รบกวนหน่อยครับ พี่น้อง ( เวสป้า )

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนหน่อยครับ พี่น้อง ( เวสป้า )

Member Boy Marine's Avatar
    สถานที่
    Marine
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน รบกวนหน่อยครับ พี่น้อง ( เวสป้า )

คือผมเพิ่งทำเครื่องมาใหม่ยกเซ็ทเลย เพราะได้รถแห้งๆ จอดมา 10 ปี
    แต่รถผมกลับวิ่งตามไม่ทันรถเพื่อน รุ่นเดียวกัน 64 ครับ

1. เป็นเพราะสาเหตุอันไดหรือครับ
    2. เป้นเพราะใส่ท่อเดิมเปล่า ( เพราะเพื่อนใส่ท่อสูตร )
    3. เป็นเพราะเพื่อนใส่ล้อ 10 ข้างกลังเปล่า
    หรือใครมีคำแนะนำช่วยบอกหน่อยนะครับ

ปล. รถผมเปลี่ยนใหม่หมดครับ ยกเว้นสี

ขอบคุรครับ Boy marine
    คนบางแค

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy marine อ่านข้อความ
    คือผมเพิ่งทำเครื่องมาใหม่ยกเซ็ทเลย เพราะได้รถแห้งๆ จอดมา 10 ปี
    แต่รถผมกลับวิ่งตามไม่ทันรถเพื่อน รุ่นเดียวกัน 64 ครับ

1. เป็นเพราะสาเหตุอันไดหรือครับ
    2. เป้นเพราะใส่ท่อเดิมเปล่า ( เพราะเพื่อนใส่ท่อสูตร )
    3. เป็นเพราะเพื่อนใส่ล้อ 10 ข้างกลังเปล่า
    หรือใครมีคำแนะนำช่วยบอกหน่อยนะครับ

ปล. รถผมเปลี่ยนใหม่หมดครับ ยกเว้นสี

ขอบคุรครับ boy marine
    แล้วลูกสูบไซด์ เท่ากันกับเพื่อนรึป่าวละครับ ถ้าสแตนดาดก็น่าจะประมาณ70-80ได้อะครับ /\3

- ท่อก็มีส่วนครับ
    - ล้อก็มีส่วนครับ
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

ขบวนรถ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่อมีส่วน ล้อก็มีส่วน คาบูเรเตอร์ โรตาลี และ ขนาดของลูกสูบทุกอย่างต้องสัมพันธ์กัน
    อยากแรงผมมีสูตรรองทำดู
    1.ทำโรตาลีใหม่ หรือไม่ก็ว่างหรีดวาว
    2.ทำข้อเหวี่ยงเดิมให้เหมื่อนข้อเหวี่ยง PX ( บริเวณตับเป็ด )
    3.ลดน้ำหนักของใบพัด ( ใช้ใบพัดของ 64 อินเดีย )
    4.ลูกสูบ KR size 200 เสื้อสูบที่มีช่องไอดี 2 port แต่คุณต้องเปิดช่องที่ลูกสูบด้วย
    5.ปาดฝาสูบ ให้มีแรงอัดเร็วที่สุด( ช่องว่างที่ฝาสูบน้อยที่สุด ) ระวังลูกชนฝาและหัวเทียน
    6.เปลี่ยนคาบูเรเตอร์ เป็นของรถตลาด ที่มีขนาดตั้งแต่ 24 mm.
    7.ระบบไฟเดิมแต่ตั้งไฟให้แก่หน่อย
    8.ท่อเดิม จูนเครื่องให้ดี วิ่งด้วยแถมประหยัดน้ำมัน
    น่าจะได้ผลเพราะเจ็บมาเยอะแล้ว ทำจนวิ่งคู่ fi ที่เค้าลงชุดคิต
    นายกรกฏ แก้วศิริ
    ที่อยู่ 294 ม.2 ต.หนองปลิง อ.เมือง จ.นครสวรรค์
    เลขที่บัญชี 3630388704 ธ.กรุงเทพฯ

Member Boy Marine's Avatar
    สถานที่
    Marine
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ขออีกนิด

ขอความเหนอีกนิด หน่อย นะครับ มี ทาง อื่น อีก เปล่า
    ขอบคุณมากนะครับ
    คนบางแค

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

1.ก็เซ้ทนมหนูสัก100-102
    2.คว้านลูกสูบ kr ไซต์สัก150 เอาให้ใหญ่หน่อยแต่ไม่ต้องสุดเด๊ยวหมดปลอก
    3.ปาดฝาเข้าหา
    4.แยงเสื้อซักนิดกำลังดี แต่แยงไม่ดีก็รว่งได้
    5.ลองดูขนาดคาร์บูรด้วยว่าเท่าไหร่ถ้า64สมัยจะขนาด18 มั้งจำไม่ผิด อาจซื้อใหม่เปลี่ยนเป็น 20 ไปเลย
    6.ท่อป๊องซักใบก็โอ มีตังค์ก็โพลินี่ไปเลย
    7.ถ้าล้อ10 ก็วิ่งทางยาวๆดีครับ

