รบกวนถามเรื่องไฟ c70 ครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนถามเรื่องไฟ c70 ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนถามเรื่องไฟ c70 ครับ

รถผมแปลงระบบไฟเป็น cdi แล้วใช้แบต 12v. แต่ไฟหน้าไม่สว่างเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร จะสว่างก็ตอนเร่งเครื่องครับ ท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยได้รึป่าวครับ เพราะที่บ้านผมถนนมืดมาก (เพื่อนผมบอกว่าเป็นที่จานไฟ) ไม่ทราบว่าใช่รึป่าวคับ

ts32

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

Question up!!!

จานไฟ ตั้งไฟ ตั้งมาร์ค ระบบที่เกี่ยวกับไฟ ควรถอดทำความสะอาดบ้างครับ ทุกอย่างสัมพันธ์กันหมดครับ
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dukdik567 อ่านข้อความ
    รถผมแปลงระบบไฟเป็น cdi แล้วใช้แบต 12v. แต่ไฟหน้าไม่สว่างเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร จะสว่างก็ตอนเร่งเครื่องครับ ท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยได้รึป่าวครับ เพราะที่บ้านผมถนนมืดมาก (เพื่อนผมบอกว่าเป็นที่จานไฟ) ไม่ทราบว่าใช่รึป่าวคับ

ts32
    คุณต้องเปลี่ยนคอยแสงใหม่ เพราะของเก่าใช้งานมานานเกิดการเสื้อมสภาพ
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

Junior Member sku009's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Question

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ppj65 อ่านข้อความ
    คุณต้องเปลี่ยนคอยแสงใหม่ เพราะของเก่าใช้งานมานานเกิดการเสื้อมสภาพ
    ผมขอรบกวนถามเพิ่มเติมครับว่าไอ้คอยแสงนี้ มันอยู่ตรงไหนครับ ตัวเป็นยังไงครับ พอดีมีอาการใกล้เคียงกันครับ

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

Question

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sku009 อ่านข้อความ
    ผมขอรบกวนถามเพิ่มเติมครับว่าไอ้คอยแสงนี้ มันอยู่ตรงไหนครับ ตัวเป็นยังไงครับ พอดีมีอาการใกล้เคียงกันครับ
    คอยแสงมันอยู่ในมัดไฟอ่ะครับ เป็นขดลวดทองแดง
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Bookmarks