หวัดดีครับพี่ๆผมพึ่งได้หมูมาอ่ะ คับ มีเรื่องรบกวนอยากถามพี่ๆที่รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: หวัดดีครับพี่ๆผมพึ่งได้หมูมาอ่ะ คับ มีเรื่องรบกวนอยากถามพี่ๆที่รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดดีครับพี่ๆผมพึ่งได้หมูมาอ่ะ คับ มีเรื่องรบกวนอยากถามพี่ๆที่รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

1. มีควันขาวออกท่อ ข้างด้าน ขวา ข้างเดียว ครับ (ประมาณว่า สตาร์ท ตอนเช้าๆติดดีแต่สักพัก เริ่มมีควันขาวออกที่ท่อด้าน ขวา ข้างเดียวครับ )
    2. เวลาเปิดไฟหน้าและไฟท้าย ทำไมเครื่อง มันกระตุกๆ เหมือนไฟไม่พอ แล้วก็ดับไปเฉยๆๆ แต่พอ ดึงหลอดไปท้ายออก ก็ไปได้ แต่เร่งไม่ค่อยไปแล้ว เป็นเพราะ อะไรคับ แนะนำด้วยว่าควรทำไง
    3. รถ หมู นี้ งบ ค่าใช้จ่ายในการ ทำเครื่อง ใหม่ ทั้ง บน และ ล่าง เท่าไหร่ครับ บนเท่าไหร่ และ ล่างเท่าไหร่คับ
    4. ทำ เป็น cdi เท่าไหร่ครับ งบในการทำ
    5. ค่าใช้จ่ายในการทำให้ รถหมู เนี้ยให้ มัน วิ่งได้60-90 แล้วไฟติดทุกดวงจะใช้งบเท่าไหร่ ครับ
    6. ร้านที่ซ่อมหมู ในเชียงใหม่ มีที่ไหนมั้งครับ เอาเก่งๆๆ ราคาไม่แรง อ่ะ ครับ em93
    รบกวนพี่ๆที่มีความรู้ ช่วยไขข้อ ข้องใจให้ ผมเด็กใหม่ หน่อยครับ จะ เป็นพระคูณอย่างสูงครับ
    เพราะว่ารถเอามาแล้ว มีอาการอย่างที่บอก อ่ะ ครับ ขี่ไม่นุก
    ถ้าจะ กรุณา ขอ คำตอบและ วิธีแก้ไขให้เป็นข้อ ๆ นะ ครับ ประมาณว่า ถ้าทำอันไหนได้ก็ จะ ทำก่อน อ่ะ ครับ คือว่าทุกวันนี้รถก็ ขี่ได้อยู่ครับ แต่ อยากให้ขี่มันส์ๆหน่อย อ่ะ ครับ
    ปล. ขอบคุณร่วงหน้าครับ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sing1977 อ่านข้อความ
    1. มีควันขาวออกท่อ ข้างด้าน ขวา ข้างเดียว ครับ (ประมาณว่า สตาร์ท ตอนเช้าๆติดดีแต่สักพัก เริ่มมีควันขาวออกที่ท่อด้าน ขวา ข้างเดียวครับ )
    2. เวลาเปิดไฟหน้าและไฟท้าย ทำไมเครื่อง มันกระตุกๆ เหมือนไฟไม่พอ แล้วก็ดับไปเฉยๆๆ แต่พอ ดึงหลอดไปท้ายออก ก็ไปได้ แต่เร่งไม่ค่อยไปแล้ว เป็นเพราะ อะไรคับ แนะนำด้วยว่าควรทำไง
    3. รถ หมู นี้ งบ ค่าใช้จ่ายในการ ทำเครื่อง ใหม่ ทั้ง บน และ ล่าง เท่าไหร่ครับ บนเท่าไหร่ และ ล่างเท่าไหร่คับ
    4. ทำ เป็น cdi เท่าไหร่ครับ งบในการทำ
    5. ค่าใช้จ่ายในการทำให้ รถหมู เนี้ยให้ มัน วิ่งได้60-90 แล้วไฟติดทุกดวงจะใช้งบเท่าไหร่ ครับ
    6. ร้านที่ซ่อมหมู ในเชียงใหม่ มีที่ไหนมั้งครับ เอาเก่งๆๆ ราคาไม่แรง อ่ะ ครับ em93
    รบกวนพี่ๆที่มีความรู้ ช่วยไขข้อ ข้องใจให้ ผมเด็กใหม่ หน่อยครับ จะ เป็นพระคูณอย่างสูงครับ
    เพราะว่ารถเอามาแล้ว มีอาการอย่างที่บอก อ่ะ ครับ ขี่ไม่นุก
    ถ้าจะ กรุณา ขอ คำตอบและ วิธีแก้ไขให้เป็นข้อ ๆ นะ ครับ ประมาณว่า ถ้าทำอันไหนได้ก็ จะ ทำก่อน อ่ะ ครับ คือว่าทุกวันนี้รถก็ ขี่ได้อยู่ครับ แต่ อยากให้ขี่มันส์ๆหน่อย อ่ะ ครับ
    ปล. ขอบคุณร่วงหน้าครับ
    1.ถอดเสื้อบนและเสื้อสูบ ใส่แหวนน้ำมันที่เสาน้ำมันครับ2.เช็คสายไฟ ต้องรั่วลงกาวน์แน่นอน 3. ทำท่านบนประมาณ หลายพัน ท่อนล่างก็หลายพัน ให้เนี๊ยบ ๆ 4. ซีดีไอ พันแก่ ๆ เชียงใหม่ไม่รู้จักที่ทำ โทร. 0894222528 คุยกันได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BankInMyLab : 16-12-2008 เมื่อ 21:39
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Member
    สถานที่
    อิสระ ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ที่เชียงใหม่ผมไม่รู้ว่าร้านไหนนะ แต่เคยเห็นแถวรอบคูเมืองมีร้านซ่อมรถเก่าด้วยแล้วก็แ ถวแยกไฟแดงตรงสถานีรถไฟก็มีครับ แต่ผมไปทำมาที่ลำปางร้านเพื่อนผมครับ อยู่ตรงแยกไฟแดง แยกสี่ชุมตรงถนนซุปเอร์เลย ราคาไม่แพงครับ กันเอง ผมก็ไปซ่อมมาเรียบร้่อยระบบไฟฟโอเครถวิ่งแรงเลย แต่คิวอาจจะยาวนิดนึงนะครับ รถเก่ามาเรียงให้ซ่อมเยอะ โทรไปได้เลย เบอร์ 084-3638545 วัตน์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ มากๆนะ ครับ ที่แนะนำ

Bookmarks