งานชัยภูมิเปนไงกันมั่งคับ

ชื่อกระทู้: งานชัยภูมิเปนไงกันมั่งคับ

Senior Member taezacrazy's Avatar
    สถานที่
    Mc สะเทือน!
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน งานชัยภูมิเปนไงกันมั่งคับ

มาเล่าสู่กันฟังหน่อย
    ก๊องโต้ หำเหงา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ts32สงครามขวดเลยอ่ะ เวทีเลิกเล่นตอน5ทุ่มครึ่ง

แต่ก้อต้องขอขอบคุณพี่บอลมานะคะem90em90em90

Member mee_dekbolannn's Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน)
    ขอบคุณ
    0

ไม่นุกเลย ไกลก็ไกล ไม่มีป้ายบอกอีก เด็วแว้น เยอะอีก

Junior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งานก็ไกลป้ายบอกทางก็ไม่มีตีกันตั้งแต่สองทุ่มยันห้า ทุ่ม ถ้าไม่มีพี่หอยนะงานพัง ขอบคุณพี่หอยเมืองเลย
    วิ่งงานสายอีสานทำไมต้องตีกันทุกงานไป เสียอุดมการณ์เราชาวสองล้อหมด ถ้าพวกคุณคิดว่ามาเพื่อกินเหล้าแล้วตีกันคุณกลับไปนั ่งกินที่บ้านของพวกคุณเถอะไม่ต้องเสียค่าน้ำมันมาตีก ันให้ไกลขนาดนี้ด้วย เห็นใจคนที่เขาตั้งใจไปทำบุญกันจริงๆ หน่อย ออกไปจากคลาสสิคซะ

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมไปถึงงานพอดีอะครับ 5 ทุ่ม แต่ได้ยินเสียงตะโกนของพิธีกรผู้หญิ่ง
    ตะโกนด่าใครผมเองก็ได้ยินไม่ชัด เห็นแต่ขวดลอยขึ้นไปบนเวที สักพัก
    ตาหอยก็ขึ้นไปบนเวที พูดสักพักเหตุการณ์ถึงดีขึ้น
    แต่หลังจากเวทีเลิกแล้ว ช่วงประมาณ สัก เที่ยงคืนกว่าๆ ได้ยินเสียงขวดแตก
    เหมือนคนขว้างขวด แล้วก็มีเสียงคนเออะอะโวยวายอยู่ทางห้องน้ำของโรงเรี ยน
    ......
    ต้องทำใจครับใครที่วิ่งงานตอนนี้ เอาตัวรอดเป็นยอดดีครับ พอหลบได้ก็หลบครับ
    ต่อยกันทุกงานครับไม่ว่างานเล็กหรืองานใหญ่ (ประมาณว่าขอให้กูได้ต่อยเป็นพอ) ใครจะเป็น
    ยังไงกูไม่สน นี่คือ วิถีของชาวคลาสสิครุ่นใหม่...........ผมเองก็ไม่เข้า ใจเหมือนกันนะครับ
    แก้ยังไงก็แก้ไม่หาย แล้วคนที่มีเรื่องต่อยกันไม่เห็นท่านจะออกมารับผิดชอ บ...
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Member กระต่ายบิน's Avatar
    สถานที่
    กระต่ายบิน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทีมงานกระต่ายบิน....ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ต้องขอโทษทุกกลุ่มด้วยนะครับที่อำนวยความสะดวกไม่เพื ่องพอ
    พอดีทางทีมงานมีกิจกรรมจัดงานวันเด็กให้กับน้องๆโรงเ รียนนั้นอยู่
    จบบ่าย1 เลยไม่มีคนไปดักตามจุดในเวลานั้นๆครับ

เรื่องงานที่มีคนว่าตีกันทั้งคืนนะ มันไม่มีขนาดนั้นเลยนะครับ

มันมีข้างนอกไม่เกียวกับหน้าเวทีนะครับ เวทีเริ่ม 6โมงเล่นยาวมาถึง5ทุ่ม ครึ่งค่อยมีเหตุโยนขวดแค่แปปเดียวครับ ทางทีมงานได้เก็บขวดออกมากองข้างนอกตลอดแต่ยังเหลือน ิดหน่อยนะครับ

ต้องขอโทษเรื่องป้ายด้วยนะครับ ทางเราได้ติดป้ายเยอะพอสมควร
    แต่ป้ายบางจุดมันก็หาย แต่เราไม่โทษใครอะครับ ทางทีมงานต้องขออภัยมา ณโอกาสนี้ด้วยนะครับ

เรื่องที่ว่าไกลก็ไกล นะ ครับ พอดีโรงเรียนที่จัดงานเขาขาดแคลนจิงๆ
    คือว่าโรงเรียนมีทุนอาหารกลางวันไม่พอกับเด็กนักเรีย น 100กว่าคน
    ถ้าจัดไกล้ๆตัวเมื่องก็จัดได้ครับ แต่ไม่ยากจนจริงๆครับ..........

ทางทีมงาน กระต่ายบิน ต้องขอโทษทุกกลุ่มทุกชมรมที่อำนวยความสะดวกไม่ทั่วถึ งนะครับ
    KTBกระต่ายบินปาร์ตี้ ภาค.2
    ตอน.สกาลิตฃึ่ม+เร็กเก้เรื้อรัง
    ต้นปี 2554
    ใครชอบ..ฮิฮิ.ไม่ควานพลาด
    กระต่ายบิน Free Dom ชัยภูมิ
    ไปไหนไปกัน รถพังยันผมด้วยหน่า
    ก็เราบอกนายแล้ว..ให้มากับเราจะได้พังด้วยกัน. ปัดโธ่...
    hi5ของกระต่ายบิน

สถานที่
    กระต่ายบิน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทีมงานกระต่ายบิน....ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ต้องขอโทษทุกกลุ่มด้วยนะครับที่อำนวยความสะดวกไม่เพื ่องพอ
    พอดีทางทีมงานมีกิจกรรมจัดงานวันเด็กให้กับน้องๆโรงเ รียนนั้นอยู่
    จบบ่าย1 เลยไม่มีคนไปดักตามจุดในเวลานั้นๆครับ

เรื่องงานที่มีคนว่าตีกันทั้งคืนนะ มันไม่มีขนาดนั้นเลยนะครับ

มันมีข้างนอกไม่เกียวกับหน้าเวทีนะครับ เวทีเริ่ม 6โมงเล่นยาวมาถึง5ทุ่ม ครึ่งค่อยมีเหตุโยนขวดแค่แปปเดียวครับ ทางทีมงานได้เก็บขวดออกมากองข้างนอกตลอดแต่ยังเหลือน ิดหน่อยนะครับ

ต้องขอโทษเรื่องป้ายด้วยนะครับ ทางเราได้ติดป้ายเยอะพอสมควร
    แต่ป้ายบางจุดมันก็หาย แต่เราไม่โทษใครอะครับ ทางทีมงานต้องขออภัยมา ณโอกาสนี้ด้วยนะครับ

เรื่องที่ว่าไกลก็ไกล นะ ครับ พอดีโรงเรียนที่จัดงานเขาขาดแคลนจิงๆ
    คือว่าโรงเรียนมีทุนอาหารกลางวันไม่พอกับเด็กนักเรีย น 100กว่าคน
    ถ้าจัดไกล้ๆตัวเมื่องก็จัดได้ครับ แต่ไม่อยากจนจริงๆครับ..........

ทางทีมงาน กระต่ายบิน ต้องขอโทษทุกกลุ่มทุกชมรมที่อำนวยความสะดวกไม่ทั่วถึ งนะครับ
    ตอน.สกาลิตฃึ่ม+เร็กเก้เรื้อรัง
    ต้นปี 2554
    ก็เราบอกนายแล้ว..ให้มากับเราจะได้พังด้วยกัน. ปัดโธ่...

สถานที่
    กระต่ายบิน
    ขอบคุณ
    0

งานก็ไกลป้ายบอกทางก็ไม่มีตีกันตั้งแต่สองทุ่มยันห้า ทุ่ม ถ้าไม่มีพี่หอยนะงานพัง ขอบคุณพี่หอยเมืองเลย
    วิ่งงานสายอีสานทำไมต้องตีกันทุกงานไป เสียอุดมการณ์เราชาวสองล้อหมด ถ้าพวกคุณคิดว่ามาเพื่อกินเหล้าแล้วตีกันคุณกลับไปนั ่งกินที่บ้านของพวกคุณเถอะไม่ต้องเสียค่าน้ำมันมาตีก ันให้ไกลขนาดนี้ด้วย เห็นใจคนที่เขาตั้งใจไปทำบุญกันจริงๆ หน่อย ออกไปจากคลาสสิคซะ
    .................................................. .................................................. .......................................

