ทริปปีใหม่ 2552 ทัวร์ภาคเหนือ...

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทริปปีใหม่ 2552 ทัวร์ภาคเหนือ...

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ทริปปีใหม่ 2552 ทัวร์ภาคเหนือ...

จบกันไปเป็นที่เรียบร้อยครับกับทริปปีใหม่2552 ที่เราได้เดินทางกันไปเกือบทั่วทุกจังหวัดของภาดเหนื อ เริ่มกันตั้งแต่นครสวรรค์-พิษณุโลก-อุตรดิตถ์-แพร่-น่าน-พะเยา-เชียงราย-เชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน-(เชียงใหม่ ขากลับ)-ลำพูน-ลำปาง-ตาก ก็ถือว่าเกือบทั่วทุกจังหวัดกันเลยทีเดียว เป็นทริปที่ทุกๆคนที่ได้เดินทางร่วมกันคงประทับใจกัน หลายๆคน(หรือป่าวว่ะ..ฮ่าๆ)สนุกมากๆครับ ได้รู้ถึงความรู้สึกและความคิดของหลายๆคน ที่ได้เดินทางร่วมกัน ก็มีปนเปกันไปตามภาษาของมนุษย์ ร้อยพ่อพันแม่ครับ..เราก็ควรที่จะเก็บแต่เรื่องราวที ่ดีๆกันไว้ความรู้สึกดีๆ ที่มีให้กัน ยังไงทริปหน้าหรืออีกทุกๆทริป เรายังคงจะได้เดินทางร่วมกันอีกแน่ครับ.. หลังจากพล่ามมามากแล้วไปชมภาพบรรยากาศกันมั่งดีกว่า. .

อาจจะเริ่มต้นช้าไปหน่อยนะครับ เพราะเพิ่งจะหยิบกล้องขึ้นมาอีกทีก็เมื่อถึงนครสวรรค ์ ในตอนเช้าตรู่ ซะแล้ว..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PX RIDER : 13-01-2009 เมื่อ 17:21
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ขอโทษทีนะครับบรรยายไม่ถูก 55+

เอาเป็นว่าผมจะบรรยายโดยรวมๆแล้วกันนะ..

ช่วงนี้เป็นช่วงระหว่างการเดินทางที่มาถึงปั้มน้ำมัน PT แถวๆก่อนจะเข้าอุตรดิตถ์ หลังจากผ่านเส้นทางที่ขี่รถแล้วรู้สึกง่วงมากๆครับ.. แดดก็ร้อน ขึ้นเขาลงเขา เริ่มมีมาบ้างรายทาง..พอถึงที่พักรถ ก็ได้เริ่มทำการตรวจเช็คสภาพรถ ซ่อมรถ ก่อนที่จะทำการเดินทางกันต่อ บ้างก็ อาบน้ำแล้วก็ได้ กินข้าวกันอย่างสบายใจ อิ่มหน่ำ เรียบร้อย..และยังถือว่าเป็นการอาบน้ำ ครั้งที่ 1 ของการเดินทางครับ.. หลังจากนั้นได้เก็บภาพกันเป็นที่ระลึกก่อนออกเดินทาง กันต่อ เพื่อที่จะไปนอนกันที่จังหวัดพะเยาครับ.. ขอบอกเลยครับเส้นทางช่วงนี้ค่อนข้างเริ่มมันส์แล้วคร ับ.. ตอนมืดแล้วครับ ถนนซ่อมบ้าง พังบ้าง ถือว่าได้รสชาติอีกรูปแบบครับ แต่ขอบอกครับว่าเจ้าแลมเบรตต้า ของน้าโจ้นมีปัญหาอีกแล้วครับ...(มีทุกปีจริงๆเรื่อง ท่อเนี่ย) ทันใดนั้นเองเดินทางออกจากปั้มกันไปได้สักระยะ แลมเจ้ากรรม เหยียบกิ่งไม้ครับที่วางอยู่ริมทาง ทำให้เสียบเข้าท่อ ทะลุครับพี่น้อง..ท่อนะ..เป็นอันต้องหาร้านซ่อมกันอย ู่พักใหญ่.. แล้วตามประสาครับ ของหัวหน้า ชอบคงคอนเซป แลมขนเยอะ...เยอะจริงๆ รื้อของที ประกอบร่างทีเลยค่อนข้างกินเวลากันทีเดียว..แต่ถือว่ าเป็นสายแรงจริงๆ ครับ ข้าน้อยขอคาระว่ะ...อิอิ
    และต้องขอขอบคุณน้องกัน อ้วยนะครับ ที่ได้นำอะไหล่มาช่วยชีวิตไอตั้มไว้ไม่งั้นปอดแตกแน่ .. ตั้ม โก๊ะตี๋ มอดกะลังจะตาย

ปล.ยินดีครับน้องกัน ที่ได้เจอกันตัวเป็นๆ หลังจากที่ได้รู้จักกันผ่านอินเตอร์เน็ตมานาน เป็นน้องจากกลุ่ม PX CLUB โอกาสหน้าถ้าเดินทางผ่านไปอีกคงได้พบกันครับ..

[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/www/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot.jpg[/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PX RIDER : 13-01-2009 เมื่อ 17:40
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ต่อเนื่องกันถึงเชียงราย...

ถึงแล้วครับเชียงราย กับเช้าวันใหม่ก่อนออกจากพะเยา ที่หมายที่แรกครับ วัดร่องขุ่น สวยงามมากครับ..เป็นวัดที่สร้างด้วยจิตรวิญญาณ ของอารมณ์ศิลปะของอาจารย์ เฉลิมชัย จริงๆครับ.
    ระหว่างทางที่เข้าไปเดินเที่ยวชมวัดนั้น ก็ได้ไปกับทอมอีกคน.. ดูรูปมันเอาแล้วกัน..ห้ามคนเมาสุราเข้าวัด..55+ปีศาจ สุรา..มันเหมาะกับตัวมันเองจริงๆหลังจากนั้นก็เก็บภา พกันไปเรื่อยๆครับ. พอได้เวลาก็เดินทางกันต่อ เพื่อไปชมงานเชียงรายดอกไม้งาม เขาบอกว่าจะพาไปชมดอกทิวริป แต่จริงๆแล้ว แม่มไปเหล่สาวกันทั้งนั้น..(โดยเฉพาะ พี่เอก ส้มจี๊ด+สด) พอถึงงานก็ต่างคน ต่างคนต่างเดินไปชมกัน บ้างก็เมากันอยู่ที่จอดรถ ที่เห็นนี่ไม่ใช่งานรวมรถนะครับเป็นที่จอดรถ 10 บาท รถเยอะจริงๆ อาศัยรถชาวบ้านเขาประกอบด้วย อิอิ แหมเกือบลืมสาวสวยแห่งเมืองเจียงฮายที่คอยยืนต้อนรับ นักท่องเที่ยวอยู่หน้าทางเข้างาน เล่นเอาซะชาวคณะ เข้าไปรุมกันถ่ายรูปกันยกใหญ่..แหมพี่เอกนี่ก็จะลงมา รับให้ได้เลยเชียว..หลังจากเดินเที่ยวชมกันเป็นที่เร ียบร้อยแล้วก็เดินกลับมาที่จอดรถ พบชาวคณะอัศวิน กะลังเมามันส์กันอย่างสนุกสนานเชียว..ถูกใจมากครับน้ องๆแก๊งค์นี้(ได้ใจครับ)
    ก็ได้เตรียมตัวเพื่อเดินทางกันต่อเพื่อไปนอน กันที่ดอยช้างมูบ บนยอดดอยตุง เล่นเอาซะตั้ม ปอดแหกกันเลยทีเดียว

ปล.รูปสุดท้าย ทางโค้งเล่นซะอ้วกแตกเลย..ฮ่าๆ รึว่าเมาดอกไม้ก็ไม่รู้เยอะจริงๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ดอยช้างมูบ..ปอดแตก!!

ยอดดอยคืนที่ 1 ของทริปที่เรียกว่าถึงที่หมายซักที ..เล่นเอาซะเหงือกแห้งกันทีเดียว..(เล่นเอา ซะไอตั้มปอดแตก...ต้องแดกปอด 55+)หนาวมากครับที่นี่ พอถึงที่หมายก็ต่างคนต่างหิว ต้องขอขอบคุณ ทีมเซอร์วิสครับ พี่สอง พี่หญิง พี่โจ้นและคุณกวาง สำหรับอาหารมื้อค่ำ ที่ทำให้หลายๆคนประทับใจและอิ่มหน่ำสำราญเป็นอย่างมา กครับ... เปรม ครับมื้อนี้ อร่อยด้วยขอบอก..หลังจากนั้นก็ถึงเวลาเมาครับ...ทริป นี้ต้องบอกเลยว่ากินเหล้ากัน โซดา ไม่ต้องเลยครับ..เพราะอากาศค่อนข้างหนาวมาก เลยต้องซดกันเพียวๆ โล่งๆ ตกดึกก็ได้น้องเอส เคเอสอาร์ได้จัดแจ้ง เปิดห้องแล๊ปได้ให้หลายๆคนได้ซ่องกล้องหาอะไรกันไม่ร ู้ใต้โต๊ะ..55+ ลมค่อนข้างแรงเลยต้องมีโต๊ะบังลมหน่อย..อิอิ
    หลังจากซ่องกล้องกันเสร็จอารมณ์เปลี่ยนครับ สมุนไพรนำพา เพลินกันเลยทีเดียว..ส่วนพี่เอกน่าสงสารครับ เล่นซะเกือบนอนไม่ได้ ได้แต่กลิ้งไปกลิ้งมาเพราะไม่มีถุงนอนและผ้าห่ม..สุด ท้ายต้องพึ่งโลตัสครับพี่น้อง..
    เช้ารุ่งขึ้นก็เตรียมตัวออกเดินทางกันต่อ เพื่อไป ณ ดอยอ่างขาง ระหว่างนั่นก็เก็บภาพบรรยากาศยามเช้า บนยอดดอยช้างมูบ หมอกเยอะมากๆ ได้เจอแม่ขนิ้ง ของจริงด้วยครับประทับใจจริงๆ หลังจากนั้นก็ออกเดินทางครับ..

ดอยอ่างขางขอบอกเลยว่า "อ่างขางหนาวมาก" 2 องศาครับ สุดยอด..เล่นเอาซะซอลลี่ เกือบหนาวตายครับ ส่วนตัวยังเกือบนอนไม่ได้เลย..หนาวมากกกก ผมยังงเลยว่าไอเจ้าฟร้อง มันหนาวป่ะเนี่ย..เล่นเอาซะชาวเขายังงงเลย ว่าไอหนุ่มไม่หนาวหรอ 55+ ไม่ใส่เสื้อหนาวเลย ซะงั้น..

เช้ารุ่งขึ้นก่อนออกจากดอยอ่างขางก็ ขอเก็บบรรยากาศที่พักไว้เป็นที่ระลึกนิดนึง.. หมอกเยอะจัด.
    ก่อนที่จะออกเดินทางขี่รถกันลงมาจากดอย เล่นซะเบรคไหม้กันเป็นแถวๆ 55+ระหว่างทางอย่างว่า ยังกะกระต่ายกับเต่า สายแข็ง สายแรง ขอจอดรอหน่อย..แวะกินน้ำกินขนมกันตามสเต็ป อิอิ ก่อนที่ชุดหลังจะผ่านลงไป... เล่นโค้งกันมันส์มากครับ..อ่างขาง..

ปล.รถผมมันสด อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Cool ไปปายกันต่อเลย..

หลังจากลงมาจากดอยอ่างขางก็ได้เดินทางกัน เพื่อจะไปที่อ.ปาย ตัดภาพมาบรรยากาศยามค่ำคืนของถนนคนปาย บรรยากาศและวิถีชีวิตของคนเมือง ในยามค่ำคืน สนุกสนานมากครับ แต่รู้สึกแปลกตาไปจากเดิมเป็นอย่างมาก อาจเพราะเป็นนที่ได้รับความนิยมของนักท่องเที่ยวอย่า งมากเลย ได้เปลี่ยนแปลงสีสันของหน้าตา วิถีที่เรียบง่ายให้เกิดความเจริญมากขึ้น แต่ก็ยังรู้สึกดีเมื่อเราได้เดินไปบนท้องถนน แล้วได้มองเห็นภาพบรรยากาศครั้งเก่าๆ เมื่อหลายปีที่แล้วที่ผมได้ไปมา

