น้ำมันพ่นออกปากคาบู - หน้า 2

ชื่อกระทู้: น้ำมันพ่นออกปากคาบู

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ banvespa
    ถ้าพ่นเป็นไอนิดหน่อย(ไม่มาก) นี่ปกติครับ แต่ถ้าเยอะ และเป็นเม็ด พ่นออกมาทางปากคาบู นี่โลหลวม-ห่าง แน่นอน ต้องผ่าเครื่องมาทำโรตารี่ใหม่ครับ ปัญหาก้อคือสตาร์ทติดยาก รถไม่วิ่ง ใส่ไส้กรองอากาศไม่ได้ /\2
    แน่นอนที่สุดครับรถเราเพิ่งโดนอาการแบบนี้มา
    แล้วถ้าทำโรใหม่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Senior Member banvespa's Avatar
    สถานที่
    mahasarakham scooter
    ขอบคุณ
    0

ต้องให้ช่างผ่าเครื่องอ่ะครับ ถ้าผ่าก้อต้องดูว่ามีอะไรที่ต้องเปลี่ยนคงจะหมดหลายต ังอยู่เหมือนกัน เช่นผ่าแล้วก้อต้องเปลี่ยนพวกซีล ลูกปืน ปะเก็น

แต่ค่าทำโร ก้อประมาณ 800-1300 แล้วแต่ร้านอ่ะคับ(ราคานี้ไม่รวมค่าผ่าเครื่อง ทำโรตารี่อย่างเดียวคับ)/\2

เสียตังอีกแล้ว สบายกระเป๋าไปเลยนะค๊ะ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Junior Member PoNg~*'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .....

ปัญหานี้ผมเคยเจอครับ ตอนแรกๆที่มันพ่นออกมาก้อจะยังขับได้ แต่พอซักพักเสียงคาบูจะดังมาก แร้วก้อซาต้าดไม่ติดเรย ปัญหานี้คือ วาวรั่วครับ(ช่างบอก)ทางที่ดีเอาไปให้ช่างดูดีฝ่าก่อ นที่จาเป็นอะไรไปมากฝ่านี้

ผิดพลาดตรงไหนอย่าว่ากานเด้อ

ถ้าน้ำ มันท่วมก็ต้องย้ายของหนีครับ//5555
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen
    ถ้าน้ำ มันท่วมก็ต้องย้ายของหนีครับ//5555
    ถถถถ ถูกต้องน้าค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ///////
    /\2 /.........................**bird**super**จิกโก๋มีกำ ......................nike/นารี/vespa/สุรา /ปุ้นปูนนนนนนนนน-คือสิ่งที่ผมต้องการ******************************* *em18 [email protected]rinks โตเเล้วจาไปใหนก้อได้ ก้อ em21 ก้อผมมีรถอ่ะem2em95

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

/\6 เกือบโดนด่าแล้วซิเรา/\6
    เราก็คิดว่าจะตอบแบบ คุณ jinnyrit อ่ะ เขียนชื่อไม่ถูกก็ขอโทษไว้ก่อนเลยน๊ะ ฮิฮิ/\7 ก็คำถามมันกำกวมอ่ะ
    ผมสมาธิสั้นอ่ะ/\6

My Bike running on LPG

Bookmarks