ขายอะไหล่ sr ราคาไม่แพง ต่อรองได้

ชื่อกระทู้: ขายอะไหล่ sr ราคาไม่แพง ต่อรองได้

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขายอะไหล่ sr ราคาไม่แพง ต่อรองได้

ราคาไม่รวมส่งนะครับ อยู่ลำปาง ต่อรองได้ครับ ถอดไว้ไม่ได้ใช้งานเอามาขายดีกว่า 086-6722227
    แฮนมากูระ 900 -
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cburpl : 12-01-2009 เมื่อ 15:49

Member
    ขอบคุณ
    0

เบาะ 800-

รูป รูป  

Member
    ขอบคุณ
    0

บังโคลนหน้า 400-

รูป รูป  

Member
    ขอบคุณ
    0

แฮนอะไรไม่รู้ แต่ใส่sr ได้ 400-

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cburpl : 12-01-2009 เมื่อ 15:50

Member
    ขอบคุณ
    0

มีชุดเบรค +เกียร แบบสั้น(ทั้งชุด) อยากแลกกับแบบยาว(ทั้งชุด) หรือขาย 900-
    หูช้าง(ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า) 800-

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cburpl : 12-01-2009 เมื่อ 15:45

Member
    ขอบคุณ
    0

ท่อเพตั้นพร้อมคอ 3,500- (พอดีเพิ่งได้มา แต่เสียงมันดังมาก คนที่บ้านชักบ่น ตัวท่อมีต่ออยู่ช่วงหนึ่ง แล้วก็เชื่อมติดกับคอท่อเลย ส่วนที่ยึดหูยังไม่ได้ตกแต่งครับถ้าให้เนียนคงต้องตก แต่งอีกหน่อย)
    โช้คหลัง 500- คืออันนี้มันก็คงเก่าอยู่ระดับหนึ่งนะครับ แต่ผมก็ใส่อยู่นะครับแต่อยากจะได้อันใหม่ ในภาพมันพ่นสีดำ(กลบเกลื่อน)ผมไม่ได้พ่น ซื้อมามันก็พ่นอยู่แล้ว ดูแล้วไม่สวย ทีแรกว่าจะเก็บไว้เพราะขนาดเรายังไม่อยากได้ ก็นึกถึงคนที่เขาจะซื้อไป แต่มาคิดดูอีกทีเก็บไว้ก็ไม่เกิดประโยชน์ ลองลงดูเผื่อวัตถุประสงค์การใช้งานของแต่ละท่าน อาจจะแตกต่างกัน

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cburpl : 12-01-2009 เมื่อ 22:59

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สนใจครับ

แฮนด์กับหูช้าง2อย่างเท่าไหร่อะครับผมเนตเลยอะครับเด ี๋ยวบวกค่าส่งต่างหากให้ครับขอราคาด้วยครับสภาพดีใช่ ปะครับ

uno555's Avatar
    สถานที่
    ( MO_SO ) Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cburpl อ่านข้อความ
    ท่อเพตั้นพร้อมคอ 3,500- (พอดีเพิ่งได้มา แต่เสียงมันดังมาก คนที่บ้านชักบ่น ตัวท่อมีต่ออยู่ช่วงหนึ่ง แล้วก็เชื่อมติดกับคอท่อเลย ส่วนที่ยึดหูยังไม่ได้ตกแต่งครับถ้าให้เนียนคงต้องตก แต่งอีกหน่อย)
    ตัวท่อกับคอเชื่อมติดเลยหลอครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cm_v62 อ่านข้อความ
    บังโคลนหน้าเดิม ของ sr ใช่ป่ะ ครับ สภาพเป็นไงบ้างอ่ะ

ถ้าใช่ ผมจอง ราคาพร้อมส่งเท่าไร ครับ

ติดต่อ 080-1262831(แชมป์) อยู่เชียงใหม่ นี่เอง
    ของ sr เดิมครับ ถ้าเอา เดี๋ยวเอาติดรถไปให้ สภาพเหมาะสมกับราคา ยังงัยโทรมาคุย ครับ ผมคนสันกำแพงแต่มาอยู่ลำปาง

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ redhot99 อ่านข้อความ
    แฮนด์กับหูช้าง2อย่างเท่าไหร่อะครับผมเนตเลยอะครับเด ี๋ยวบวกค่าส่งต่างหากให้ครับขอราคาด้วยครับสภาพดีใช่ ปะครับ
    ไม่รู้ว่าแฮนอันไหน ใช่พี่ที่โทรมาเมื่อกี้หรือเปล่า คือ แฮนมากูระกับหูช้างขายไปเมื่อกี้นี้เองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cburpl : 12-01-2009 เมื่อ 21:23

