น้องใหม่ หัด เวส..

ชื่อกระทู้: น้องใหม่ หัด เวส..

Junior Member Ladie JK's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Red face น้องใหม่ หัด เวส..

ดีคะ พี่ๆ ผู้รู้ ทั้งหลาย

คือ กี้ สนใจเวสป้ามา 2-3 ปีแล้วละคะ
    ตอนนี้ แม่อนุมัติ ให้ซื้อ แล้ว
    ก้เลย ตื่นเต้น จนหน้ามืด ตามัวไปหมด เลือกไม่ถูก คะ

แต่พอได้คำแนะนำมา บ้าง
    ว่า 64 หรือ super เนี่ย ขนาดกำลังเหมาะ ผู้หญิงขับได้ ไม่เทอะทะ
    แต่กำลัง สงสัย เรื่อง รถ อินเดีย กะ อิตาลี เนี่ย มันแตกต่างกันยังไง คะ??

แล้วที่เค้าบอกว่า รถอิตาลี แท้ๆ แทบไม่มีใครอยากขายแล้ว เพราะว่าหายาก
    ส่วนใหญ่ที่ขายกัน เป็นรถอินเดีย เนี่ย จริงหรอคะ??

เรื่องราคา เนี่ย ถ้าไม่รวม ค่าทะเบียน แล้ว ปามานเท่าไหร่คะ??

สุดท้าย.. ร้านขายเวสป้า ใจดี และเชื่อใจ ได้ ใน กทม. มีร้านไหนบ้างคะ ??

ว่าไป ร้านพี่ปา กะ ช่างชิด เนี่ย อยู่ไหนหว่า?? เค้าเอาใจใส่ลูกค้า ดีจังเลยคะ

ยังไง ก้ขอบคุณ พี่ๆ ล่วงหน้า ผู้รู้ ที่ช่วยเข้ามาตอบคำถามให้ ในที่นี้ ด้วย น้าค้า
    em95

^___________________________________^

Junior Member oacoffee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 64

จัด 64 ไป ........!

Junior Member Ladie JK's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Red face

