เซียนรถเวสช่วยด้วยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เซียนรถเวสช่วยด้วยครับ

Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เซียนรถเวสช่วยด้วยครับ

รถผมเป็น64นะครับ
    เมื่อก่อนเดินเบาได้ ไม่มรการดับครับ พอช่วงหลังไปออกทริปมา ตั้งเดินเบาไม่ได้เพราะมันจะดับ
    จากนั้นขับไปสักพักรถก็ตดครับ พอเปลี่ยนหัวเทียนก็หาย
    ปล.หลังจากการออกทริปผมได้เติมน้ำมันเพิ่มไปแล้วอากา รผสมหนาไม่น่าเกี่ยวนะครับ
    รถผมเปลี่ยนคอยล์หัวเทียนใหม่แล้ว

Nirvana Member golfrocker's Avatar
    สถานที่
    โคโยตี้สาวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อาการคล้ายกันครับ
    ลองเปลี่ยนกรอง ล้างคาบูร์ดูน่าจะดีขึ้นนะครับ

เช กูวาร่า ยังไม่ตาย เคิร์ท โคเบน ยังไม่ตาย
    vespa neverdie ล่ะวะ

Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ golfrocker อ่านข้อความ
    อาการคล้ายกันครับ
    ลองเปลี่ยนกรอง ล้างคาบูร์ดูน่าจะดีขึ้นนะครับ
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
    เซียนท่านอีกมีคำแนะนำอื่นๆอีกมั้ยครับ
    เครียดครับเพราะรถไม่เคยเป็นแบบนี้ครับ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

ลอง เป่านมหนูยังคับ ลองดูหรือไม่ก้อลองดูโรด้วย
    อาการเดินเบาไม่ได้ก้อมีคาบูกับโรหลวมคับ
    ผิดถูกขออภัย
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Member
    สถานที่
    นครสวรรค์
    ขอบคุณ
    0

ซีลข้างข้อรั่วก็เดินเบาไม่ได้นะครับ..

Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unseenooan อ่านข้อความ
    ลอง เป่านมหนูยังคับ ลองดูหรือไม่ก้อลองดูโรด้วย
    อาการเดินเบาไม่ได้ก้อมีคาบูกับโรหลวมคับ
    ผิดถูกขออภัย
    แล้วอาการรถตดมันเกิดมาจากอะไรครับ

อาการผสมหนาไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ

เพราะผมเติมน้ำมันเพิ่มเข้าไปแล้วและเปลี่ยนหัวเทียน ใหม่ด้วยครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ซีลข้างข้อรั่ว เลยเปลี่ยน ซีล+ลูกปืนไปชุดใหญ่เลย เกือบหมื่นฮะ งานเข้า

เลยขายSrทิ้ง ซ่อมเวสป้า เสียดายเหมือนกัน แต่ทำไงได้ ใจมันรัก

My Bike running on LPG

เรื่อยๆ Madpig's Avatar
    สถานที่
    Lamsuburb KhonKhen
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ p.s._s.k. อ่านข้อความ
    แล้วอาการรถตดมันเกิดมาจากอะไรครับ

อาการผสมหนาไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ

เพราะผมเติมน้ำมันเพิ่มเข้าไปแล้วและเปลี่ยนหัวเทียน ใหม่ด้วยครับ

ไฟเลื่อนหรือป่าวคับ ผิดก้ออย่าว่านะ หุหุ

By Lek Power

จริงใจ100%ทั้งต่อหน้าและลับหลัง 5555

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ลองเปลี่ยนทองขาวดูครับ อาจเขยื้อนไม่ก็หน้าทองขาวสึกเป็นฝ้าได้ ครับ ทำให้ไฟเดินไม่นิ่งได้

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member babb maha's Avatar
    สถานที่
    MAHA +บางแสน ScooterClub+Lamเคลียร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ P.S._S.K. อ่านข้อความ
    รถผมเป็น64นะครับ
    เมื่อก่อนเดินเบาได้ ไม่มรการดับครับ พอช่วงหลังไปออกทริปมา ตั้งเดินเบาไม่ได้เพราะมันจะดับ
    จากนั้นขับไปสักพักรถก็ตดครับ พอเปลี่ยนหัวเทียนก็หาย
    ปล.หลังจากการออกทริปผมได้เติมน้ำมันเพิ่มไปแล้วอากา รผสมหนาไม่น่าเกี่ยวนะครับ
    รถผมเปลี่ยนคอยล์หัวเทียนใหม่แล้ว

อาการนี้เพื่อนผมเป็นอยู่ 64เหมือนกัน ออกทริปเหมือนกัน
    ต้องผ่าเครื่องครับ เปลี่ยนลูกปืนใหม่ครับ ทั้งสองด้านเลย
    สังเกตด้วยน่ะครับว่าช่องเบ้าลูกปืนข้างข้อหลวมหรือเ ปล่า เพราะมันเป็นตัวการ
    ต้องพอกใหม่ครับ อาการคือเวลาข้อเหวี่ยงหมุนมันจะโยกได้มันเลยทำให้หน ้าทองขาว
    เตะไม่เสมอกัน มันก็ลามไปที่ซีลข้างจานไฟทำให้ซีลรั่วครับ ทางที่ดีถ้าผ่าแล้วก็ควรจะ
    เปลี่ยนให้หมดไปเลยครับem86
    ไม่สนิท....อย่าเล่น

Vespa_S_พัทลุง vespa_fever's Avatar
    สถานที่
    ZiGGy AntZ
    ขอบคุณ
    0

รถผมก้อเดินเบาไม่ได้ครับ ถ้าเดินเบาหรือสโล เสียงเครื่องรถจะดังขึ้นทุกที เหมือนเราไปเร่งมันอ่ะคับ เอาไปล้างคาร์บูกะกรองมาแล้ว ตั้งนมหนูใหม่ ไล่ไฟใหม่หมดแล้ว เอามาใช้ได้ 2 วันก้อเป็นอีกครับ ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนคาร์บูถึงจะหาย แล้วมันจะหายชัวร์หรือป่าวคับ อาการนี้ ผู้รู้ช่วยบอกทีคับ คาร์บูธรรมดาราคาประมาณเท่าไหร่คับ สปริ๊นเหลี่ยมนะ

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ลองดูครับ อาการนี้มีหลายอาการครับ ลองดูว่าคาร์บูขันแน่นรึป่าวครับ เคยเปงแบบว่าตั้งยังไงก็เดินเบาไม่ได้ (สรุปขันคาร์บูไม่แน่นอากาศเข้าไปได้.......ก็เลยเดิ นเบาไม่ได้) ผิดพลาดไงขออภัยด้วยเน้อ/\3
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

เช็คทองขาวยังครับ

Bookmarks