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รูปเพิ่ม

รูปท่อเพิ่มเติมครับ คือมันก็มีจุดตำหนิอยู่ ผมก็ไม่ได้ขายของเป็นอาชีพ ผมก็เป็นห่วงความรู้สึกของผู้ซื้อ ผมคยซื้อของผ่านเวบ เค้าบอกท่อแท้(รถรุ่นนี้มี 2ท่อ 125cc) ok เราซื้อ พอรับของ ท่อแท้ครับ แต่คนขายดันบอกไม่หมดว่ามันเป็นท่อของ รุ่น 125 อีกอันมันน่าจะไม่ใช่ 125 เพราะคอท่อมันใหญ่กว่า หรือคนขายเค้าอาจจะไม่รู้จริงๆก็เป็นได้ ก็พยายามคิดแบบนี้นะ พอเราจะขายบ้างก็เลยเกรงว่าคนซื้อไปเค้าได้ของไปแล้ว มีความรู้สึกอย่างผมเจอ ส่วนท่อใบนี้ผมก็ไม่รู้ว่าราคามันเท่าไหร่นะ เพราะตอนนั้นก็ใช้อะไหล่แลกกัน แล้วก็ตัด+ต่อใหม่ ถ้าผมลงราคาแพงไปจะให้ผมลดให้ก็ต่อรองมาแล้วกันครับ หรือถ้าใครมีอะไหล่จะแลกก็ได้นะครับ ตอนนี้อยากได้โช้คหลัง กับพักเท้า+เกียร(แบบยาว)

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cburpl : 12-01-2009 เมื่อ 23:17

Member
    ขอบคุณ
    0

อันนี้เป็นด้านหลัง ผมไม่ได้เจียร ออก (มันเป็นรอยที่เกิดจากการเชื่อมกับคอท่อเดิม) ตามภาพประกอบ

รูป รูป    

Member
    ขอบคุณ
    0

ท้าย

รูป รูป    

Member
    ขอบคุณ
    0

ไหนๆก็ไหน ๆแล้ว ฝาก cb 125 อีกคันครับ (ภาพเก่าปีทีแล้ว ตอนนี้ก็ไม่ได้โทรมกว่าเดิมรถไม่ค่อยได้ขี่ ไม่ใช่เสียนะครับ) ขออภัยที่ไม่ลงในเวบ honda รถผมเองno book เครื่องสภาพดีครับ สตาร์ทมือ เคยใช้ได้นะครับ แต่มันก็ติดบ้างไม่ติดบ้าง แบตก็ไม่ค่อยดี ก็เลยม้วนสายเก็บ ใช้แบต amp ต่ำ หาง่ายสบายกว่ากันเยอะ ระบบชารต์ผมว่าดีนะ เข็นติดได้ คันนี้ผมทำเองกับมือ รายละเอียดอื่นๆก็ปลอมเยอะเหมือนกัน แต่ผมว่ามันก็ดูดีนะครับ(ในสายตาผมนะ) คันนี้ผมยำรถ 2 คัน ท่อเดิมที่เห็นในภาพ ผมถอดเก็บไว้รู้สึกเสียดาย เพราะมันจะมีหยดน้ำหยดมาออกมาจากท่อ ใส่ได้พักเดียวก็ถอดเก็บไว้ ได้วิชาการช่างยนต์ก็เจ้าคันนี้แหละครับ กว่าจะหาอะไหล่แต่ละอันได้ก็ใช้เวลา +เงินไปหลายบาท แต่อย่างว่านะครับพอศึกษามากจนพอรู้ระดับหนึ่ง เราก็อยากจะลองศึกษาอย่างอื่นที่เรายังไม่รู้ แต่ก็ขัดสนเรื่องทุนทรัพย์ ถ้าใครสนใจหรือจะถามข้อมูลก็ยินดีครับ ยินดีตอบเท่าที่มีความรู้(หางอึ่ง) ครับ 086-6722227 ผมว่าจะขายสักสองหมื่นต้นๆ แต่น้องๆบอกถ้าได้สัก 18-19 ก็ขายเถอะพี่ ผมก็คิดในใจมันก็ขายทุนเยอะเหมือนกันนะ เอาเป็นว่าใครสนใจโทรหาได้ครับ หรืออีกหน่อยละกันถ้าใครมี XL หรือ SL 125 มีทะเบียน อยากจะเปลี่ยนแนวก็โทรมานะครับ (ผมก็รู้อยู่แก่ใจนะว่ารถผมNo-Bookดันอยากได้รถ มีทะเบียน)
    ปล.เมื่อก่อนใช้ชื่อ V8 แต่ไม่รู้เป็นอะไรใช้user เดิมไม่ได้ก็เลยเปลี่ยนครับ

รูป รูป    

Member
    ขอบคุณ
    0

ตอนแรกมันเป็น โครง cb 125 แต่เครื่อง cd 125 ต่อมาก็อยากลองเรียนช่างยนต์ดูบ้าง กอรปกับศึกษาว่ารุ่นนี้มันคาร์บูคู่นี้ ก็เลยหาเครื่องมาเปลี่ยน ก็ได้เครื่องดังรูปข้างล่างมา จากขอนแก่น ไม่รู้ว่าคุณน้อยเจ้าของ เดี๋ยวนี้ยังเข้าเวบอยู่หรือเปล่า แต่สภาพภายในเครื่องตัวนี้ดีมาก ก็เปลี่ยนคาร์บูของเซงเวงใส่ แต่ใช้นมหนูเดิมนะ อันอื่นอันไหนพอแปลงได้ก็แปลงหมด

รูป รูป    

Bookmarks