ขอสอบถามหน่อยครับเรื่องคาบูร์ผ้าปั้มครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอสอบถามหน่อยครับเรื่องคาบูร์ผ้าปั้มครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอสอบถามหน่อยครับเรื่องคาบูร์ผ้าปั้มครับ

ของ c95 ว่ามันใช้ดีป่าวครับถ้าเทียบกับลูกชักครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ m1 อ่านข้อความ
    ของ c95 ว่ามันใช้ดีป่าวครับถ้าเทียบกับลูกชักครับ
    มันเดินเบานึ่ง กว่าแบบลูกชักนะครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

ถ้าคุณใช้คาร์บูลูกชักอยู่ตอนเปลี่ยนใส่ต้องเปลี่ยนอ กไก่ด้วยนะครับเพราะคนหละตัวกัน

แต่อัดตราการเร่งลูกชักดีกว่าครับ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bank c95 อ่านข้อความ
    ถ้าคุณใช้คาร์บูลูกชักอยู่ตอนเปลี่ยนใส่ต้องเปลี่ยนอ กไก่ด้วยนะครับเพราะคนหละตัวกัน

แต่อัดตราการเร่งลูกชักดีกว่าครับ

อกไก่ผ้าปั้มหายากป่าวอะแบงค์

ไหนๆถามอีกนิดดีกว่านะ.....
    คาร์บูผ้าปั้มเนี้ย.....95 มีติดรถออกมาจากโรงงานมั้งไหมครับ
    เพราะว่าเท่าที่เจอมา จะมากับรถ 92 รุ่น ท้ายจรวด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เสี่ยปาล์ม : 13-01-2009 เมื่อ 08:31

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สรุปแล้วอันไหนดีกว่ากันครับ

ขอแบบฟันธงเลยครับ

จากการสังเกตุของเพื่อน(ผ้าปั๊ม)และของตัวเอง
    การเดินเบาของผ้าปั๊มนิ่ง มาก แต่อัตราการเร่งไม่ติดมือปรู๊ดปร๊าดด เหมาะกับคนขับขี่ไม่รีบ เหมาะสำหรับคนขับขี่สุภาพชน
    ของ95 เดินเบา นิ่งแต่ไม่เท่า แต่ถ้าคาบูดีๆก็นิ่งแทบขาดใจ บิดติดมือ อัตราการเร่งดีกว่า เรียกได้ว่า 0-100 เร็วกว่าผ้าปั๊ม

ทางเลือกอีกทาง คาบู ca95 ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงไม่เซียน มันมีนมหนูอากาศด้านหลังอีกตัว ติดมือ บิดถึงรอบจะมีเสียงให้บิดเร่งขึ้นอีก ถ้าไม่บิดตามเสียงมันจะคล้ายลากรอบเครื่อง ไปตลอด เหมือนกับว่าถึงรอบนมหนูอากาศจะทำงาน อันนี้ถูกใจนักซิ่งบนหลังหมูแน่ๆ

การที่จะฟันธงลงไปเลยมันไม่ได้ แล้แต่ความต้องการเหมาะสำหรับแต่ละคันแต่ละคน/\4

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bank c95 อ่านข้อความ
    ขอดูคาร์บูลูกชัก กับ ผ้าปั๊ม หน่อยครับ แล้วอกไก่แบบไหนใช้กับคาร์บูแบบไหน

ขอบคุณครับ
    cowboy on the vintagebike

::: You get the best out of others when you give the best of yourself. :::

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

ได้ครับพี่marlboro ยังไม่ได้ลงรูปโครงให้เลยยุ่งๆๆนะช่วงนี้แต่จะถ่ายมา ให้ชมครับ

คาร์บูผ้าปั๊มมีแต่ของ 92ยังไม่เคยเจอของ 95 อกไก่หาไม่ยากมีทั้งแท้หละเทียมให้เลือก
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับคุณแบงค์
    ผมสงสัยอยู่เหมือนกันว่าอกไก่ทำไมมันมีสองแบบ แต่ผมใส่แบบที่มันเท่ากันทั้งซ้ายและขวา
    cowboy on the vintagebike

::: You get the best out of others when you give the best of yourself. :::

Bookmarks