การจัดงานต่างๆ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: การจัดงานต่างๆ

พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว ตาลีบัน's Avatar
    สถานที่
    สนิมคำราม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไชยรินทร อ่านข้อความ
    ทำไมจัดงานตรงกันเยอะจังเลยทำไม
    !!!โลกมันร้อนมั้งครับ...
    "ชีวิตนั้นสั้น ศิลปะยืนยาว"

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"

นึ่นิคำ
    มื

Member manop_sopud_on's Avatar
    สถานที่
    ซุมเฮา Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

Cool ซุมเฮา Classic Bike มหาสารคาม

โปรดไช้วิจารณยานในการวิ่ง

เจอกานหน้าฮ้านเด้อเพ่น้อง

ซุมเฮา

ซุมเฮา

ซุมเฮา
    ซุมเฮาCLASSIC BIKE มหาสารคาม
    ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน
    Email://Manop_sopud_on@hotmail.com
    โจโฉ ซุมเฮา CLASSIC BIKE มหาสารคาม
    มิตรภาพกับคำว่า เสี่ยว
    ชมรมรถโบราณ ซุมเฮา Classic Bike มหาสารคาม

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Member bankking's Avatar
    สถานที่
    ไฟหลวง 2004
    ขอบคุณ
    0

ก่อนที่จะพูดอะไร..ผมไม่ได้ว่าใครกลุ่มใดนะ
    ทุกวันนี้การวิ้งรถมันเกิด จากใจหรือความเท่...
    เราไปเพราะอะไรครับ...แล้วดูพวกสองล้อทำกันดิ..
    คิดอยากจะวิ้งรถอีกหรือไม่อยากวิ้งคิดเอาครับโตกันหม ดแล้ว..
    ผมไปงานใดพบแต่เหตุเดิม..เดิม...ภาพเดิม..
    ถ้ามีสมอง.คิดเอา..
    ผมจะรอดูวันที่เรารักกัน...วันนั้นจะมีหรือเปล่าครับ
    ใครคิดเหมือนผมบ้าง.....ครับ..

หาญ Classic Bike on Tour klahan's Avatar
    สถานที่
    นครกาหลง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

จะทำไงดีอ่ะ คนที่ใจรักก็มี ตามความเท่ก็มีแล้วจะแยกแยะกันยางอ่ะ ผมก็คิดๆเหมือนกาน ตอนนี้หยุดวิ่งนานแหละ
    รัพ่....วิ่ย่พี

หาญ นครกาหลง ติดต่อ 089-6273467 ตลอด24ช.ม

ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถูกๆๆๆ

มีทุกอาทิตย์ - -* น่าจะมีการออกกฏแบบ อาทิตย์ละงานไรอย่างงี้ แบบมีบ่อยจริง แต่มีอาทิตย์ละงาน คนจัดจะได้มีกำลังลังใจ จัดงานต่อไป ส่วนเรื่อง จัดงานเป็นธุรกิจ แต่เรากะสบายใจ + ได้บุญ ใช่ไหม ^^

สถานที่
    ไฟหลวง 2004
    ขอบคุณ
    0

ในความคิดของผมนะผมคิดจัดงานมันเป็นธุรกิจไปแล้ว...
    การวิ้งรถก็เป็นเด็กแว่นไปแล้ว...ไปงานก็ตีกัน...ผมไ ปงานก็เจอภาพเหตุการณ์เดิม..เดิม
    ถ้าคิดได้ชัก10000000ฅนสังคมสองล้อคงงดงาม...

