เรียนท่านเจ้าของจยย...... - หน้า 49

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 49 จากทั้งหมด 63 หน้า แรกแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรียนท่านเจ้าของจยย......

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    222

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    ปกติไม่มีรถเฮอร์เลยครับ คือหายังไม่ได้
    ไม่ต้องลบกระทู้หรอกครับ ท่านอื่นได้ได้ดูด ดม ชม บ้าง
    1.น่าจะปี1960อัพ สงสัยจากจานปั่น บันได เบาะ เพลท
    2.ราคาไม่ทราบเลย ไม่เคยขายรถเลย จานน่าจะแท้นะครับอยู่ในปีใหม่ๆ
    3-4.ดูรูปชัดหน่อยครับ

เฮอร์คันนี้มีกลิ่นไอขนมปังหมูแฮมอยู่ใช่ไหมครับ
    สงสัยช่วงนี้ฝีมือถ่ายภาพจะตกนะพี่พล ดูรูปแล้วมันจะมึดไปหน่อยครับ
    คงต้องหากล้องใหม่มาใช้แล้วละครับพี่
    ลองดูอีกทีครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parisCN : 01-08-2009 เมื่อ 12:14

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

เชื่อยังพี่ว่ามันไม่เที่ยง.......

รูป รูป  

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    222

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) parisCN , suwatm+
    สวัสดีครับพีสุวัฒน์ ยินดีด้วยครับที่เข้ามาดูข้อมูลในกระทู้พี่สุรพล ชอบรถคันไหนสายตรงได้ครับพี่
    ยินดีพาไปชมครับ em95
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parisCN : 03-08-2009 เมื่อ 15:15

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    ปกติไม่มีรถเฮอร์เลยครับ คือหายังไม่ได้
    ไม่ต้องลบกระทู้หรอกครับ ท่านอื่นได้ได้ดูด ดม ชม บ้าง
    1.น่าจะปี1960อัพ สงสัยจากจานปั่น บันได เบาะ เพลท
    2.ราคาไม่ทราบเลย ไม่เคยขายรถเลย จานน่าจะแท้นะครับอยู่ในปีใหม่ๆ
    3-4.ดูรูปชัดหน่อยครับ

เฮอร์คันนี้มีกลิ่นไอขนมปังหมูแฮมอยู่ใช่ไหมครับ
    ว้าว...ลบกระทู้อีกแล้ว เพิ่งหาข้อมูลมาให้ em96

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ parisCN อ่านข้อความ
    สงสัยช่วงนี้ฝีมือถ่ายภาพจะตกนะพี่พล ดูรูปแล้วมันจะมึดไปหน่อยครับ
    คงต้องหากล้องใหม่มาใช้แล้วละครับพี่
    ลองดูอีกทีครับ
    ที่รถมันมืดเพราะเครื่องวัดแลงของกล้อง วัดที่ฉากหลังที่เป็นพท.ส่วนใหญ่ของภาพ
    ตัวรถที่ดำอยู่แล้วเลยมืด ควรจะชดเชยแสง+1ถึง+2stop
    คือเครื่องวัดแสงของกล้องทุกตัว ไม่สามารถแยกสีต่างๆได้ มันคิดได้เป็นสีขาว-ดำ
    กล้องเลยอ้างอิงกับสีเทา18% มันยาว ดูตามลิงค์ครับem96
    http://www.pantip.com/cafe/camera/to.../O8112519.html

http://www.pantip.com/cafe/camera/to.../O8112491.html

ขอโทษที่นอกเรื่องไปการถ่ายภาพ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    เชื่อยังพี่ว่ามันไม่เที่ยง.......
    พี่เลี้ยงเด็กหรือครับเสี่ย...

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ parisCN อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพีสุวัฒน์ ยินดีด้วยครับที่เข้ามาดูข้อมูลในกระทู้พี่สุรพล ชอบรถคันไหนสายตรงได้ครับพี่
    ยินดีพาไปชมครับ em95
    ยินดีด้วยคร้าบบบบบ

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เล็งอยู่หลายครั้งละ สวยมากครับ ถ้ายังโสดเมื่อก่อนเมื่อ จะไปขายขนมจีบแถวบ้านครับ

BSA Streamlight Sports Roadsters

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หัวโป่ : 04-08-2009 เมื่อ 12:48
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Member NengNSW's Avatar
    สถานที่
    ออมชอม
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณป๋า ...พลมากๆๆๆๆครับ สำหรับเมื่อวานนี้

em95 em95

"พอใจ พอดี มีความสุข"

ป๋าเหน่ง nsw

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

พี่เลี้ยงเด็กหรือครับเสี่ย...

ว่าคลอดไอ้ตัวเล็กออกมา จะพาไป Slim Fit ครับ จะได้เช้งกะเด๊ะ แบบเด็กพี่พล/\3

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    ว่าคลอดไอ้ตัวเล็กออกมา จะพาไป Slim Fit ครับ จะได้เช้งกะเด๊ะ แบบเด็กพี่พล/\3
    แฟนผมตอนท้องก็บวมเหมือนกัน หนักกว่านี้ครับ

รถถีบ bsa ก็สวย เจ้าของก็หล่อ
    หายไปนานเชียว

ขอบคุณป๋า ...พลมากๆๆๆๆครับ สำหรับเมื่อวานนี้
    ไม่เป็นไรครับ แค่จิ้มๆๆแล้วจิ้มๆๆ
    ฝูงบินหนองบัว บินไปไกลถึงอังกฤษแล้วนะพี่น้อง

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    เล็งอยู่หลายครั้งละ สวยมากครับ ถ้ายังโสดเมื่อก่อนเมื่อ จะไปขายขนมจีบแถวบ้านครับ

BSA Streamlight Sports Roadsters 1950
    Model 604E
    ขอบคุณคุณเค ที่ให้เกียรติกับกระทู้นี้ครับ /\7
    เหนือสิ่งอื่นใด ต้องขอบคุณหน่วยกล้าตาย
    ที่เสี่ยง จนได้รถดีๆมาประดับวงการ

.

รูป รูป    

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคุณเค ที่ให้เกียรติกับกระทู้นี้ครับ /\7
    เหนือสิ่งอื่นใด ต้องขอบคุณหน่วยกล้าตาย
    ที่เสี่ยง จนได้รถดีๆมาประดับวงการ

.
    ประวัติย่อๆของรถคันนี้ครับ(โดยน้องเบน) /\7
    "คันสีดำ ไปเอาแถว Wendover คุณปู่เจ้าของชื่อจอห์น เล่าประวัติย่อๆของจักรยานคันนี้ให้ฟังว่า คุณแม่ของคุณปู่จอห์นเป็นแลนลอร์ด มีผู้อาศัยเป็นชายวัยเกษียณซึ่งเป็นเจ้าของจักรยานคน แรก(ซื้อตอนปี 1946 หลังสงครามโลกครั้งที่สองจบหนึ่งปี) หลังจากผู้อาศัยผู้นี้จากไป จักรยานจึงตกเป็นของแม่ของคุณปู่จอห์น หลังจากนั้นจักรยานคันนี้ถูกจอดอยู่ในโรงเก็บเป็นเวล าเกือบยี่สิบปี หลังจากนั้น ลูกชายคุณปู่ได้เอาจักรยานคันนี้มาขับไปผับแถวบ้านทุ กวัน เนื่องจากปัจจุบันลูกชายของคุณปู่มีอายุห้าสิบกว่า ขี่ไม่ไหว ก็เลยคิดจะขาย

สภาพโดยรวมถือว่าเดิม ทั้งสี ทั้งบอดี้ ที่สูบลมและอานหนังยังเป็นยี่ห้อ BSA

สมรรถนะการขับขี่ถือว่าใช้ได้ ผมลองขับจากสถานีมาลีโบนกลับมายังที่บ้าน แม้ว่าฝนจะตกหนัก แต่การทรงตัว ระบบเบรกยังใช้ได้ เทียบกับที่ปั่นจักรยานพับได้แล้ว คันนี้ขี่สบายกว่ามาก

หลังจากได้มาก็ทำการแยกชิ้นส่วน แฮนด์ไปทาง ล้อหน้าไปทาง อานไปทาง ทั้งหมดถูกแยกเป็นส่วนๆ เป็นกองๆ สุดท้ายแล้วจักรยานทั้งหมดก็ไปจุดหมายปลายทางเดียวกั นคือเมืองไทย"

รูปเจ้าของรถครับ(คุณปู่จอนห์น)

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ph_ud อ่านข้อความ
    ว้าว...ลบกระทู้อีกแล้ว เพิ่งหาข้อมูลมาให้ em96
    ขอโทษที่ลบ เกรงใจเจ้าของสินค้าเพราะไม่ได้ขออนุญาตเขา
    แต่เท่าที่ได้ข้อมูลน่าจะเป็นเฮอร์คิวลิสรุ่นที่ ราเล่เทคโอเวอร์มา รุ่นหลังๆ
    เพราะอะไหล่ส่วนใหญ่ไม่ว่าจะเป็นล้อกาบกล้วย ดุม เป็นสเตอร์มีหมดแล้ว
    ขอบคุณที่จะหาข้อมูลเพิ่มให้
    ผมอยู่หนองคาย ที่เคยแวะเยี่ยมคุณเมื่อเดือนก่อนครับ

birdshow's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

Cool

เบิร์ดยังรอพี่ผลอยู่ อยากมีรถดีกะเค้าบ้าง
    ขอบคุณผู้ใหญ่ทุกคนที่ให้ความรู้ และคอยช่วยเหลือ
    นาย สันติภาพ ชัยเวทย์
    144/95 ถนนผังเมือง 4 ซอย 10 ตำบลสะเตง
    อำเภอเมือง จังหวัดยะลา 95000
    087-3943878-0849638080
    เลขที่บัญชีธ กรุงไทย 9321396489

em87รักจริง จริงใจ มีเวลาให้ แต่ไม่มีตังค์em87

หน้าที่ 49 จากทั้งหมด 63 หน้า แรกแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks