้ ซี่งมีสามหมื่นสองพันกว่าท่านเข้ามาเยี่ยมกระทู้นี้ใ นเวลากว่าห้าเดือน
    ผมไม่อยากให้มีการแยกแตกแยกรถใน-นอก เช่นเหลือง-แดง
    หลายท่านอาจจะตื่นตาตื่นใจกับรถในกระทู้นี้ แล้วเก็บเกี่ยวความรู้
    หลายท่านอาจจะค้นหาปริศนาที่สงสัยจากรถในกระทู้นี้
    หลายท่านอาจจะเสียผลประโยขน์ เสียลำดับชั้นของรถของตัวเอง
    ผมอุตส่าห์เก็บรูปเก็บลายละเอียดรถให้ท่านสมาชิกได้ช มโดยไม่คิดเหน็ดเหนื่อย
    แต่สุดท้ายผมไม่สามารถรักษากำลังใจไว้ได้

......ขอให้ท่านได้เก็บความทรงจำที่ดีๆนี้ไว้ครับ... ..
    [COLOR="rgb(139, 0, 0)"]บอกได้คำเดียวว่า รู้สึกเสียดายครับพี่ และคงต้อง ทำใจและเก็บความทรงจำที่ดีไว้อย่างที่พี่บอกครับ คงทำได้แค่นี้จริงๆ ไม่มี หนทางอื่นแล้วใช่มั้ยครับ[/COLOR]
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

โห่...พี่พล อดชมต่อเลยem85.....ไม่เป็ไรพี่เดี๊ยวไปติดตามใน BMW ต่อครับ.555

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ผมว่า ไม่น่าจะหยุดอยู่แค่นี้นะครับ ผมอยู่กะเว็บนี้มาตั้งแต่ไม่มีกระทูจักรยานโบราณ เป็นไทยสกูดเตอร์ เล็กๆ ไป เดินเล่นร้าน เจ็ กะเวปมาสเตอร์ ไปต่อที่พระรูป เดินที่มัฆวาน ตั้งแต่ เค้าเริ่มย้ายจากพระรูป เพราะตอนนั้น รถซิ่งไปจอดกันเยาะ สำนักพระราชวังได้ร้องเรียน สน. ดุสิตมา จนไปได้รถ จักรยานที่เด่นชัยตอนไป บ้านเพื่อนที่อยู่แพร่ ด้วยความอยากรู้อยากเห็น อยากมีเหมือนเค้า ก็ไปบ้านจักรของอาจารย์ ทวีชัย แล้วเวปมาสเตอร์ เลยทำกระทู้จักรยานโบราณ เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ ขายอะไหล่กัน ในกระทู้เดียว ก่อนที่จะแยกเหมือเดี๋ยวนี้ แต่ก่อนผมมีอะไร ก็คอยโพสตลอด จนไปทำงาน
    คุมงานก็หางไป คงเป็นความรู้สึก เดียวกันกับหลายๆคน ว่า ความรุ้ ที่จะได้รับ ทางสายตา ทางความคิด
    ทางทัศนคติ มันคงกลับไปเหมือนเดิม ยำอยู่กับที่ เหมือนคนตาบอดที่รับรู้ได้แต่อักษรเบลครับ
    ได้แต่ เขียน ชมกันไป ชมกันมา น่าจะเป็นอย่างนู้ น่าจะเป็นอย่างนี้ ไม่มีข้อมูที่แน่ชัด ผมว่าถ้าพี่จะทำการค้า พี่คงทำไปนานแล้ว ถ่ายรู้ลง CD แล้วขาย ( คนที่ซี้อก็ต้องเข้าใจว่าเค้าลงทุน) แต่พี่เอามาให้ชมอย่างนี้น่ะ Good Brother ......
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    222

[quote=ph_ud;2145389]คงจะขอเว้นวรรคไว้ณที่นี้ ซี่งมีสามหมื่นสองพันกว่าท่านเข้ามาเยี่ยมกระทู้นี้ใ นเวลากว่าห้าเดือน

......ขอให้ท่านได้เก็บความทรงจำที่ดีๆนี้ไว้ครับ... ..[/quote]

หน้าใจหายเหมือนกันครับ ที่กระทู้ดีๆ ที่เป็นแหล่งความรู้ ให้เพื่อนๆ ได้มาศึกษาข้อมูล
    และแลกเปลี่ยนความรู้ ได้รู้จักเพื่อนๆ ได้รู้จักพี่ๆ ได้รู้จักมิตรภาพ จะต้องถึงเวลาหยุดพัก
    อันเนื่องมาจากเหตุผลบางประการ

โดยส่วนตัวผมยังคงตั้งใจรอชมข้อมูลจากกระทู้นี้อยู่ ก็ยังคงหวังว่าเจ้าของกระทู้เมื่อพักเหนื่อย
    แล้ว คงจะคว้ากล้องและถ่ายทอดความรู้ให้เพื่อนๆ ได้ชื่นชมกันอีกนะครับ พี่สุรพลem88

พี่ สุรพล ถ้าเจอรุ่นนี้รบกวน เด็ด ให้ด้วยครับ

รูป รูป    
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

จากที่ไปงานจักรยานจังหวัดตากทำให้ผมเห็นว่า ...คนที่ไปร่วมงานแต่ละคน
    บางคนชอบขับรถไปเองคนเดียว หรือกับครอบครัว เพื่อจะได้แวะเรื่อยเปื่อย (เช่น ผม)
    บางคนชอบนัดไปพร้อม ๆ กัน (เช่น กลุ่มมัฆวาน, กลุ่มดำเนิน ฯ)
    บางคนชอบขี่มอเตอร์ไซค์คันใหญ่ยักษ์ตามขบวนที่ขนรถขอ งกลุ่มตัวเองไป (เช่น กลุ่มอ่างทอง)
    .... เดินทางมากันด้วยหลายวิธีตามความชอบ แต่ทุกคนก็ไปร่วมงานเดียวกัน เพื่อไปดูหาความรู้ในสิ่งที่ชอบเหมือนกัน
    เอ รถยี่ห้อเดียวกัน ทำไมอะไหล่หลักต่างกัน เอ..สองคันนี้ดูแล้วเหมือนกัน แต่ทำไมคันนึงถึงได้รางวัล ...

คนอื่นคิดไงผมไม่รู้ ...
    สำหรับผมรู้แต่ว่าหากพี่จะหยุดกระทู้นี้ ผมขอโทษว่า ....
    เป็นความผิดของ ebay ที่นอกจากจะให้บริการประมูลอะไหล่ทุกคนมีโอกาสเข้าถึ งอะไหล่หายากได้อย่างเสมอภาคกัน
    มีโอกาสขนกันเข้ามาตามกำลังของแต่ละคน แล้วก็ ....
    ดั๊นมีรถสวย ๆ มาให้ประมูลกันอีกด้วย
    และเป็นความผิดของพี่ที่อุตส่าห์หาช่องทางจนสามารถนำ รถสวย ๆ เข้ามาแล้วก็ มาเช็ดล้าง Post ให้ได้ชมได้รู้กัน

เพราะฉะนั้นเพื่อเป็นการทำโทษพี่ ... ที่มาทำให้ผมติดดมรถสวย ...แล้วก็จะจากไปซะงั๊น
    ถ้าผมพร้อมเมื่อไร จะขอรบกวนบริการตู้พี่นะคร๊าบ....บ

ฮือ ฮือ ฮือ แล้วต่อไปนี้ผมจะหารถสวย ๆ ที่ไหนดม เอ๊ย ชมอะ
    เพราะจากแหล่งที่พี่ไปได้มาเค้าก็ไม่ได้ล้างไม่ได้เช ็ด
    รายละเอียดตามจุดต่าง ๆ ก็ไม่ได้ลงไว้อย่างที่พี่ลงอะ ...

แต่แหม วันก่อนแอบถามเห็นว่ากำลังมีทีเด็ดตัวใหม่ แต่อุบไว้ไม่ยอมบอก
    ยังไงก็มาทางนี้นะครับพี่ modxmod@gmail.com รับรองจะปิดให้แซ่ด
    เอ๊ย ปิดให้มิดคร๊าบ... แหะ แหะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 26-05-2009 เมื่อ 16:52

พี่ ๆ จ้างเด็ก เขียน เวปเลยพี่ ได้ย้ายไปลงที่นั่น เอาแบบ ครบเลยนะพี่ ปล่อยกบให้อยู่ในกลาเหมือนเดิม ผมชอบรถอังกฤษ ซื้อรถจากอังกฤษ ( ebay.uk ) ซื้อรถจากบริษัทที่นำเข้าจากอังกฤษ ( เทพนครพานิชย์ เซางวดฮง ) ซื้ออะไหล่ จาก อังกฤษ ( saler ebay ) ขายอะไหล่ อังกฤษ ครับ เหลือแต่ภรรยาอย่างเดียว ที่ยังหาของอังกฤษไม่ได้อ่ะพี่ พี มด นึกถึงตอนที่ไปประกวดจักรยาน มันส์ดี ฝูงSunbeam

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แมทซ์นั้นก็มันส์ดีได้ออกจากกะลาครับพี่อ๋อม แต่ออกจะไม่ค่อยได้ช่วยอะไรพวกพี่เท่าไร แวบไปแวบมา
    เพราะต้องวิ่งรอกดูคุณนาย (เพิ่งรู้ว่าท้องได้ไม่กี่วัน จังหวะพอดีลงพระนครไปหาหมอตรวจให้ชัวร์ รุ่งขึ้นก็เดินทางเลย) ...

หาเมียอังกฤษนี่ไม่ชัวร์ แต่ถ้ารัสเซียหรืออุสเบย์ ฯ นี่ยังพอมีหวัง Reserve ได้ เป็น Buy it now ไม่ต้อง Bids ด้วยนะ
    555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 26-05-2009 เมื่อ 19:42

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน ท้อได้ครับแต่อย่าถอย

มีหนทางอีกเยอะ ระยะทางพิสูจน์ม้ากาลเวลาพิสูจน์คน ขอให้กําลังใจครับคุณพล หนึ่งเสืยงครับทางนี้โหวตให้หนึ่งเสียงครับ ขอขอบคุณมากๆครับที่เป็นผู้ปิดทองหลังพระมาโดยตลอด มีโอกาสคงได้เจอกันเมื่อชาติต้องการ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง (โดนคลื่นใต้น้ำซัดให้แล้วเชียว)em85
    ขอให้พระคุ้มครอง

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

ขอเป็นกำลังใจ ให้คุณพลอีกครั้งครับem85

"พอใจ พอดี มีความสุข"

ป๋าเหน่ง

Yoon's Avatar
    สถานที่
    Rama ๕-Club
    ขอบคุณ
    0

เอารูปที่ จ.ตาก มาโชว์ งานเข้าอีกแล้ว ครับ

จัดไปเลยพี่ยุ่น จะได้มันส์กันต่อ ปีนี้ไม่ค่อยมีกิจกรรมอะไร มากมาย จะได้พบปะพี่หัวเมืองทางเหนือด้วย

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เช็คเมลรอบเย็นแล้วครับ ...
    แหล่ม ๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 27-05-2009 เมื่อ 17:02

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ส่งมาเรื่อยๆครับพี่ รอชมทุกอย่างครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

หน้าที่ 39 จากทั้งหมด 63 หน้า แรกแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks