ทักทาย/คุย/แจ้งข่าวทริปกับUndeathเชิญที่นี่จ้า - หน้า 49

หน้าที่ 49 จากทั้งหมด 51 หน้า แรกแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ทักทาย/คุย/แจ้งข่าวทริปกับUndeathเชิญที่นี่จ้า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Post งานโครงการปลุกป่าชายเลน สร้างสัมพันธ์ ฉันท์คลาสสิค

โครงการปลูกป่าชายเลน สร้างสัมพันธ์ ฉันท์คลาสสิค
    ณ หมู่บ้านแหลมสน ตำบลปากน้ำกระแส อำเภอแกลง จังหวัดระยอง
    กลุ่มราชดำเนินคลาสสิค กรุงเทพฯ และ ชมรมรถเก่าแหลมสนคลาสสิค ระยอง
    ในวันเสาร์ที่ 26 – วันอาทิตย์ที่ 27 มิถุนายน 2553

วัตถุประสงค์ในการจัดงาน :
    1. เพื่อทำแนวกำแพงธรรมชาติลดแรงกัดเซาะของคลื่นทะเล
    2. เพื่อสร้างจิตสำนึกให้ทุกคนได้มีส่วนร่วมในการดูแลสิ ่งแวดล้อมให้ความสำคัญกับทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวด ล้อม ตลอดจนช่วยปลูกพื้นป่าในการลดภาวะโลกร้อนและหวงแหนทร ัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมมากยิ่งขึ้น
    3. เพื่ออนุรักษ์พันธุ์สัตว์น้ำและเป็นที่อยู่อาศัยของส ัตว์น้ำ
    4. เพื่อให้ชาวคลาสสิคมีมนุษยสัมพันธ์ มีความสามัคคี กล้าแสดงออกต่อสังคมในทางที่ถูกต้อง
    5. ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ต่อสังคมและสิ่งแวดล้อมโด ยรวมได้อย่างเป็นรูปธรรม
    6. เพื่อประชาสัมพันธ์สถานที่ท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ป่า ชายเลนประแสร์ จุดชมวิวชายหาด ณ หมู่บ้านแหลมสน
    ต.ปากน้ำกระแส อ.แกลง จ.ระยอง เรือรบหลวงประแสร์

ค่าเข้าร่วมงาน : คนละ 100 บาท ประกอบด้วย 3 ส่วน
    1. ค่าอาหาร 3 มื้อ
    - มื้อกลางวัน
    - มื้อเย็น
    - มื้อเช้า
    2. มอบให้สถานีพัฒนาทรัพยากรป่าชายเลนที่ 1 (จังหวัดระยอง) เพื่อใช้ประโยชน์ในสถานีพัฒนาฯ ต่อไป
    3. มอบให้ตัวแทนของหมู่บ้านแหลมสน จ.ระยอง เพื่อนำเงินไปพัฒนาหมู่บ้านและบูรณะศาลเจ้าพ่อแหลมสน ต่อไป

กำหนดการ :
    วันเสาร์ที่ 26 มิถุนายน 2553
    เวลา 10.00 น. ลงทะเบียนเข้างาน
    เวลา 11.00 น. แนะนำวิธีปลูกป่าชายเลน
    เวลา 11.30 น. รับประทานอาหารกลางวัน
    เวลา 12.00 น. เริ่มกิจกรรมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะที่ชายทะเล
    เวลา 16.00 น. เสร็จการปลูกป่าชายเลน + พักผ่อนตามอัธยาศัย
    เวลา 18.00 น. รับประธานอาหารเย็น + ดื่มด่ำกับบรรยากาศริมทะเล
    วันอาทิตย์ ที่ 27 มิถุนายน 2553
    เวลา 08.00 น. รับประธานอาหารเช้า
    มอบเงินให้กับ
    -สถานีพัฒนาทรัพยากรป่าชายเลนที่ 1 (จังหวัดระยอง) ตัวแทนของหมู่บ้านแหลมสน จ.ระยอง
    เวลา 10.00 น. เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ
    หมายเหตุ **กรุณานำเต้นท์ไปด้วย**
    อุปกรณ์ที่ต้องเตรียมในการปลูกป่าชายเลน
    1. เสื้อผ้า
    2. ร้องเท้าสำหรับใส่ปลูกป่าชายเลน เพื่อกันเศษไม้
    ,เศษแก้ว ฯลฯ
    3. ถุงมือ
    เบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้
    พัฒน์ (แหลมสน) tel. 087-605-7876,
    080-959-8088
    โต (ราชดำเนิน) tel. 084-727-6334, 02776575136 (pct)

บูล (ราชดำเนิน) tel. 083-645-9010
    ฝ้าย (ราชดำเนิน) tel.
    087-924-8040
    เอก (ราชดำเนิน) tel. 080-083-0569

สาวก อันเดธ เอ๋ซ่า's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH
    ขอบคุณ
    0

น่าสนเนอะพี่พัทe11e11
    http://www.youtube.com/watch?v=BPvoOtrMyJQ
    ชีวิต-เลือดเนื้อ-จิตวิญญาณ บนเส้นทางสายUnDeath

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งานเข้าเชิญที่วัดนางสาว

วันนี้งานด่วนนะครับ ขอเชิญทุกท่านเจอกันที่วัดนางสาวครับ

พ่อของคุณต้องเสียแล้วมาร่วมแสดงความเสียใจกันหน่อยค รับ

Thank U....

Junior Member opleplai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แสดงความเสียใจด้วยครับ ทำงานดึกไปไม่ได้ครับ
    Opleplai

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ครับ บอกต้องให้แล้วครับ อิอิ

Senior Member yomost's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ...
    SR IS VERY BEST em95

Junior Member AD 1986's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่รู้จะพูดอะไรอ่ะครับ...คุณบีก็ดีคร๊าบบบ คุณแจ็คก็ยินดีครับ คุณเอ๋ก็เช่นกันครับ คุณกอล์ฟก็เจอกันทักได้เลยครับ .......งั้นของผมไม่เหมือนใครครับเจอหน้ากันก็ กระโดดเตะปากเพื่อนผมได้นะครับ ( ชื่อกอล์ฟ ) ขำขำขำนะครับ อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันเสาร์นี้ต้องบวชครับมาช่วยงานหน่อย

วันเสาร์นี้ต้องบวชครับมาช่วยงานหน่อยนะครับทุกคน

บวชที่วัดโคกขาม ช่วงเช้าแห่จากกระทุมแบน มาช่วยงานกันหน่อย ได้บุญครับ

ใครอยู่ใกล้ใครช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะครับ

oat_undeath's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โทจิคุง อ่านข้อความ
    วันเสาร์นี้ต้องบวชครับมาช่วยงานหน่อยนะครับทุกคน

บวชที่วัดโคกขาม ช่วงเช้าแห่จากกระทุมแบน มาช่วยงานกันหน่อย ได้บุญครับ

ใครอยู่ใกล้ใครช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะครับ

งานบวชพี่หรอคับ(ขออนุโมทนาสาธุคับ)

งานบวชพี่พัธหรอคับ(ขออนุโมทนาสาธุคับ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oat_undeath อ่านข้อความ
    งานบวชพี่พัธหรอคับ(ขออนุโมทนาสาธุคับ)
    อุ๊ย!!!!

ไอ้ต้องมันบวชครับ

ไม่ใช่ว่าพี่ต้องบวชเอ๊ะยังไง

แล้วตกลงพี่ต้องบวชหรือคุณต้องบวชเอออ่านแล้วก็งงดีเ นอะ

กวยพากุงง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งั้นเอาใหม่

วันเสาร์นี้คุณเชาวลิต จันทองสุก(ต้อง)จะทำการอุปสมบท ณ.วัดโคกขาม

วัดโคกขาม ตั้งอยู่ริมคลองโคกขาม เดินทางตามทางหลวงหมายเลข ๓๕ เลี้ยวซ้ายเข้าทางวัดพันท้ายนรสิงห์ประมาณ ๓ กิโลเมตร

อยู่ในจังหวัดสมุทรสาคร

อาณาเขตของจังหวัดสมุทรสาคร

ทิศเหนือ ติดกับกรุงเทพฯ และจังหวัดนครปฐม
    ทิศใต้ ติดต่อกับจังหวัดสมุทรสงคราม และอ่าวไทย
    ทิศตะวันออก ติดต่อกับกรุงเทพฯ จังหวัดสมุทรสงคราม และจังหวัดสมุทรปราการ
    ทิศตะวันตก ติดต่อกับจังหวัดสมุทรสงคราม และจังหวัดราชบุรี

สมุทรสาคร หรือที่ชาวบ้านเรียกว่า “มหาชัย” เป็นจังหวัดเล็กๆ ตั้งอยู่บริเวณปากน้ำท่าจีน ห่างจากทะเลเพียง ๒ กิโลเมตร และห่างจากกรุงเทพฯ ประมาณ ๓๖ กิโลเมตร เป็นเมืองประวัติศาสตร์ที่มีบันทึกไว้ในพงศาวดารกรุง ศรีอยุธยา เมื่อคราวพระเจ้าเสือเสด็จประพาสทางชลมารคกำเนิดเป็น เรื่องราวของพันท้ายนรสิงห์ผู้จงรักภักดี
    จังหวัดนี้เดิมเรียกว่า ”ท่าจีน” เพราะแต่เดิมเป็นตำบลใหญ่อยู่ติดอ่าวไทยมีชาวต่างประ เทศโดยเฉพาะชาวจีนนำสำเภาเข้ามาจอดเทียบท่าค้าขายกัน มากจึงเรียกติดปากกลายเป็นตำบล ”ท่าจีน” ต่อมาในปีพ.ศ. ๒๐๙๑ ในสมัยสมเด็จพระมหาจักรพรรดิโปรดให้สร้างเมืองใหม่ขึ ้นอีกหลายเมือง ด้วยมีพระราชประสงค์จะใช้เป็นที่ระดมพลสำหรับสู้รบกั บพม่า บ้านท่าจีนจึงยกฐานะเป็นเมือง “สาครบุรี” เพื่อให้เป็นเมืองหน้าด่านป้องกันศัตรูที่จะมารุกราน ทางทะเลตั้งแต่นั้นมาจนถึงสมัยของพระบาทสมเด็จพระจอม เกล้าเจ้าอยู่หัวได้โปรดให้เปลี่ยนชื่อเมืองสาครบุรี เป็นเมืองสมุทรสาคร
    ครั้นถึงสมัยพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงปฏิรูปการปกครองมีการจัดระบบราชการส่วนภูมิภาคเป็ นมณฑลเทศาภิบาล และประกาศจัดตั้งสุขาภิบาลแห่งแรกของประเทศไทยขึ้นที ่ตำบลท่าฉลอมเมื่อปี พ.ศ. ๒๔๔๙
    ต่อมาพ.ศ.๒๔๕๖ พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัวทรงมีพระบรมราช โองการให้ทางราชการเปลี่ยนคำว่า “เมือง” เป็น “จังหวัด” ทั่วทุกแห่ง เมืองสมุทรสาครจึงได้เปลี่ยนเป็น “จังหวัดสมุทรสาคร” มาจนทุกวันนี้ ส่วนคำว่า “มหาชัย” ที่คนชอบเรียกกันนั้นเป็นชื่อของคลองที่ขุดขึ้นที่ตั ดความคดเคี้ยวของคลองโคกขามอันเป็นสัญลักษณ์แห่งความ ซื่อสัตย์ของพันท้ายนรสิงห์
    จังหวัดสมุทรสาครมีเนื้อที่ประมาณ ๘๗๒ ตารางกิโลเมตร แบ่งการปกครองเป็น ๓ อำเภอ คืออำเภอเมือง อำเภอกระทุ่มแบน และอำเภอบ้านแพ้ว

ประวัติ วัดโคกขาม สร้างขึ้นในสมัยกรุงศรีอยุธยาเป็นวัดเก่าแก่ สร้างขึ้นเมื่อใดไม่มีหลักฐานระบุ

เคปะ

สรุปแบบเศร้าๆ ใครไปโทรก็มาหากรูใครไม่ไปก็เรื่องของท่าน มันเป็นเรื่องของน้ำใจน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โทจิคุง : 15-07-2010 เมื่อ 12:35

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โทจิคุง อ่านข้อความ
    งั้นเอาใหม่

วันเสาร์นี้คุณชลิต จันทองสุข(ต้อง)จะทำการอุปสมบท ณ.วัดโคกขาม

วัดโคกขาม ตั้งอยู่ริมคลองโคกขาม เดินทางตามทางหลวงหมายเลข ๓๕ เลี้ยวซ้ายเข้าทางวัดพันท้ายนรสิงห์ประมาณ ๓ กิโลเมตร

อยู่ในจังหวัดสมุทรสาคร

อาณาเขตของจังหวัดสมุทรสาคร

ทิศเหนือ ติดกับกรุงเทพฯ และจังหวัดนครปฐม
    ทิศใต้ ติดต่อกับจังหวัดสมุทรสงคราม และอ่าวไทย
    ทิศตะวันออก ติดต่อกับกรุงเทพฯ จังหวัดสมุทรสงคราม และจังหวัดสมุทรปราการ
    ทิศตะวันตก ติดต่อกับจังหวัดสมุทรสงคราม และจังหวัดราชบุรี

สมุทรสาคร หรือที่ชาวบ้านเรียกว่า “มหาชัย” เป็นจังหวัดเล็กๆ ตั้งอยู่บริเวณปากน้ำท่าจีน ห่างจากทะเลเพียง ๒ กิโลเมตร และห่างจากกรุงเทพฯ ประมาณ ๓๖ กิโลเมตร เป็นเมืองประวัติศาสตร์ที่มีบันทึกไว้ในพงศาวดารกรุง ศรีอยุธยา เมื่อคราวพระเจ้าเสือเสด็จประพาสทางชลมารคกำเนิดเป็น เรื่องราวของพันท้ายนรสิงห์ผู้จงรักภักดี
    จังหวัดนี้เดิมเรียกว่า ”ท่าจีน” เพราะแต่เดิมเป็นตำบลใหญ่อยู่ติดอ่าวไทยมีชาวต่างประ เทศโดยเฉพาะชาวจีนนำสำเภาเข้ามาจอดเทียบท่าค้าขายกัน มากจึงเรียกติดปากกลายเป็นตำบล ”ท่าจีน” ต่อมาในปีพ.ศ. ๒๐๙๑ ในสมัยสมเด็จพระมหาจักรพรรดิโปรดให้สร้างเมืองใหม่ขึ ้นอีกหลายเมือง ด้วยมีพระราชประสงค์จะใช้เป็นที่ระดมพลสำหรับสู้รบกั บพม่า บ้านท่าจีนจึงยกฐานะเป็นเมือง “สาครบุรี” เพื่อให้เป็นเมืองหน้าด่านป้องกันศัตรูที่จะมารุกราน ทางทะเลตั้งแต่นั้นมาจนถึงสมัยของพระบาทสมเด็จพระจอม เกล้าเจ้าอยู่หัวได้โปรดให้เปลี่ยนชื่อเมืองสาครบุรี เป็นเมืองสมุทรสาคร
    ครั้นถึงสมัยพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงปฏิรูปการปกครองมีการจัดระบบราชการส่วนภูมิภาคเป็ นมณฑลเทศาภิบาล และประกาศจัดตั้งสุขาภิบาลแห่งแรกของประเทศไทยขึ้นที ่ตำบลท่าฉลอมเมื่อปี พ.ศ. ๒๔๔๙
    ต่อมาพ.ศ.๒๔๕๖ พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัวทรงมีพระบรมราช โองการให้ทางราชการเปลี่ยนคำว่า “เมือง” เป็น “จังหวัด” ทั่วทุกแห่ง เมืองสมุทรสาครจึงได้เปลี่ยนเป็น “จังหวัดสมุทรสาคร” มาจนทุกวันนี้ ส่วนคำว่า “มหาชัย” ที่คนชอบเรียกกันนั้นเป็นชื่อของคลองที่ขุดขึ้นที่ตั ดความคดเคี้ยวของคลองโคกขามอันเป็นสัญลักษณ์แห่งความ ซื่อสัตย์ของพันท้ายนรสิงห์
    จังหวัดสมุทรสาครมีเนื้อที่ประมาณ ๘๗๒ ตารางกิโลเมตร แบ่งการปกครองเป็น ๓ อำเภอ คืออำเภอเมือง อำเภอกระทุ่มแบน และอำเภอบ้านแพ้ว

ประวัติ วัดโคกขาม สร้างขึ้นในสมัยกรุงศรีอยุธยาเป็นวัดเก่าแก่ สร้างขึ้นเมื่อใดไม่มีหลักฐานระบุ

เคปะ

สรุปแบบเศร้าๆ ใครไปโทรก็มาหากรูใครไม่ไปก็เรื่องของท่าน มันเป็นเรื่องของน้ำใจน่ะครับ

ประวัติเอาซะยาวเลย

ดีครับรู้ไว้ไม่โง่...
    อยากไปด้วยคนอ่ะครับ แต่จะ อาศัยใครไปดีล่ะ... นั้นสิ

ขออนุโมทนาสาธุคับ
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รถอะไรก็ไปได้ถ้าอยากไปจริง

Junior Member AD 1986's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ammo11 อ่านข้อความ
    ประวัติเอาซะยาวเลย

ดีครับรู้ไว้ไม่โง่...
    อยากไปด้วยคนอ่ะครับ แต่จะ อาศัยใครไปดีล่ะ... นั้นสิ

ขออนุโมทนาสาธุคับ

เมาก่อนกลับที่หลังปะเนี่ย... อนุโมทนาด้วยคน

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

อ่ะโด่ ไอ้กรูเกิ้ล
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

หน้าที่ 49 จากทั้งหมด 51 หน้า แรกแรก ... 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks