ขาย chippy 50cc automatic

ชื่อกระทู้: ขาย chippy 50cc automatic

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile ขาย chippy 50cc automatic

ขออนุญาตขาย YAMAHA chappy 50cc Automatic
    ขออนุญาตใช้พื้นที่นิดนึงครับ
    1.เครื่อง 50cc ผ่านการผ่าฟิตเครื่องมาแล้ว ขยายลูกสูบขึ้นหนึ่งเบอร์ ยังไม่ครบเดือนดีเลย
    2.เกียร์ ถูกดัดแปลงมาจากเจ้าของเก่า ให้สามารถใช้เท้าเหยียบได้ จากเดิมที่ต้องเอื้อมมือไปเปลี่ยนเกียร์ เป็นเกียร์ออโต้ คือ เกียร์ว่าง และ เกียร์ขับ จริงๆเจ้าเกียร์ตัวนี้มีเกียร์ low ด้วย แต่เจ้าของเก่าไปดัดแปลง skip ให้กลายเป็น D ไปแล้ว (ใส่เกียร์ L หรือ D ก็เหมือนกัน) ไม่มีครัช
    3. เกจจ์เสียครับ
    4. ระบบไฟ 6 โวลท์ ไฟหน้าดี ไปหรี่ท้ายดี ไฟเลี้ยวหน้าดี ไฟเลี้ยวหลังเสีย แตร เข้าใจว่าโดนตัดสายไฟไป จึงใช้ไม่ได้
    5. เบรค เป็นดรัมทั้งหน้าและหลัง แน่นดี สภาพเบรค 80-90% (เบรคที่มือ ซ้าย-ขวา)
    6. ยางเดิม ขอบสิบ
    7. ท่อไอเสีย ผมเปลี่ยนใหม่ เจ้าของเก่า(วัยรุ่น)เอาไปผ่าเอาใยแก้วออกไปหมด เสียงดังมาก ผมเลยไปเปลี่ยนทำให้เสียงเบาขึ้น
    8. โช๊คอัพหน้าสถาพ 40-50% ถ้าวิ่งถนนลาดยางดีๆในซอยก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ ( ถ้าจะทำให้เอาของโนวามาแปลง 700 บาท) โช๊ตหลังของเดิม 70-80% เริ่มดังอิ๊ดๆแล้ว
    9. บังโคลนหน้า บิ่นแตกเล็กน้อย (ผมปล่าวทำนะ)
    ความเร็วแนะนำคือ 30-40 ครับ อาศัยฟังเสียงเครื่องเอา บิดแช่มากกว่านั้น อาจเสี่ยงกับเครื่องดับ น้ำมันท่วม (โดนบ่อย) :uglystupid2:
    [size=16pt]ขอขายในราคา 5,000.- บาทถ้วน รวมค่าส่งทางรถไฟไปทั่วประเทศ ถ้าอยู่ในภาคเหนือ เชียงใหม่ ลำพูน ลำปาง จะขับไปส่งให้ถึงที่ แถมลดราคาเหลือ 4,000 ด้วยเอ้า[/size]
    pm มา หรือจะลงเบอร์ แจ้งความประสงค์ไว้ เดี๋ยวผมติดต่อกลับ

ในนี้แปะ flash ไม่ได้ เลยแปะ link ของ youtube เอาไว้ล่ะกัน
    http://www.youtube.com/v/TpwXNY9cRtY&hl=en&fs=1

เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hanniboon : 15-12-2008 เมื่อ 00:39