Bike Heroฯ มาทักทายครับ..

ชื่อกระทู้: Bike Heroฯ มาทักทายครับ..

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Smile Bike Heroฯ มาทักทายครับ..

สวัสดีชาว HUA-HIN Underlimit Team ทุกๆท่านนะครับ.. เพิ่งได้เข้ามาเที่ยวชมน่ะครับ.. จึงอยากขอทำความรู้จักกันไว้ตรงนี้ก่อน.. แล้วสักวันเราคงได้พบกันนะครับ..

อยากฝากทิ้งท้ายสำหรับ แนวทางของกลุ่ม Under Limit ของพวกเราว่า พวกเราเป็นพวกรักและชื่นชอบรถจักยานยนต์ คลาสสิค ที่เรียบง่าย ไม่มีหัวหน้ากลุ่ม ไม่มีประธาน ไม่มีเลขา ไม่มีเหรัญญิก ไม่เคยห้ามใครไม่ให้เข้ากลุ่ม หรือ ห้ามไม่ให้ไปกลุ่มอื่น หรือตั้งกลุ่มใหม่ รวมทั้งไม่เคยไล่ออกจากกลุ่ม มีแต่เพื่อน ๆ เพื่อนที่พอพูดถึง มอเตอร์ไซด์คลาสิค แล้วทุกคนเท่าเทียมกัน ไม่มีว่าใครขี่มานานแล้วเป็นเทพ พึ่งเข้ากลุ่มเป็นลูกกระจ๊อก ขี่ยี่ห้อนี้แล้ว เจ๋งกว่ายี่ห้อนั้น แล้วก็ไม่เคยรังเกียจ ใครที่ขี่ เวฟ หรือ นูโว เข้ามาทักทาย หรือแม้แต่จะไปทริปกับพวกเรา เพราะพวกเราเข้าใจว่านี้เป็นแค่ส่วนหนึ่ง หรือ ส่วนประกอบหนึ่ง ที่ทำให้ชีวิตของพวกเรามีความสุข ก็แค่นั้นค

ป.ล.ชอบข้อความนี้ของคุณ Aut64
    จังเลยครับ... แนวทางเดียวกันเลยครับ...
    ขอชื่นชมด้วยความจริงใจครับ..

BIKE HERO DISCO POWER.

aut64's Avatar
    สถานที่
    HUA - HIN - PRANBUREE UNDER LIMIT TEAM CLASSIC BIKE OF HUA - HIN - PRAN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ km rd v3 อ่านข้อความ
    สวัสดีชาว hua-hin underlimit team ทุกๆท่านนะครับ.. เพิ่งได้เข้ามาเที่ยวชมน่ะครับ.. จึงอยากขอทำความรู้จักกันไว้ตรงนี้ก่อน.. แล้วสักวันเราคงได้พบกันนะครับ.. Pic01999

อยากฝากทิ้งท้ายสำหรับ แนวทางของกลุ่ม under limit ของพวกเราว่า พวกเราเป็นพวกรักและชื่นชอบรถจักยานยนต์ คลาสสิค ที่เรียบง่าย ไม่มีหัวหน้ากลุ่ม ไม่มีประธาน ไม่มีเลขา ไม่มีเหรัญญิก ไม่เคยห้ามใครไม่ให้เข้ากลุ่ม หรือ ห้ามไม่ให้ไปกลุ่มอื่น หรือตั้งกลุ่มใหม่ รวมทั้งไม่เคยไล่ออกจากกลุ่ม มีแต่เพื่อน ๆ เพื่อนที่พอพูดถึง มอเตอร์ไซด์คลาสิค แล้วทุกคนเท่าเทียมกัน ไม่มีว่าใครขี่มานานแล้วเป็นเทพ พึ่งเข้ากลุ่มเป็นลูกกระจ๊อก ขี่ยี่ห้อนี้แล้ว เจ๋งกว่ายี่ห้อนั้น แล้วก็ไม่เคยรังเกียจ ใครที่ขี่ เวฟ หรือ นูโว เข้ามาทักทาย หรือแม้แต่จะไปทริปกับพวกเรา เพราะพวกเราเข้าใจว่านี้เป็นแค่ส่วนหนึ่ง หรือ ส่วนประกอบหนึ่ง ที่ทำให้ชีวิตของพวกเรามีความสุข ก็แค่นั้นค

ป.ล.ชอบข้อความนี้ของคุณ aut64
    จังเลยครับ... แนวทางเดียวกันเลยครับ...
    ขอชื่นชมด้วยความจริงใจครับ.. Clap3
    ขอบคุณมาก...ครับผม...ยินดีที่ได้รู้จักกันนะครับ... .มีโอกาศเจอกันนะครับ...งานกลุ่มผม 28-29 มี.ค.52 เชิญมาเที่ยวกันนะครับ...
    บริการเช็คปั๊ม - หัวฉีด เครื่องยนต์ดีเซลและคอมมอนเรล ทุกชนิด รับติดตั้งกล่องดันราง
    และหัวฉีดแต่ง ช่างอัจ 081-355-9604
    อัจจพล เรืองวานิช เลขบัญชี 354 057 6 273 ธ.กรุงเทพ / ออมทรัพย์ สาขาหัวหิน
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...aysprune=&f=69 ([email protected])

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่ชาวUnderlimitฯทุกๆท่าน...
    ขอให้มีความสุข.. และอยู่รอดปลอดภัยในปีใหม่ที่จะมาถึงนี้(อิอิ) ทุกๆท่านเลยนะครับ..

และในปีฉลูนี้.. ขอให้มีอะไรอู้ฮูๆ... กันกว่าเดิม..
    และขอให้มีสุขภาพแข็งแรง.. ไม่เจ็บไม่ไข้.. ร่ำรวยกันทุกถ้วนหน้าเลยนะครับ..

Senior Member Satit's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi
    ขอบคุณ
    0

งานจัดที่ไหนครับคุณอัจ
    เหมือนปีที่แล้วป่าวครับ

สถานที่
    HUA - HIN - PRANBUREE UNDER LIMIT TEAM CLASSIC BIKE OF HUA - HIN - PRAN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Satit อ่านข้อความ
    ที่เดิมครับพี่...
    บริการเช็คปั๊ม - หัวฉีด เครื่องยนต์ดีเซลและคอมมอนเรล ทุกชนิด รับติดตั้งกล่องดันราง
    และหัวฉีดแต่ง ช่างอัจ 081-355-9604
    อัจจพล เรืองวานิช เลขบัญชี 354 057 6 273 ธ.กรุงเทพ / ออมทรัพย์ สาขาหัวหิน
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...aysprune=&f=69 ([email protected])

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Satit อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aut64 อ่านข้อความ
    ที่เดิมครับพี่...

น้องสถิตจะเป็นพิธีกรเหมือนครั้งที่แล้วหรือเปล่า..? ? หึ๊?..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งานNolimitจ.เพชรบุรีนี้.. ชาวUnderlimitฯจะมากันหรือเปล่าครับ??(งานรวมของดี.. ที่มาจากทุกภาคของประเทศไทย..อิอิ)..หวังว่าเราคงได้ พบกัน(ซะที)นะครับ.. /\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอาภาพ(Scooter บางส่วน)ในงานโชว์รถที่ม.รังสิตมาฝากชาวUnderlimitฯก ันนะครับ..

1st Split Bus + Scooter Show (SSS)
    งาน ขับหน้าวี ขี่สกู๊ตเตอร์ ครั้งที่ 1
    วันเสาร์ที่ 21 มีนาคม 2552
    เวลา 15.00 – 24.00 น.
    ณ. มหาวิทยาลัยรังสิต

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอชวนน้องอัจและเพื่อนๆอันเดอร์ ลิมิตพบกันที่งานMUTU สิงห์มอเตอร์ไซค์คลาสสิคด้วยคนนะครับ.. งานนี้เฮียโหงว เจ๊หมู และอาจจะมีเชอร์รี่มาร่วมงานด้วย.. ถ้าว่างมาพบเจอกันนะครับ..ในรูปแบบและมิตรภาพที่จะอบ อุ่นกว่าเดิม..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ขอชวนน้องอัจและเพื่อนๆอันเดอร์ ลิมิตพบกันที่งานMUTU สิงห์มอเตอร์ไซค์คลาสสิคด้วยคนนะครับ.. งานนี้เฮียโหงว เจ๊หมู และอาจจะมีเชอร์รี่มาร่วมงานด้วย.. ถ้าว่างมาพบเจอกันนะครับ..ในรูปแบบและมิตรภาพที่จะอบ อุ่นกว่าเดิม..
    ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ฝากข่าว งานมูตูสิงห์มอไซค์คลาสสิค กทม.

กำหนดการจัดงาน สิงห์ไนท์ปราตี้ 2011

วันที่ 5 -6 มีนาคม ณ.สนาม จิรายุส พระราม 2
    สามารถลองรับคนได้ 4000 -5000 คน เดินทางง่าย
    เพียบพร้อมไปด้วยห้องน้ำ และ ความปลอดภัย ง่ายต่อการควบคุม
    มาร่วมกันบันทึกประวัติศาตร์กับงานครั้งแรกในกรุงเทพมหานคร ไว้พบกัน

พบกับการประกวดรถคลาสสิคที่มากที่สุด และเปี่ยมด้วยมาตราฐานสูงสุด โดยเชิญคณะกรรมการที่มีความเชี่ยวชาญเฉพาะแต่ระสายมาตัดสินครั้งนี้
    คุณจะได้สัมผัส มาตราฐานที่ไม่เคย ปรากฏมาก่อน แล้วพบกัน 5 มีนา

หลักเกณฑ์การตัดสินรถประกวด
    ประเภทรถเดิม - สวยงามเดิม (ทำสี) - ล้อเล็กเดิม- เซียงกง –scooter-ทรงคุณค่า
    1.สีเป็นสีเดิมจากโรงงาน (ยกเว้นรุ่นสวยงามเดิม (ทำสี))
    2.อะไหล่และอุปกรณ์ต่างๆครบสมบูรณ์ แท้ เดิม มากที่สุด ความลงตัวในการตกแต่งรวมถึงของแต่งอื่นๆ
    3.ความเก่าของปีและรุ่นที่ ผลิตความยากง่ายของรุ่น
    4.ความใส่ใจในการดูแลรถ เช่นการรั่วของน้ำมันเครื่อง ฯ
    5.การใช้งานได้จริงของอุปกรณ์เช่นไฟเลี้ยว ไฟท้ายไฟหน้า แตร
    6.อื่นๆ
    หมายเหตุ .การตัดสินจะไล่ระดับความสำคัญจากข้อน้อยมาหามาก

ประเภทโมตาร์ค แทรกเกอร์- คาแฟ่ -แฟนซี ความคิดสร้างสัน-ล้อเล็กแต่ง
    1.อุปกรณ์เกี่ยวกับความปลอดภัยต้องมีครบคือไฟหน้าหลั ง ไฟเลี้ยว กระจก ต้องมี
    2.สีสันความสวยงาม ความลงตัวของอุปกรณ์ที่นำมาตกแต่ง ความคิดสร้างสรรค์
    3.ความใส่ใจในการดูแลรถ
    หมายเหตุ .การตัดสินจะไล่ระดับความสำคัญจากข้อน้อยมาหามาก

สรุปรุ่นรถในการประกวด(ฉบับสมบูรณ์)มีดังนี้

1. รถเชียงกง ผู้ชาย
    2. รถเชียงกง ผู้หญิง
    3. รถบังลมเดิม มีทะเบียน
    4. รถบังลมสวยงามเดิม (ทำสี) มีทะเบียน
    5 .รถบังลมไฟต่ำเดิม มีทะเบียน
    6. รถบังลมไฟต่ำสวยงาม เดิม (ทำสี) มีทะเบียน
    7.รถผู้หญิง แฟนซี
    8. รถผู้ชาย สูบนอนเดิน ทะเบียน
    9. รถผู้ชาย สูบนอนสวยงามเดิม (ทำสี) ทะเบียน
    10 รถผู้ชาย สูบตั้งเดิม ทะเบียน
    11.รถผู้ชาย สูบตั้งสวยงามเดิม (ทำสี) ทะเบียน
    12. รถผู้ชาย มีความคิดสร้างสรรค์ สูบตั้ง-สูบนอน
    13. รถผู้ชาย สูบตั้ง 2 สูบ เดิมไม่เกิน 200 cc. ทะเบียน
    14. รถผู้ชาย สูบตั้ง 2 สูบสวยงาม เดิม (ทำสี) ไม่เกิน ไม่เกิน 200 cc. ทะเบียน
    15. รถผู้ชาย 250 cc. ขึ้นไป สวยงามเดิม (ทำสี)
    16.รถผู้ชาย 2 จังหวะเดิม ทะเบียน up 18/1
    17 รถผู้ชาย 2 จังหวะเดิม ทำสี up 22/1

18.รถผู้ชหญิง 2 จังหวะรวมเดิม up 18/1
    19. รถวิบากรวมเดิม สวยงาม
    20. SR/คลับแมน สวยงาม
    21. vespa รวมสวยงาม เดิม
    22. Lambretta รวมสวยงาม เดิม
    23. SCOOTER สวยงาม มีความคิดสร้างสรรค์ up 16/1
    24. รถ HONDA DAX เดิม
    25. รถ HONDA DAX สวยงาม
    26. รถ HONDA Monkey เดิม
    27. รถ HONDA Monkey สวยงาม
    28. รถ HONDA ชาลี เดิม
    29. รถ HONDA ชาลี สวยงาม
    30. รถ GORILLA สวยงาม up 22/1
    31. รถมินิล้อเล็ก มีความคิดสร้างสรร

ในรุ่นของรถSCOOTER ได้รับความอนุเคราะห์จากเฮียโหงว(LAMBRETTA SERVICE STETION) เจ๊หมู และเชอร์รี่ มาร่วมเป็นกรรมการตัดสินในครั้งนี้ด้วยนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีนาคมนี้.. เตรียมพบกับ..

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

หากคุณยังมีความรู้สึกดีๆกับClassic Riderนี่คือความต่อเนื่องที่เกิดขึ้นครั้งใหม่คับ

บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Bookmarks