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

แน่นอนครับ ต่างคนต่างมุมมอง แต่ถ้าไปเปรียบการเล่นรถยุคเริ่มต้น ผมว่ามันต่างกันมากๆ
    รุ่นน้องเคารพรุ่นพี่ รุ่นพี่มีอะไรดีๆก็บอกน้อง อะไรที่มันไม่ดีก็บอกน้อง ผมเข้าใจนะครับว่าทุกวันนี้
    เด็กมันพูดยาก แม้แต่พ่อหรือว่าแม่เขา พูดยังไม่ฟังเลยครับ แล้วเราเป็นใครล่ะครับ เขาถึงจะเชื่อ
    เราบอกว่าทำอย่างนี้มันไม่ดี เขาก็บอกว่าจะทำซะอย่างใครจะทำไม บางครั้งเจอคำนี้ จุก ครับ
    อีกเรื่องคือรถแรง แรงทุกคันจริงๆ ขี่ไม่เป็นระเบียบ ไม่สวมหมวกกันน๊อคบ้าง ไม่เคารพสัญญาณไฟบ้าง
    แล้วอีกอย่าง วาจา และคำพูด บางครั้งพูดเหมือนคนไม่มีการศึกษาเลยครับ (บางท่านเรียนที่โรงเรียนดัง
    ประจำจังหวัดด้วย)
    นอกเรื่องมาซะไกล ทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับจิตสำนึก ความเคารพคนอื่น ถูกผิด อันนี้ทุกคนรู้ดีแต่ไม่ยอมทำ
    ส่วนใครจะมองเป็นธุระกิจอันนี้ผมไม่ว่า ใครจะมองว่าเป็นการทำบุญผมก็ไม่ว่า บางครั้งบางงานเจ้าภาพเขาก็ตั้งใจกันทำจริงๆ
    เตรียมงานมาเป็นเดือนเป็นปี อันนี้ผมเข้าใจ
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Smile อุดมการณ์เดียวกันเลยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมง หงจินเป่า อ่านข้อความ
    แน่นอนครับ ต่างคนต่างมุมมอง แต่ถ้าไปเปรียบการเล่นรถยุคเริ่มต้น ผมว่ามันต่างกันมากๆ
    รุ่นน้องเคารพรุ่นพี่ รุ่นพี่มีอะไรดีๆก็บอกน้อง อะไรที่มันไม่ดีก็บอกน้อง ผมเข้าใจนะครับว่าทุกวันนี้
    เด็กมันพูดยาก แม้แต่พ่อหรือว่าแม่เขา พูดยังไม่ฟังเลยครับ แล้วเราเป็นใครล่ะครับ เขาถึงจะเชื่อ
    เราบอกว่าทำอย่างนี้มันไม่ดี เขาก็บอกว่าจะทำซะอย่างใครจะทำไม บางครั้งเจอคำนี้ จุก ครับ
    อีกเรื่องคือรถแรง แรงทุกคันจริงๆ ขี่ไม่เป็นระเบียบ ไม่สวมหมวกกันน๊อคบ้าง ไม่เคารพสัญญาณไฟบ้าง
    แล้วอีกอย่าง วาจา และคำพูด บางครั้งพูดเหมือนคนไม่มีการศึกษาเลยครับ (บางท่านเรียนที่โรงเรียนดัง
    ประจำจังหวัดด้วย)
    นอกเรื่องมาซะไกล ทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับจิตสำนึก ความเคารพคนอื่น ถูกผิด อันนี้ทุกคนรู้ดีแต่ไม่ยอมทำ
    ส่วนใครจะมองเป็นธุระกิจอันนี้ผมไม่ว่า ใครจะมองว่าเป็นการทำบุญผมก็ไม่ว่า บางครั้งบางงานเจ้าภาพเขาก็ตั้งใจกันทำจริงๆ
    เตรียมงานมาเป็นเดือนเป็นปี อันนี้ผมเข้าใจ

ทุกวันนี้ผมก็พยายามสอนน้องๆ ทั้งในกลุ่มของตัวเอง และน้องๆกลุ่มที่รู้จักกัน ให้ช่วยกันรักษาสังคมนี้ ให้สวยงาม น่าอยู่
    ก่อนที่มันจะเลือนหายไปกับ กฎหมาย ที่เอามาจัดการกับพวกเราได้อย่างแน่นอนครับ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เพราะก็โดนตรวจจับกันอยู่ทุกๆงานนี่ครับ ใครไวก็รอด ใครโดนจับได้ก้หนักหน่อยครับ
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

UM_ชายร่มขามเมืองเลย Um_ka_Pui's Avatar
    สถานที่
    ชายร่มขามคลาสสิคเมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับทุคนเลยค่ะ

ตอนนี้จาไปงานไหนต้องดูให้ดีก่อน

ไปบางทีเสียความรู้สึก

รถใหม่มากกว่ารถเก่า

ไปแล้วก้อตีกัน

แล้วผู้หญิงในงานก้อมากขึ้นทุกวัน

กลายเป็นเรื่องชู้สาวไปแล้ว

วัฒนธรรมการวิ่งรถมันไม่เหมือนเดิม

เมื่อก่อนอาจจะวิ่งด้วยใจ

แต่เดี๋ยวนี้วิ่งเป็นแฟชั่นกันก้อเยอะ

เสียดายนะคะที่เดี๋ยวนี้

งานแต่ละงานจะมีการล้างแค้นกัน

สงสารเจ้าถาพค่ะ

แต่ยังไงเราก้อจะรักคลาสสิคตลอดไป

เจอกันงานหน้าค่ะทุกคน

สถานที่
    ไฟหลวง 2004
    ขอบคุณ
    0

หลายคนหลายความคิด
    ต่างคนต่างคิด
    ตัวผมเองนะคิดว่าเราจัดเป็นทิปไปกัน2.3กลุ่ม
    ไปดินแดนพวกเขาต้องการความช่วยเหลือเราไปหาเขาดีกว่า ไปงานแล้วเจอภาพเหตุการเดิม
    คนที่ดอยกว่าพวกเรายังมีอีกมากมายในสังคมไทย
    พวกผมไปเจอมาแล้วครับ...

