ขอรบกวนเพื่อนๆชาว px ทุกคนนะครับ

ชื่อกระทู้: ขอรบกวนเพื่อนๆชาว px ทุกคนนะครับ

Senior Member MOSED MAN's Avatar
    สถานที่
    [ USE SCOOTER GANG ]
    ขอบคุณ
    0

Cool ขอรบกวนเพื่อนๆชาว px ทุกคนนะครับ

ผมอยากรู้ว่าระบบ ไฟ cdi ของ px 150 ใส่กับ spint 150 ได้หรือป่าวคับ ต้องมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้าง

เบื่อกับปัญหาหน้าทองขาวหน่ะคับ รบกวนช่วยทีนะครับเพื่อน em89
    SPRINT 177 CC.
    by. use scooter gang

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mosed man อ่านข้อความ
    ผมอยากรู้ว่าระบบ ไฟ cdi ของ px 150 ใส่กับ spint 150 ได้หรือป่าวคับ ต้องมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้าง

เบื่อกับปัญหาหน้าทองขาวหน่ะคับ รบกวนช่วยทีนะครับเพื่อน em89
    ใช้ชุดไฟของ PX นำมาใช้ได้หรือไม่ ไม่แน่ใจครับ แต่ถ้า cdi สปิ้นก็มีชุดสำเร็จ สำหรับเครื่องสปิ้นเลยก็มีนะครับ ลองถามตามร้านดู เพราะบางทีชุดแปลงตรงรุ่น อาจจะเป็น cdi ในเครื่องยนต์
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

ไม่ได้ครับหรือได้แต่ทำเยอะ
    ไม่ได้ตรงที่ ข้อเหวี่ยงไม่เท่ากันไม่สามารถใส่จานไฟของ พีเอ็กซ์ ได้ครับ 14กับ19 เพราะจานไฟของสปิน พันซ์เซอร์ของ พีเอ็กซ์ มันไม่อ่านครับ
    แต่ถ้าอยากทำก็ต้องไปหาแค้งฝั่งเล็กของรุ่น ค. มาใส่และหาข้อเหวี่ยงของ มันมาด้วย หรือไม่ก็ ข้อเหวี่ยง พีเอ็กซ์ มาด้วยจึงใส่ได้ พร้อมจานไฟและชุดไฟพีเอ็กซ์ มาอีกชุด

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MOSED MAN อ่านข้อความ

สปิ้นนี่แกนใหญ่ แกนเล็กหรอ ถ้าแกนเล็ก มีชุดสำเร็จแระ ราวๆไม่เกิน1000นึง แกนใหญ่ต้องแปลงนิดหน่อยก๊าฟ

ใช้ชีวิตอย่างอิสระ ท้าทายในสิ่งที่ถูกต้อง ลองในสิ่งที่แปลกใหม่ นี่แหล่ะ "LiFe StYle"

em97wit_wan@hotmail.comem97
    http://Banda22.hi5.com
    Bangkok & Phatthalung

Bookmarks