ขอใว้อาลัยให้กับเพื่อนชาวหมูที่จากไปด้วยอุบัติเหตุ รถพ่วงชน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอใว้อาลัยให้กับเพื่อนชาวหมูที่จากไปด้วยอุบัติเหตุ รถพ่วงชน

Member
    สถานที่
    อิสระ ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอใว้อาลัยให้กับเพื่อนชาวหมูที่จากไปด้วยอุบัติเหตุ รถพ่วงชน

เป็นเพื่อนของเพื่อนครับ เขามาเล่าให้ฟัง ฟังแล้วรู้สึกสลด ขี่หมูเหมือนกัน วันเกิดเหตุออกจากบ้านกลางดึกแล้วขี่หมูออกไปบริเวณไ ฟแดงแถวนนทบุรี ปรากฎว่าบริเวณนั้นไฟแดงเสีย แล้วกำลังขี่รถหมูออกตัวไปกลางแยกปรากฎว่าช่วงออกตัว มันอืดไปหน่อยแล้วเจ้าหมูน้อยเกิดอาการสะอึกแล้วดับ รถพ่วงอีกเลนสวนมากลางแยกเลย ผลปรากฎว่ารถหมูปลิวกระเด็นไม่เหลือซาก ส่วนคนขี่สวมหมวกกันน็อคนะครับแต่ว่าหัวบวมเท่าลูกแต งโมเลยคาดว่าคงกระแทกอย่างแรง ฟังแล้วเศร้าใจจริงๆครับ จึงอยากเตือนเพื่อนๆที่ขี่หมูด้วยกันระมัดระวังเวลาข ับขี่ด้วยนะครับ อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ ระบบไฟรถหมูก็เช็คให้ดีๆเพราะสำคัญมาก เป็นห่วงผองเพื่อนครับ

ขอใว้อาลัยให้กับการจากไปครับ ศพเขาจะเผาพรุ่งนี้แล้ว...เฮ้อ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยนะครับ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Junior Member Dekbannok's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ดวงวิญญาณจงไปสู่สุขคตินะครับผม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ art_electrical อ่านข้อความ
    เป็นเพื่อนของเพื่อนครับ เขามาเล่าให้ฟัง ฟังแล้วรู้สึกสลด ขี่หมูเหมือนกัน วันเกิดเหตุออกจากบ้านกลางดึกแล้วขี่หมูออกไปบริเวณไ ฟแดงแถวนนทบุรี ปรากฎว่าบริเวณนั้นไฟแดงเสีย แล้วกำลังขี่รถหมูออกตัวไปกลางแยกปรากฎว่าช่วงออกตัว มันอืดไปหน่อยแล้วเจ้าหมูน้อยเกิดอาการสะอึกแล้วดับ รถพ่วงอีกเลนสวนมากลางแยกเลย ผลปรากฎว่ารถหมูปลิวกระเด็นไม่เหลือซาก ส่วนคนขี่สวมหมวกกันน็อคนะครับแต่ว่าหัวบวมเท่าลูกแต งโมเลยคาดว่าคงกระแทกอย่างแรง ฟังแล้วเศร้าใจจริงๆครับ จึงอยากเตือนเพื่อนๆที่ขี่หมูด้วยกันระมัดระวังเวลาข ับขี่ด้วยนะครับ อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ ระบบไฟรถหมูก็เช็คให้ดีๆเพราะสำคัญมาก เป็นห่วงผองเพื่อนครับ

ขอใว้อาลัยให้กับการจากไปครับ ศพเขาจะเผาพรุ่งนี้แล้ว...เฮ้อ
    เสียใจด้วยครับ
    ขอให้พี่ๆน้องๆขับรถด้วยความระมัดระวัง
    เศร้ามากครับ

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นข่าวที่ฟังแล้วทุกท่านต้องระมัดระวังเรื่องการขั บขี่ให้มากๆนะครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

มาตรฐาน ...

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ em96
    คนเก่งจริงไม่เรื่องมาก คนฉลาดจริงไม่มากเรื่อง

สำหรับลูกค้านะครับ

ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชี นาย ศราวุธไชยมาตร
    เลขที่บัญชี 421-2-40778-5

โอนเงินแล้วโทรหรื่อส่งข้อความบอกก็ได้ครับ จัดส่งให้เลย

Senior Member kaka's Avatar
    สถานที่
    INDEPENDENT
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียใจด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับผม

ZeuS
    สถานที่
    ZeuS Classicbike
    ขอบคุณ
    0

เตือนเพื่อนด้วยนะครับขี่รถออกทริปอย่าเล่นกัน
    มันอันตรายจริง!!

tong_28ie's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร "อุตสาตาเหลี่ยม"
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ เศร้าจริงๆครับ
    [CENTER][FONT=Century Gothic][COLOR=darkred][SIZE=5][COLOR=blue]โทร

..น้oJ xมู llดJ
    ขตย-111
    พิษณุโลก

......................

Junior Member oacoffee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน (tt)

เสียใจด้วยนะครับ

sema's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก (ไม่ออกทริปใช้งานประจำวัน)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

มาตรฐาน สู่ สุขคติ ครับ

ช่วงนี้เจอเรื่องแบบนี้บ่อยมาก พี่บอส ที่รถคว่ำที่ สวนลุม ก็เพื่อนซี้กับพี่ชายผมเลย ยังเอาใจช่วยตลอด
    เจอข่าวเศร้าพี่น้องชาวc92 อีก

หมั่นตรวจสภาพความพร้อมทั้งคนทั้งรถ อะไรเสียอย่าปล่อยผ่านไปครับ อันตราย
    กลางคืนอย่าขับขี่เป็นดีที่สุดครับ

Member
    สถานที่
    อิสระ ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    ช่วงนี้เจอเรื่องแบบนี้บ่อยมาก พี่บอส ที่รถคว่ำที่ สวนลุม ก็เพื่อนซี้กับพี่ชายผมเลย ยังเอาใจช่วยตลอด
    เจอข่าวเศร้าพี่น้องชาวc92 อีก

หมั่นตรวจสภาพความพร้อมทั้งคนทั้งรถ อะไรเสียอย่าปล่อยผ่านไปครับ อันตราย
    กลางคืนอย่าขับขี่เป็นดีที่สุดครับ
    เห็นด้วยนะครับ เป็นไปได้เลี่ยงขับกลางคืนก็จะดีมาก ผมเองไฟหน้ามันก็ไม่ค่อยสว่างน่ะครับไม่รู้จะทำไงให้ มันสว่างกว่านี้ ระบบไฟยัง 6 โวลท์เหมือนเดิม ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า ก็ขอเอาใจช่วยด้วย คุณบอส นะครับอย่าให้เป็นอะไรมาก จะขับขีไปไหนก็ระวังๆด้วยนะครับ เพราะมันมีบางคนเห็นเราขับหมู คนหมั่นใส้แกล้งขี่เบียดหรือบีบแตรไล่ก็มี ผมเจอมาแล้ว

Bookmarks