ถังน้ำมัน 64 เต็มถังใส่ ออโต้รูบ เท่าไหร่เหรอ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถังน้ำมัน 64 เต็มถังใส่ ออโต้รูบ เท่าไหร่เหรอ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Post ถังน้ำมัน 64 เต็มถังใส่ ออโต้รูบ เท่าไหร่เหรอ

คือถังน้ำมัน64 อะ ถ้า เติมน้ำมันเต็ม ถัง จะใส่ ออโต้รูบ เท่าไหร่ ประมาณอะ

คือเราใส่ น้ำมัน1ถังเต็ม เราใส่ออโต้รูบ ไป 2ขวดเอ็ม

แต่มันควันออกเยอะ เป็นเพราะไรบอกที

ลืมบอกไป รถเราทำลูกด้วยนะ ไม่รู้ว่าควรใส่ขนาดไหนบอกที่นะ

ที่ควันมันออกเยอะเพราะไร ใส่ มากไป หรือ น้อยไป

ขอความรู้เพิ่มหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Nirvana Member golfrocker's Avatar
    สถานที่
    โคโยตี้สาวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เต็มถังผมจะใส่ประมาณครึ่งขวด ( ขวด2.5ลิตร ) สำหรับเดินทางไกลนะครับอีกนิดก็ได้
    ส่วนในเมืองเอาแบบพอดีๆก็ประมาณ 30 ซี ซี ต่อลิตรน่ะครับ ซื้อถ้วยตวงแบบแก้วตามร้าน
    เครื่องเขียนเอาซักใบละ 90 ซี ซี ก็ได้ไม่แพงครับ 50-100 บาทใช้ดีครับทนทาน

ควันเยอะก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพออโต้ลูปด้วยนะครับ ส่วนตัวในเมืองผมใช้ Shell Advant VSX
    ขวดสีดำน่ะครับควันไม่เยอะ ท่อสะอาดดี ออกทิปใช้ อะไรก็ได้ถูกๆไว้ก่อนน่ะครับ เพราะออโต้ลูป
    ดีเกินไปมันเผาไหม้หมดจดเกินไป ส่วนแบบถูกๆทั่วไป มันจะเผาไหม้ไม่หมด พอจะเหลือคราบ
    ไว้เคลือบลูกสูบอยู่บ้างน่ะครับ ลูกสูบจะได้ไม่ติด ปลอดภัยไว้ก่อน

เช กูวาร่า ยังไม่ตาย เคิร์ท โคเบน ยังไม่ตาย
    vespa neverdie ล่ะวะ

Bookmarks