เช้ารุ่งขึ้นอีกวันก็ได้ไปลิ้มลอง ขาหมูยูนาน ครับ อร่อยดีเหมือนกัน(เหมือนขาหมูต้มในน้ำปลากระป๋องเลยง ่ะ) ก็เป็นอีกรสชาตินึงที่ได้ไปสัมผัสมาครับ ดูเอาแล้วกันว่าขายวันนึงนับเงินเป็นปึกอ่ะ..แบงค์ 500 แบงค์พันทั้งนั้น..คอนเฟิร์มครับ หลังจากอิ่มกันแล้วก็เก็บภาพกันเป็นที่ระลึกซะหน่อย. .กับบ้านที่ใช้ถ่าย ภาพยนตร์เรื่อง Happy Birthday บรรยากาศของจริง น่าอยู่เหมือนกันครับอากาศค่อนข้างเย็นสบายดี เอ่ะๆรถเวสป้าขนของแบบกะเหรี่ยงก็มีด้วย...อิอิ รถติดด้วยซะงั้นออกกันกว่าจะได้..หลังจากนั้นเดินทาง ไปต่อกันที่ ร้านCoffe in Love บรรยากาศสวยงามมากๆครับ สาวๆก็เยอะเล่นเอาซะพี่เคอดใจไม่ไหวเลยทีเดียว หล่อขนาด สาวๆยังขอถ่ายรูปด้วยอ่ะดูเอาแล้วกันน้าแก
    ที่เห็นพ่อหนุ่มผมยาว นั่นไม่ใช่ใครที่ไหนนะครบ นั่นคือน้าเล็กคาราบาว ที่ขอร่วมเดินทางไปด้วย.... - -ั อิอิ
    พอเก็บภาพกันอย่างสนุกสนานสมใจแล้วก็เดินทางกลับที่พ ักกันครับ เพื่อเตรียมตัวไปเคาน์ดาวน์กันในยามค่ำคืน กับร้านที่มีชื่อว่า Don't cry เรกเก้ สกาฯ เล่นเอาซะฝุ่นตลบกันเป็นแถวเลยครับ...ทั้งเมาและมันส ์กันจริงๆ

ปล.ภาพอาจจะน้อยไปหน่อยเพราะกล้องผมเองแบตหมดครับ..แ ล้วก็พอดียังไม่ได้ไฟล์รูปจากหลายๆท่านด้วย..
    รอชมกันต่อแปบนึงครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile รูปชุดสุดท้าย...เพราะแบตกล้องผมหมด!!! คร้าบ

บรรยากาศในยามค่ำคืนที่เมืองปายครับ ก็จะมีร้านอาหารที่ตกแต่งประดับประดาด้วยไฟสวยๆงามๆ เต็มไปหมดเลย ก็เลยขอเก็บภาพมาก่อนก่อน ที่เราจะเตรียมตัวไปเคาน์ดาวน์ อิอิ หลังจากผ่านไปกับอีก 1 คืน ที่เมืองปาย เราก็ต้องเดินทางกันไปต่อ เพื่อที่จะเข้าไปพักในตัวจังหวัดแม่ฮ่องสอน กว่าจะถึงก็เช่นเคยครับ หลายคนอาจจะคุ้นหน้าคุ้นตากับป้ายสัญญาลักษณ์ บอกเตือนให้ระวังกันนะครับ ลดความเร็ว ระวังโค้งอันตราย ฯลฯ
    ลุ้นกันดีเหลือเกิน ก็มีแหกกันไปบ้างนิดหน่อย ถือเป็นประสพการณ์กันไป อิอิ ชุดหลังมีเก็บภาพกันหน่อยบนเส้นทาง ไว้เป็นที่ระลึกสักหน่อย จากนั้นเราก็ถึงตัวแม่ฮ่องสอน เราก็เดินทางเข้าที่พักกันก่อน แล้วก็ค่อย ออกมาหาอะไรกินกัน ตามอัธยาศัย ก็ได้เก็บรูปภาพในยามค่ำคืน ที่สะพานทางเข้าตัวเมืองแม่ฮ่องสอนกันหน่อย โดยรูปบางส่วนก็จะอยู่ที่สาวช่างภาพท่านนี้ก็ได้ ที่เก็บภาพบรรยากาศสวยๆไว้เยอะเหมือนกันครับ น้องพลอยอัศวินผยอง ครับ พักกัน 1 คืนเราก็ออกเดินทางกันต่อไปที่จังหวัดเชียงใหม่ครับ ที่หมายที่เราจะไปกัน แต่เดชบุญ บางอย่างทำให้การเดินทางของเราเป็นแค่ทางผ่าน ก็สบาย สบาย ครับ
    บรรยากาศที่พักกับที่อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่ สบายดีครับรีสอร์ทที่ไปพักสบายมากครับ น่าไปอีกเหมือนกัน.. เช้าวันรุ่งขึ้นก็ยิงยาวกันถึงเมืองกาญฯเลยครับ..ขี่ กันสนุกจริงๆ 24 ชม.บนท้องถนนจริงๆ..

สุดท้ายนี้การเล่าเรื่องและบรรยายของผมอาจจะพร่ามมาก ไป..หลายๆคนอาจจะไม่ชอบอ่าน แต่ผมก็รู้สึกดีที่ได้บรรยายเรื่องราวที่ได้เจอมา ก็มีทั้งดีและไม่ดี อย่างที่ว่าครับเราจะจดจำแต่เรื่องในสิ่งที่ดีๆกัน เอาไว้อันไหนไม่ดีเราก็คิดซะว่ามันเป็นเรื่องที่ผ่าน ไปแล้วก็จบๆไป ถือว่าเป็นการร่วมสนุกกัน ด้วยการเดินทางร่วมกัน ทั้งขี่รถและกินแล้วก็นอนในที่ ที่เดียวกัน..ยาวถึง 8 วัน
    ผมคงไม่มีอะไรไปมากกว่านี้แล้วครับ นอกจากความประทับใจหลายๆอย่าง และเพื่อนร่วมทางที่ไปด้วยกัน

เราคงได้ร่วมทางกันอีก เจอกันอีกในไม่ช้าครับ

ปล.ทริปนี้ดีใจที่ได้รู้จักใครหลายๆคนมากขึ้น ทั้งน้องๆกลุ่มอัศวินผยอง ทั้งหลาย ดีมากครับ ,พี่ป๋อง เดย์, นุ ตัวดีด ฮาได้ใจดีจริงๆ และอีกหลายคนที่ต้องพูดถึงกันครับว่าสนุกจริงๆem88

Rude Boyz!!! sitholebabana's Avatar
    สถานที่
    Rude Boys!!!
    ขอบคุณ
    0

โค้งมรณะ

ไม่เดินแล้วเมื่อไหร่จะถึง

กัญชาไม่ใช่ธูปไม่ดูดก็ส่ง

Rude Boys !!!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เป็นไงมั่งล่ะครับน้องเบิร์ด หลุดไป 1 โค้ง ดีนะไม่เหว!!!

VIP MEMBER super ss's Avatar
    สถานที่
    tourism kan scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มีแค่นี้หรอรูป แหมรออยู่เอามาอีกดิ
    [/SIZE][SIZE="5"]YOU DON'T GO YOU DON'T KNOWem24em24/SIZE]

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

ทริปนี้ไมได้เจอกันเลย วิ่งตามกัน ตลอดเลย มีโอกาศจะวิ่งไปเที่ยวหานะครับ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ครับพี่น้อง..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ super ss อ่านข้อความ
    มีแค่นี้หรอรูป แหมรออยู่เอามาอีกดิ
    จริงก็มีอีกเยอะนะ แต่ที่กล้องผมอ่ะคัดมาแค่นี้ครับ.. ส่วนที่เหลือก็อยู่ที่กล้องของท่านอื่นๆอีกมากมายจริ งๆ
    แวะจอดรถถ่ายรูปกันทีนี่ โอ้วหลายกล้องเหลือเกิ้น!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 33_SERVICE อ่านข้อความ
    ทริปนี้ไมได้เจอกันเลย วิ่งตามกัน ตลอดเลย มีโอกาศจะวิ่งไปเที่ยวหานะครับ

ครับพี่ไอ แหมเสียดายจริงๆ ขนาดที่ว่าให้พี่เอกบอกให้พี่ 2 คน รอกันก่อนที่นครสวรรค์ ยังไม่ทันเลย..อิอิ
    ตามกันไม่ทันจริงๆครับ พลาดเลยไม่งั้นคงได้ร่วมวงสนุกกันแน่เชียว..อิอิ

เอางี้ดีกว่าพี่มีโอกาสเมื่อไหร่เมืองกาญฯเลยครับ บอกผมด้วยล่วงหน้านะครับ จะได้นัดพวกพี่เอกด้วย..หนุกๆ

Member ๓าดร๊าฟท์คุง's Avatar
    สถานที่
    Parman Kanchanaburi
    ขอบคุณ
    0

ทริปนี้สุดยอดจริงๆคับ ทั้งแแหก ทั้งล้ม ทั้งหลุด ทั้งแตก ตามๆกัน

เดินไปล้ม อยู่ข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่ข้างหลัง อิอิem84

Rude Boyz!!! sitholebabana's Avatar
    สถานที่
    Rude Boys!!!
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่ได้หลุดโค้งหรอก

วันนั้นไม่ได้เข้าโค้งเลย

ขับเข้าป่าไปเลย

๕๕๕

ไม่เดินแล้วเมื่อไหร่จะถึง

กัญชาไม่ใช่ธูปไม่ดูดก็ส่ง

Rude Boys !!!

Senior Member nookiedeed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เกินบรรยาย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

นุขี้ดีด นี่ สงสัยจะเป็นคนรักม้าจริงๆนะเนี่ยพ่อหนุ่ม..ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ๆ

เอ แถวเมืองกาญฯก็มีนะ..