ที่ว่างานไม่มีพี่หอยนะงานพัง อะพี่หอยเขาขึ้นไปประกาศงานของงไทแลนครั้งที่5ก็ ตอน5ทุ่มครึ่งแล้ว จนจะเลิกอยู่แล้ว เราก็เลยให้พี่หอยพูดกล่าวปิดงานและเปิดเพลงให้ 1เพลงก็แค่นั้นอะครับ

แล้วตีกันนะมันไม่เกี่ยวกับบริเวณเวทีเลย มีครั้งเดี่ยวตอน 5 ทุ่ม แล้วอีก2ครั้งอยู่ข้างนอกไกลจากเวทีนะครับ

และขอครอบคุณพี่หอยด้วยนะครับ จากไอ้น้องคนเดิม

ทางเราต้องกราบขอโทษด้วยนะครับที่อำนวยความสะดวกไม่ท ั่วถึง ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กระต่ายบิน : 12-01-2009 เมื่อ 12:20
    ต้นปี 2554

KM18 Ban Phai boy_dekbolan's Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) CLASSIC BIKE Banphai Khon Kaen
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วย กระต่ายบินครับ
    ขอบคุณพี่หอยและThailandclasssic ครับ
    (ความคลาสสิกจะยืนหยัดด้วยกัน)
    .........คนรักอุดมการ

punthep's Avatar
    สถานที่
    หัวสะพานคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวนี้มันเป็นหมดทุกงานคับ ถ้าจะให้เจ้าภาพเอาให้อยู่หมัดคงเป็นไปได้ยาก

ต้องอยู่ที่ชาวสองล้อทุกคนที่ไปงานช่วยเป็นหูเป็นตาก ันนะคับ เอาแค่กลุ่มของเรากลุ่ม 1 กลุ่ม ดูแลให้ได้ก็เป็นพอคับ

ถ้าแต่ละกลุ่มดูแลกลุ่มตัวเองได้เหตุการณ์แบบนี้ก็จะ ไม่มีให้เห็น 100% ....... ฟานธง
    c23..........c23..........c23

Junior Member preawjung's Avatar
    สถานที่
    เสี่ยวพเนจร
    ขอบคุณ
    0

ตีกันมันเป็นเรื่องธรรมชาติ งานไหนบ่พลาดบ่เว้นหนังกลางแปลง

classic ตีกันมันก็ไม่คลาสสิคอีกต่อไปแล้ว คนเค้าทำดีแทนที่จะได้ดี ก็ดันมาเจอพวกมารสังคม
    ก่อกวนทุกงานไป พวกที่ตีกันก็แหม นิดหน่อยก็อภัยไม่ได้ เหล้าก็กินเข้าไป เมาแล้วก็ตีกัน เฮ้อ!! เอน็ดอนาจใจ ทีหลังนะพวกพี่กลุ่มไหนจัดงานถ้ารู้ตัวคนก่อเรื่องใน งานที่ผ่านมา ก็แบนไม่ต้องให้เข้างานเลยครับพี่น้อง

สองล้อเมียติด เสี่ยวพเนจร
    สงครามเกิดแล้วจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

จิมมี่ MCดงหลวง มุกดาหาร กัญชา คลับ's Avatar
    สถานที่
    mc dongluang mukdahan
    ขอบคุณ
    0

ผมในฐานะ เป็นชาว m.c. คนหนึ่ง
    เราก็ไม่คิดมาก่อนหรอกว่าเรื่องแบบนี้
    เหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้น
    พวกผมออกเดิน เมื่อวันศุกร์ ไปเรื่อยๆ
    ไปนอนพักก่อน เข้างานประมาณ ตี 3
    อีก 50 โล ถึงงาน ทั้งหนาว - ทั้งไกล
    พอตื่นกัน ไปต่อ เพื่อให้ถึงงาน เกือบ
    หลงทาง ถ้าไม่ถาม..(พี่ๆm.c.จอมยุตย์)
    ถึงงานบรรยากาศเมื่อตอนกลางวัน เจ็งๆ
    เมื่อถึงตอนดึก ไม่คิดว่าจะเป็นแบบนี้เลย
    ถึงกับเซ็งไปตามๆกัน ดีที่คุมสถาณการณ์ได้
    (ต้องขอบคุณพี่หอย ที่ช่วยพี่ๆเจ้าภาพ)
    ให้งานจบลงด้วยไปด้วยดี
    สาธุ! งานหน้าอย่าให้มีเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นเถิด......
    วิ่งรถด้วยใจ แฝงไปด้วยมิตรภาพเพื่อความรักใคร่ และสามัคคี
    MC DONGLUANG CLASSIC_BIGBIKE :MUKDAHAN:

Junior Member maxzimac's Avatar
    สถานที่
    คัน-ละ-คู่ 2 ล้อ คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

งานเค้า จัดดี ครับ สภาพแวดล้อม ก้อ เป็นเหมือนกัน ทุกที่ นั่นหละ แต่เสีย ที่คน ไปงาน แล้วทำกันอย่างงี้มากกว่า ครับ อย่าโทดใคร เลย
    KKu คัน-ละ-คู่ 2 ล้อ คลาสสิค

Khon kaen Classic Bike

punthep's Avatar
    สถานที่
    หัวสะพานคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ใช่เลยงับ
    c23..........c23..........c23

Bookmarks