Junior Member C++Udonthani's Avatar
    สถานที่
    C++ Udonthani
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 222

เมื่อ3ปีก่อนไปงานแต่ล่ะงานงานไหนๆก็มีแต่รถซี รถโบราณสวยๆ งามทั้งนั้นครับเห็นแล้วประทับใจมาก แต่พองานสมัยนี้ ไปงานไหนๆ แทบจะไม่เห็นรถซี เลยครับ เห็ฯแต่ รถแต่ง รถแรงอะไหล่รถที่เอามาแต่งก็มีแต่ของสมัยใหม่ ไม่มีของเดิมๆเลยน่ะครับ ถ้าคิดว่ามันหายาก แล้วเค้าจะเรียกว่ารถโบราณหรอครับ

เมื่อก่อนเป็นงานรวมรถ โบราณ รถซี รถหายาก รถเดิม
    สมัยนี้เป็ฯงานรวมรถแต่ง รถแรง รถดัดแปลง รวมเด็กแว๊น

ถ้าคนชอบรถโบราณจริงๆ ไม่จำเป็นต้องดัดแปลง ไม่จำเป็นต้องแต่ง ขอแค่เดิมคงสภาพไว้ก็เป็นพอครับ

ติว-เสี่ยวโบราณ kuna_classic's Avatar
    สถานที่
    -เสี่ยวโบราณ-
    ขอบคุณ
    0

ต่างคนต่างความคิด
    ส่วนตัวผม
    ได้แค่รอวันเดิมๆกลับมา
    เลิกออกทริปชั่วคราวคราบ
    - เสี่ยวโบราณ -
    Nongkhai

โทร 085-7557692
    BB PIN:27DE7669

สิ่งที่คุณเห็น. มันอาจไม่เปนอย่างที่คุณคิด. ลองมารู้จักกันก่อน. แล้วที่เหลือค่อยว่ากัน

~เชยสะบัด~ a_b_thaibolan's Avatar
    สถานที่
    Thong Yuean 88
    ขอบคุณ
    3

Smile ชมรมรถโบราณเมืองน้ำดำ จ.กาฬสินธุ์

เห็นด้วยคร๊าฟ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ C++Udonthani อ่านข้อความ
    เมื่อ3ปีก่อนไปงานแต่ล่ะงานงานไหนๆก็มีแต่รถซี รถโบราณสวยๆ งามทั้งนั้นครับเห็นแล้วประทับใจมาก แต่พองานสมัยนี้ ไปงานไหนๆ แทบจะไม่เห็นรถซี เลยครับ เห็ฯแต่ รถแต่ง รถแรงอะไหล่รถที่เอามาแต่งก็มีแต่ของสมัยใหม่ ไม่มีของเดิมๆเลยน่ะครับ ถ้าคิดว่ามันหายาก แล้วเค้าจะเรียกว่ารถโบราณหรอครับ

เมื่อก่อนเป็นงานรวมรถ โบราณ รถซี รถหายาก รถเดิม
    สมัยนี้เป็ฯงานรวมรถแต่ง รถแรง รถดัดแปลง รวมเด็กแว๊น

ถ้าคนชอบรถโบราณจริงๆ ไม่จำเป็นต้องดัดแปลง ไม่จำเป็นต้องแต่ง ขอแค่เดิมคงสภาพไว้ก็เป็นพอครับ
    People have to know is the heart, heart no "blues" on you!!!
    คนหัวใจมีรู คือคนหัวใจไม่มี "บลูส์" ครับท่าน !!!

Member เฟิร์ส_แคมโขงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    แคมโขง Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากให้งานเหมือนเดิมจังครับ

แต่ก่อนวิ่งรถเพื่อหามิตรภาพ
    ส่วนตอนนี้ไปงานไหนเล่นดนตรีได้ไม่เท่าไหร่ก็ตีกันแล ้ว
    ยังไม่ทันได้เพื่อนก็ต้องออกไปที่อื่นซะแล้วเบื่อภาพ ซ้ำๆ
    แต่ก่อนเต้นเยียบเท้ากันยกมือไหว้จบแถมยังได้เพื่อนเ พิ่มอีก
    เซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆem84
    โผล่ทุกที่ถ้ามีสตางค์
    แคมโขง Classic Clubโพนพิสัย
    เฟิร์สนะ 084-3937612
    Msn.Classic_bike@msn.com
    Hi5.Kamkhong.hi5.com
    Facebook:Firstza Keeratipongthum

2546-ปัจจุบัน mike_kalasinclassicbike's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์ -MahasaraKham
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK อ่านข้อความ
    ทุกวันนี้ผมก็พยายามสอนน้องๆ ทั้งในกลุ่มของตัวเอง และน้องๆกลุ่มที่รู้จักกัน ให้ช่วยกันรักษาสังคมนี้ ให้สวยงาม น่าอยู่
    ก่อนที่มันจะเลือนหายไปกับ กฎหมาย ที่เอามาจัดการกับพวกเราได้อย่างแน่นอนครับ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เพราะก็โดนตรวจจับกันอยู่ทุกๆงานนี่ครับ ใครไวก็รอด ใครโดนจับได้ก้หนักหน่อยครับ

เห็นด้วยคนนะครับพี่ก็อกครับ

Bookmarks