ถามกรณีที่ทิ้งรถไว้ที่ร้านนานๆและการแอบปลี่ยนอะไหร ่ของช่าง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามกรณีที่ทิ้งรถไว้ที่ร้านนานๆและการแอบปลี่ยนอะไหร ่ของช่าง

Member pis_za's Avatar
    สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

Unhappy ถามกรณีที่ทิ้งรถไว้ที่ร้านนานๆและการแอบปลี่ยนอะไหร ่ของช่าง

คือว่ารถผมส่งเข้าร้านไปอะครับแต่ช่างเค้าเลื่อนมาตล อดกลัวเค้าแอบเปลี่ยนอะไหร่อะคับ
    อยากถามว่าเค้าสามารถเปลี่ยนอะไรได้บ้างอะคับ อีกอย่างรถของผมไม่มีของแต่งเลยนะครับ
    มีแต่คันเปล่าๆ รถผมที่ไปซ้อมช่างเค้าบอกว่า ครอยมันขาดอะครับอันข้างในนะครับ
    ถ้าเค้าจะแอบเปลียนเค้าจะแอบเปลี่ยนส่วนใด บ้างครับ อีกอย่างถ้าเค้าเปลี่ยนจะทำอย่างไรกับเค้าดี วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ ขอบคุณครับ

kook182's Avatar
    สถานที่
    หาอยู่จ้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เราว่า

เราว่าอยู่ที่สันดานคนนะ ช่างเปลี่ยนเราก็ไม่รู้ ช่างไม่เปลี่ยนก็ว่าเปลี่ยน
    เพื่อความสบายใจ หาช่างที่คนรู้จัก ประวัติการทำรถ

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเจอแต่แบบเอาไปผ่าเครื่องแต่เค้าทำหั้ยเราแค่ 30 เปอร์เซ็น แต่เก็บเงินเต็มจำนวน.....ที่รู้เพราะต้องผ่าเครื่อง ไหม่อีกรอบ...ตอบยากคับคนไม่ซื่ออะไรที่พอเอาได้มันก ็เอาทั้งนั้นแหละ.......น่ากลัวนะคนพวกนี้....ดูร้าน ดีๆละกันคับ.....เอาใจช่วยคับ

SAVE MY WAY
    สถานที่
    science su
    ขอบคุณ
    0

อยู่ที่ จรรยาบรรณ ช่างครับ
    ..พรุ่งนี้ก้อสายเสียแล้ว...

Art longa vita breviS

Lambretta 3li

บ้านโอ๋สกู๊ดเตอร์

_Shake_'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอครับ เอารถเข้าไปทำ ออกมาเครื่องเป็นคนละเครื่องกับที่เข้าไปเลย ทุกวันนี้เลิกติดต่อกับร้านนี้ไปแล้วแย่จริงๆ ไม่เจริญหรอก ซักแต่ว่าหลอกเค้าไปวันๆ
    http://www.pantipmarket.com/mall/beautycute/

ทางร้านจำหน่ายสินค้าเครื่องสำอางค์ราคาถูก

สินค้าจากทางร้านเป็นสินค้านำเข้าคุณภาพดีลูกค้าท่านใดสนใจสั่งซื้อไปทดลองใช้

ก่อนได้เลยค่ะ (ซื้อให้แฟน ของขวัญเซอร์ไพร์ หรือ ใช้เองก็ได้ค่ะ) ราคาสินค้าตามหน้าเว็ปเลยจร้า

สินค้าไม่จำเป็นต้องสั่งซื้อขั้นต่ำ ขอขอบคุณที่ไว้วางใจและให้เราบริการทุกท่านค่ะ

Junior Member TheVesBar's Avatar
    สถานที่
    ขี่ในมอ.**ใครชวนก็ไป**สมทบกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

มันขึ้นอยู่กับนิสัยคนครับ ....ไม่ได้เป็นทุกคน แต่ ผมเคยเจอเมื่อก่อน ครับ ...**

เอิ๊กๆ + + ....
    โดนช่าง ฟันเงิน เยอะด้วย เพราะไม่รู้อีโหน่อีเหน่ อะไร พอไปเชคราคา .... มันไม่ไช่เลย สั่งเอง สบายใจกว่าเยอะเอิ๊กๆ ....
    แต่ตอนนี้ ผมมีช่างที่ผมไว้ใจที่สุดละ ..... + + ตอนนี้ ช่างคนนั้นก็เปรียบเหมือนพี่น้องผม
    รถไม่แรง..แต่คนชอบแรง**
    รถไม่วิ่ง....แต่คนได้วิ่ง
    อะไหล่หายาก ราคาไม่ย่อมเยา ได้เข็นจูงเมื่อยามพัง
    ภาระเพื่อนฝูง ... น้ำมัน ก็แสนกิน ...
    มีเงินเติมน้ำมัน แต่ไม่มีเงินซื้อ 2ที ก็ไม่อยากบิด
    แต่ทำมั้ยถึงรักได้ขนาดนี้ .... เวสป้าหนอเวสป้า

คุณเคย ถามตัวเองหรือยังว่า :
    คุณ ขับ เวสป้า และ แลม เป็นกระแส หรือว่าใจรัก

แฟนคุณเคยถามมั้ย ว่า :
    ระหว่างรถกับเค้า จะเลือกอะไร

Ps .... Alone On "vespa"
    ประสบการณ์ คือ การขับขี่ *
    หัดซ่อมเอง เดี่ยวก็ซ่อมเก่ง

VesBar ~~ DrinkDrunk Bar
    Scooter House Bar ..

Super150_nn@hotmail.com

Member ballistic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่สามารถ รู้ได้ ช่างมีฝีมือ แต่บางคนใช้ในทางที่ผิด

เอาใจช่วยอีกแรงคับ ขอให้เจอร้านดีๆ

ช่างดีดีก็ยังมีอยู่เยอะคับ
    I CL4SSIC

Bookmarks