เชียร์ 64 อยู่เหมือนกันคะ

ไงรบกวน ขอข้อมูล จากเพื่อนๆ ผู้รู้ ที่เข้ามาดู ด้วยนะคะ ^^

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

64 รถแท้ที่จะขายก็เยอะนะครับ แต่ประวัติดี ของเดิมติดรถทั้งคันคงน้อยแล้ว แต่ถ้า64แท้ทะเบียนโอนได้ ไม่ขาดต่อ เลขแท้ ไม่ตอกไม่สวมก็ยังพอมีอยู่นะครับ อยู่ที่ว่าจะเจอรถสีที่ถูกใจไหม หรือ ว่าเอามาทำสีใหม่ก็ได้ ตังรถมันก็ยังพอหาได้อยู่ ไม่ยาก ไม่ง่าย แต่มันขึ้นอยู่ราคาที่เราจะได้อ่ะครับ ถ้าไปเจอคนแก่ เดิมๆมือเดียวออกห้าง ขายไม่ถึงหมื่นก็ยังพอมีอยู่ อยู่ที่วาสนาและดวงกับเจ้าของเก่าด้วยอ่ะครับ มีหลายปัจจัยที่จะได้รถมาทั้งนั้นครับ ส่วนรถ 64อินเดียเข้ามาในไทยเยอะมาก ราคาก็ไม่สูงมากนัก แต่ถ้าระหว่าง64กับซุปเปอร์ ล้อ8 นิ้วเหมือนกันราคารถมีทะเบียนก็ย่อมต่างกันแน่นอนครั บ ถ้าตัวไม่ใหญ่มาก ตัวเลือกเยอะครับสำหรับผู้หญิงขี่ 90 125Primavera สมอเฟรมก็เล็กกระทัดรัด ถ้าอยากได้90ก็ต้อง 90เลเซฮร์4เกียร์จะขี่ดีหน่อย ถ้าคิดว่ากลัวไม่แรงก็125ไปเลยก็ได้ครับ อยู่ที่งบ และ ความชื่นชอบส่วนตัวอ่ะครับ ลองเก็บไปไว้ใช้เป็นแนวทางในการตัดสินใจเลือกซื้อรถม าขี่นะครับ ถ้าเฉพาะเจาะจงทั้ง 2 รุ่นนี้ก็ต้อง 64 แท้ทะเบียนโอนได้อ่ะครับ ถ้างบที่จำกัดก็ซุปเปอร์ทะเบียนโอนก็น่าเล่นนะครับ รถแปลงน้อยกว่า 64แปลงจากสปิ้นครับ ทิ้งท้ายไว้นิดนึงครับ ก่อนซื้อพาผู้ที่ดูรถเป็นไปช่วยในการตัดสินใจ จะได้ไม่เสียเวลา และ เสียเงิน เสียความรู้สึกในการเล่นรถ จะได้ซื้อมาแล้วอะไหล่เดิมเยอะ เครื่องดี รถสมดั่งใจในไม้เดียวไปเลย
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แป๊ะตง_888 อ่านข้อความ
    64 รถแท้ที่จะขายก็เยอะนะครับ แต่ประวัติดี ของเดิมติดรถทั้งคันคงน้อยแล้ว แต่ถ้า64แท้ทะเบียนโอนได้ ไม่ขาดต่อ เลขแท้ ไม่ตอกไม่สวมก็ยังพอมีอยู่นะครับ อยู่ที่ว่าจะเจอรถสีที่ถูกใจไหม หรือ ว่าเอามาทำสีใหม่ก็ได้ ตังรถมันก็ยังพอหาได้อยู่ ไม่ยาก ไม่ง่าย แต่มันขึ้นอยู่ราคาที่เราจะได้อ่ะครับ ถ้าไปเจอคนแก่ เดิมๆมือเดียวออกห้าง ขายไม่ถึงหมื่นก็ยังพอมีอยู่ อยู่ที่วาสนาและดวงกับเจ้าของเก่าด้วยอ่ะครับ มีหลายปัจจัยที่จะได้รถมาทั้งนั้นครับ ส่วนรถ 64อินเดียเข้ามาในไทยเยอะมาก ราคาก็ไม่สูงมากนัก แต่ถ้าระหว่าง64กับซุปเปอร์ ล้อ8 นิ้วเหมือนกันราคารถมีทะเบียนก็ย่อมต่างกันแน่นอนครั บ ถ้าตัวไม่ใหญ่มาก ตัวเลือกเยอะครับสำหรับผู้หญิงขี่ 90 125Primavera สมอเฟรมก็เล็กกระทัดรัด ถ้าอยากได้90ก็ต้อง 90เลเซฮร์4เกียร์จะขี่ดีหน่อย ถ้าคิดว่ากลัวไม่แรงก็125ไปเลยก็ได้ครับ อยู่ที่งบ และ ความชื่นชอบส่วนตัวอ่ะครับ ลองเก็บไปไว้ใช้เป็นแนวทางในการตัดสินใจเลือกซื้อรถม าขี่นะครับ ถ้าเฉพาะเจาะจงทั้ง 2 รุ่นนี้ก็ต้อง 64 แท้ทะเบียนโอนได้อ่ะครับ ถ้างบที่จำกัดก็ซุปเปอร์ทะเบียนโอนก็น่าเล่นนะครับ รถแปลงน้อยกว่า 64แปลงจากสปิ้นครับ ทิ้งท้ายไว้นิดนึงครับ ก่อนซื้อพาผู้ที่ดูรถเป็นไปช่วยในการตัดสินใจ จะได้ไม่เสียเวลา และ เสียเงิน เสียความรู้สึกในการเล่นรถ จะได้ซื้อมาแล้วอะไหล่เดิมเยอะ เครื่องดี รถสมดั่งใจในไม้เดียวไปเลย

/\2

ขอบคุณ แป๊ะตง น้าค้า สำหรับข้อมูลและคำแนะนำ ดีๆ คะ

คือเท่าที่ศึกษา เวสป้า มาสักพัก ชอบใจ 64 ล้อ8 ที่สุด คะ

ว่าไป 64แท้ทะเบียนโอนได้ เนี่ยพอจะรู้แหล่งบ้างมั้ยคะ
    ราคา ปามานแล้ว เท่าไหร่ ได้คะ ??

แล้ว ถ้า vespa 90 125Primavera ราคา ปามานเท่าไหร่ คะ
    เห็นภาพแล้ว เริ่มอยากรู้จัก

อิอิ

ยังไง เพิ่มเติม ข้อมูล ช่วยๆ กันน้าค้า
    ^^

ขอบคุณล่วงหน้าค้าาา

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ขอให้ได้คันที่ ดีๆนะคับ......ได้ที่เดียว แบบ มีทะเบียน จบๆ okๆไปเลย.......จะได้ไม่ต้องกังวลใจ
    เศรษฐกิจถดถอย..แต่ราคารถไม่เคยถอยตามเลยเนี่ย มีแต่ขึ้น เอิกๆ
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ของแบบนี้ต้องใจเย็นๆคับ อย่าใจร้อน....ดูและเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ....พลาดมาจะ เสียตังค์เสียความรู้สึกกันเปล่าๆคับ....เอาใจช่วยคั บ....

เตือน!!! งดทำการติดต่อซื้อขายชั่วคราว เนื่องจากได้รับร้องเรียนว่า สมาชิกท่านนี้ ไม่ส่งสินค้าตามตกลง mink_k_k's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ(น.ด.)----> ผู้หลงใหลVespa&Lambrettaโดยสันดาน
    ขอบคุณ
    0

เห็นอยู่ภูเก็ตเหมือนกันและเค้าก็มีกลุ่ม ..ยังไงน้องลองปรึกษาพี่คนนี้เค้าดูแล้วกัน เผื่อเค้าจะให้ข้อมูลน้องไ ด้บ้าง
    (ที่เค้าใช้ชื่อว่า Che น่ะ)

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=150190&page=2

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ใจเย็นนะครับ...มันขึ้นกับจังหวะ..และตัวเรา...ผมเชี ยร์หมดขอเป็นเวสป้า...อะไรก็ยอม

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย
    www.putovp@gmail.com

Nirvana Member golfrocker's Avatar
    สถานที่
    โคโยตี้สาวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

รถคันแรกเนี่ยมันเป็นครูเลยนะครับ เราจะได้เรียนรู้อะไรๆกับมันอีกเยอะ การจะหารถดีๆ
    มีทะเบียนต้องใช้เวลาใจเย็นๆค่อยๆดู ส่วนตัวผมเชียร์ Super เพราะราคาไม่แรง
    รถยังพอมี สมรรถภาพปรับปรุงมาจาก 64 รูปลักษณ์ยังคลาสสิคอยู่ ออกทิปสบาย
    เพราะเห็นหลายคนมี 64 แต่ก็ต้องใช้ Sprint หรือ Super PX. ออกทิปเพราะห่วงรถบ้าง
    วื่งทางไกลไม่อึดบ้าง แต่ก็ต้องแล้วแต่น้องชอบนะครับ เป็นอีกหนึ่งแนวทางละกัน

64 สวยจัดคลาสสิคพิมพ์นิยม
    Super วิ่งใกล้ดี วิ่งไกลได้ ยังคลาสสิคอยู่
    Sprint เร็ว แรง บรรทุกเยี่ยม
    PX. ทันสมัย สมรรถณะเป็นเลิศ

ส่วนสมอลเฟรม 90-100-125 นั้นคันเล็กน่ารักนะครับ แต่ไม่สะดวกในการเดินทางไกล ๆ
    เหมาะสำหรับขับในมหาลัย หมู่บ้าน หรือ ปากซอยน่ะครับ

แหล่งรถก็ในเว็บนี้แหละครับ ไม่ก้ถ้ามีโอกาศก็ไปดูแยกรัชดาคืนวันเสาร์ดูรถเยอะ ของสะสมแยะ

ปล.เป็นอีกหนึ่งความคิดเห็นนะครับผิดถูกประการใดต้อง ขออภัยไว้ด้วย ผมเองก็ใหม่อาศัยศึกษา
    จากผู้รู้ในเว็บนี่แหละครับ

เช กูวาร่า ยังไม่ตาย เคิร์ท โคเบน ยังไม่ตาย
    vespa neverdie ล่ะวะ

darkman22's Avatar
    สถานที่
    บุโซเซนเซน
    ขอบคุณ
    0

สมอเฟรมครับน่ารักดีem97

Junior Member ZOOM_ZOOM's Avatar
    สถานที่
    ม.2..ท่าข้าม บางใหญ่
    ขอบคุณ
    0

ลองร้านพี่ปาดูน่ะครับเป็น64อินเดียถ้าไม่คิดมากน่ะค รับสีสั่งได้ตามใจชอบผลงานออกมาสวยดีครับไม่เชื่อลอง เข้าไปดูในกระทู้ของร้านดูครับส่วนราคาอยู่ที่42000+ ครับถ้ายังไงลองตัดสินใจดูน่ะ คุณแจ๊คกี้ผมอยู่ใกล้ๆภูเก็ตเนี่ยเหมือนกันน่ะผมได้สิ้นเดือนเนี่ยหละอิอิ

ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณ ค้าา

ขอบคุณ สำหรับ ทุกคำตอบ น้าค้าาา

ใจดี ทุกคน เรยยย!!

ไง จาเอาความรู้พวกนี้ ไปเปง ตัวช่วย ในการตัดสินใจน้าค้า

^__________________________^

em97

ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ZOOM_ZOOM อ่านข้อความ
    ลองร้านพี่ปาดูน่ะครับเป็น64อินเดียถ้าไม่คิดมากน่ะค รับสีสั่งได้ตามใจชอบผลงานออกมาสวยดีครับไม่เชื่อลอง เข้าไปดูในกระทู้ของร้านดูครับส่วนราคาอยู่ที่42000+ ครับถ้ายังไงลองตัดสินใจดูน่ะ คุณแจ๊คกี้ผมอยู่ใกล้ๆภูเก็ตเนี่ยเหมือนกันน่ะผมได้สิ้นเดือนเนี่ยหละอิอิ

รู้ชื่อ เรา ยังไง หว่า ??

ดีใจด้วยน้าค้าาา ^^

ว่าไป อยู่แถวไหน คะ??

Junior Member ZOOM_ZOOM's Avatar
    สถานที่
    ม.2..ท่าข้าม บางใหญ่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ladie jk อ่านข้อความ
    รู้ชื่อ เรา ยังไง หว่า ??

ดีใจด้วยน้าค้าาา ^^

ว่าไป อยู่แถวไหน คะ??
    สุราษ มาเที่ยวสิครับได้รถ แล้ววออกทริปมา อิอิอิอิ

Bookmarks