อยากถามช่าง lam 3 เรื่องครับ ช่วยตอบหน่อย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากถามช่าง lam 3 เรื่องครับ ช่วยตอบหน่อย

Senior Member Mutu Lam's Avatar
    สถานที่
    เทพา
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากถามช่าง lam 3 เรื่องครับ ช่วยตอบหน่อย

1. ล้อหน้ามันเอียง เป็นเพราะอะไรเหรอครับ แล้วต้องแก้ และเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เอียงไปทางซ้ายครับ

2. Lam ใส่น้ำมันเครื่องกี่ c.c ครับ ใช้ยี่ห้อไรดีครับ

3. แผ่นครัช เปลี่ยนยากมั๊ยครับ รถที่แผ่นครัชหมดจะมีอาการยังงัยครับ

วอนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mutu lam อ่านข้อความ
    1. ล้อหน้ามันเอียง เป็นเพราะอะไรเหรอครับ แล้วต้องแก้ และเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เอียงไปทางซ้ายครับ

2. Lam ใส่น้ำมันเครื่องกี่ c.c ครับ ใช้ยี่ห้อไรดีครับ

3. แผ่นครัช เปลี่ยนยากมั๊ยครับ รถที่แผ่นครัชหมดจะมีอาการยังงัยครับ

วอนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
    1.อาการล้อหน้าเอียงต้องดูว่าเกิดจากอะไรพราะมันเป็น ไปได้หลายอย่างมาก
    -สปริงอาจเคยหักมาทำให้ 2ข้างไม่เท่ากันเอาสปริง 2 ข้างออกมาวัดดูว่าเท่ากันไหม
    -ขาไก่คดงอ เอาออกมาแล้วหาแกนร้อยทั้ง 2 อันในแกนเดียวกันก็จะมองออกว่ามัดนงอ แก้โดยดัดไฟ
    -ถ้าทั้งสองอย่างข้างบนมันไม่เสียหายให้ลองเอาสปริงกั บแกนสอดเข้าไปในรูตะเกียบถ้ามันสูงต่ำ
    ไม่เท่ากันแสดงว่าบู๊ตด้านในมันมีปัญหาต้องลองเช็คดู ว่าเพราะอะไร
    2.แลมใส่น้ำมันเครื่อง 600-700 ccครับพอมากกว่านี้เสียของ
    3.เช็คได้โดยตั้งสายครัชหย่อน ถ้ายังเหยียบคันสตาร์ทวืดก็นั้นแหละ ครัชลื่น เปลี่ยน
    ต้องมีเครื่องมือถอดใส่ครับ
    เจี่ย โรงแลมบริการ 0863202341

Senior Member Mutu Lam's Avatar
    สถานที่
    เทพา
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณมากครับ ท่าน

ขอบคุณมากครับ ท่าน

เด๋วจะลองกลับ ไปทำดู

มีปัญหาอะไรค่อยมาถามใหม่ครับ

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

ย้ำว่า.......ครัช.........ต้องใช้เครื่องมือถอดนะครับ อย่าไปงัด เดวดีดใส่มือไมมาจะไม่คุ้มครับ
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Bookmarks