หมดปัญญาจริงๆแล้วพี่ ช่วยหน่อยเรื่องไฟ+เครื่อง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: หมดปัญญาจริงๆแล้วพี่ ช่วยหน่อยเรื่องไฟ+เครื่อง

Junior Member boysaosim's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Post หมดปัญญาจริงๆแล้วพี่ ช่วยหน่อยเรื่องไฟ+เครื่อง

ผมใช้รถ64มา คือว่าเปลี่ยนหน้าทองขาวมาแล้วและตั้งห่างกัน0.2-0.3มม.+++++กับล้างคาบูลมาด้วย พอสตาร์เท่านั้นล่ะเสียงดังกลับปืนอีก ปัง+ปัง ควันขาวออกท่อ+คาบูล หมดปัญญาแล้วคับ

Member
    สถานที่
    นครสวรรค์
    ขอบคุณ
    0

ลองตั้งทองขาวใหม่

ถ้าไม่หายลองเปลี่ยนทองขาวดูครับ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ลองขยับดูใหม่ครับ ไล่ตั่งแต่เกือบชิดแล้วขยับไปทีละนิดถ้าไม่หายลองเช็ คสายไฟสีเหลือง2เส้นที่ต่อทองขาวดูว่าสายไปโดนไรป่าว มันอาจช๊อตลงดินได้ครับ แล้วตั้งหน้าทองขาวแต่ละครั้งลองดูไฟที่หัวเทียนด้วย ครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ถ้าอาการจะติดจะติดแล้วดังปังๆ แล้วสตาร์ทอีกเหมือนว่ามันมันหายไปไม่มีอาการจะติดเห มือนเดิมก็ คอนเด็นเซอร์ 1 ตัวนะครับ ปกติเปลี่ยนหน้าทองขาวกับคอนเด็นเซอร์มันสมควรจะเปลี ่ยนพร้อมๆกันครับ แต่ท่าอยู่ดีก็ดังปังขึ้นมาเฉยๆไม่มีอาการคล้ายจะติด จะติดก็ดูที่คาร์บูครับ (โดยส่วนตัวไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเวสป้ามาก แต่อาการไฟน่าจะไม่ทิ้งกับแลมครับ)
    เจี่ย โรงแลมบริการ 0863202341

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .....say hi

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โรงแลมบริการ อ่านข้อความ
    ถ้าอาการจะติดจะติดแล้วดังปังๆ แล้วสตาร์ทอีกเหมือนว่ามันมันหายไปไม่มีอาการจะติดเห มือนเดิมก็ คอนเด็นเซอร์ 1 ตัวนะครับ ปกติเปลี่ยนหน้าทองขาวกับคอนเด็นเซอร์มันสมควรจะเปลี ่ยนพร้อมๆกันครับ แต่ท่าอยู่ดีก็ดังปังขึ้นมาเฉยๆไม่มีอาการคล้ายจะติด จะติดก็ดูที่คาร์บูครับ (โดยส่วนตัวไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเวสป้ามาก แต่อาการไฟน่าจะไม่ทิ้งกับแลมครับ)
    ....condencer ซิจ๊ะ ไม่หลวมก็เสื่อม

Junior Member หอมนาน's Avatar
    ขอบคุณ
    0

1.ลองเช็คดูคาร์บู+นมหนูมันอาจจะเล็ก 2.เช็คดูหน้าทองขาวระยะกระทบของหน้าทองขาว ระยะห่างไม่จำเป็นต้อง0.2-0.3ขึ้นอยู่กับการสึกหรอของลูกเบี้ยว 3.ให้เช็คดูว่าแม่เหล็กจานไฟเคลื่อนหรือป่าว(แม่เหล็ กจานไฟรุ่นเดิมติดรถนะ)4.ง่ายๆเช็คดูว่าเขี้ยวหัวเที ยนห่างหรือป่าว5.คอยล์หัวเทียนก็มีส่วนะครับ (ลองเช็คดูตามขั้นตอนนะครับน่าจะดีขึ้น-ถ้าดีแล้วบอกช่วยต่อๆด้วยนะครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เวสป้าก็เหมือนคนล่ะครับ ป่วยก็หาหมอ
    ไปหาช่างเถอะครับ
    ปล.เราไม่รู้หรอกครับว่าอะไรเสียมั่ง หาช่างที่ไว้ใจได้ น่าจะเหมาะสมกว่า แต่ส่วนมากแล้วem93...อิอิ ช่างก็ต้องกินข้าวครับ กินมากกินน้อยไม่เท่ากัน หาที่เรารับได้ สบายใจทั้ง2ฝ่าย อิอิ

My Bike running on LPG

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน say hi..

condenser ...ให้เอาธงตีหัว เลยมันกลับอินเดียไปแล้ว

Bookmarks