อันนี้เบื้องต้นสาหรับรถไม่อยากผ่าเครื่อง ลองดูครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .....say hi

อย่าเหนียวกับเบรค ช่วงล่างโช๊คสปริงต่างๆ เกือบลืม หมวกกันน๊อกดีๆและอย่าประมาท

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ทำเครื่องใหม่มาแล้วหรือครับ ดีแล้วล่ะ

ทำไมไม่ทันเพื่อน เพราะว่า เพื่อนขี่เร็วกว่าคุณน่ะซิ ง่ายนิดเดียว มีวิธีคือ
    1.รถเวสป้าทำเครื่องมาแล้วเก็บไว้ขี่ชิวๆครับ
    2.ล้อ64 มัน8นิ้วครับ อย่าไปยุ่งกับมัน ท่อไอเสีย มีผลนิดหน่อย5%ได้มั้ง(ต้องทำเครื่องด้วย)
    3.อยากวิ่งเร็วเท่าเค้าหรือมากกว่า อย่าเอาเงินไปแต่งเครื่องครับ เอาเงินไปซื้อBig Bike อื่นมาขี่เล่นซักพัก เน้น2รุ่น ยามาฮ่าSr400 หรือฮอนด้าSF400 เพราะเร็วกว่า นิ่งกว่า ทนกว่า ประหยัดน้ำมันกว่า และเมื่อเบื่อมันขายได้ไม่ขาดทุนมาก

แล้วสุดท้ายก็จะกลับมาขี่เวสป้าเหมือนเดิม ไม่เชื่อคอยดูซิ เวสป้าขี่แล้วน่ารักครับ สาวชอบ

ปล.ผมมีรถหลายคันครับ ตอนนี้อายุก็มากแล้ว ขายทิ้งหมดเหลือไว้แต่เวสป้า

My Bike running on LPG

Junior Member sixsogo666's Avatar
    สถานที่
    ไม่อยากมี ใครชวน ก็ไป
    ขอบคุณ
    0

64 ผม วิ่ง ประมาณ 80-90 แล้วแต่ แรงลม วัดโดยไมค์เดิมติดรถ ล้อ 8 นิ้ว มันไม่วิ่ง ไปกว่านี้หรอก ครับบบ

SIX E-mail:s.tanawat@hotmail.com

Vespa & Lambretta
    Classic Bike
    FoR PASSION
    NOT FOR FASHION
    ทัวร์จนเป็น PRO

Junior Member bazelus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.ไวไว อ่านข้อความ
    ทำเครื่องใหม่มาแล้วหรือครับ ดีแล้วล่ะ

ทำไมไม่ทันเพื่อน เพราะว่า เพื่อนขี่เร็วกว่าคุณน่ะซิ ง่ายนิดเดียว มีวิธีคือ
    1.รถเวสป้าทำเครื่องมาแล้วเก็บไว้ขี่ชิวๆครับ
    2.ล้อ64 มัน8นิ้วครับ อย่าไปยุ่งกับมัน ท่อไอเสีย มีผลนิดหน่อย5%ได้มั้ง(ต้องทำเครื่องด้วย)
    3.อยากวิ่งเร็วเท่าเค้าหรือมากกว่า อย่าเอาเงินไปแต่งเครื่องครับ เอาเงินไปซื้อbig bike อื่นมาขี่เล่นซักพัก เน้น2รุ่น ยามาฮ่าsr400 หรือฮอนด้าsf400 เพราะเร็วกว่า นิ่งกว่า ทนกว่า ประหยัดน้ำมันกว่า และเมื่อเบื่อมันขายได้ไม่ขาดทุนมาก

แล้วสุดท้ายก็จะกลับมาขี่เวสป้าเหมือนเดิม ไม่เชื่อคอยดูซิ เวสป้าขี่แล้วน่ารักครับ สาวชอบ

ปล.ผมมีรถหลายคันครับ ตอนนี้อายุก็มากแล้ว ขายทิ้งหมดเหลือไว้แต่เวสป้า

ซื้ออย่างพี่เค้าว่าดีกว่าครับ วันไหนอยากแรงก้อเอาอีกคันไป วันไหนอารมณ์ดีก้อเอาเวสออกไปขับตากลม ครับ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ก็ ให้เพื่อนขับช้าๆๆๆหน่อย สิค่ะ จะได้ตามกันทัน............

นู๋ว่ารถพอๆๆกันแหละค่ะ แต่อยู่ที่ใจของเรา(กับรถ) ว่าจะไหวหรือป่าว.......

**ปล.เมาแล้ว พิมพ์โทษด้วยนะค่ะ เมาอยู่ ค่ะ**
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks