อาการมีหลายอย่างดังนี้ครับ

1.ระบบไฟทั้งคันไม่ติดเลยครับ ทั้งไฟหน้า ไฟท้าย และแตร
แต่รถยังสตาร์ทติดครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร .......อ่อ....อีกอย่างครับ
คือผมจะเปิด สวิตกุญแจเครื่องไว้ตลอดอ่ะครับ ไม่รุ้ว่าเกี่ยวกันหรือไม่ครับ

2. เมื่อวันสองวันที่ผ่านมาอาการของรถเหมือนจะลูกสูบติด คือขับๆไปแล้ว
ประมาณซักระยะนึง แล้วรถก็เครื่องดับกระทันหัน โทรไปถามร้านที่ซื้อ
พี่เค้าบอกว่า รถพึ่งฟิตเครื่องมาให้เพิ่มอัตราส่วนผสม ของ 2T ผมเพิ่มอัตรา
ส่วนผสมแล้วปรากฎว่าอาการดังกล่าวหายไปแล้ว แต่อาการที่เป็นต่อมาคือ
เวลาสตาร์ทเครื่องใหม่ๆมันคอยจะดับอยู่เรื่อย เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ
อัตราส่วนผสมของ 2T หรือไม่ครับ

แล้วทั้งสองอาการนี้มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอ้มูลเพิ่มเติมที่เกี่ยวกับรถนะครับเผื่อจะมีส่วนเก ี่ยวข้องกับอาการของรถ
-เครื่องเป็นเครื่อง PX150 ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบและเสนอแนะให้ความรุ้เพิ่มเต ิมครับ
em95