รถหอน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถหอน

Member หลวง...o's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถหอน

รถผมเวลาขับไปประมาน30-40มันจะมีเสียงหอนดังวีดดดดดดดดด
    มันเป็นเพราะอะไรครับและต้องเปลี่ยนตัวไหนบ้าง

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

เงียบพังดัง วิ่งคับ อิอิ
    รถหอนวิวๆๆๆ ไม่ใช่เรื่องใหญ่คับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Senior Member ArtC100's Avatar
    สถานที่
    BYMC Scooterclub & PX club thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หลวง...o อ่านข้อความ
    รถผมเวลาขับไปประมาน30-40มันจะมีเสียงหอนดังวีดดดดดดดดด
    มันเป็นเพราะอะไรครับและต้องเปลี่ยนตัวไหนบ้าง
    น่าจะเป็นชุดครัชคับ ลองดูๆ
    MyCar Volkswagen Bus 1975
    MyVespa PX150e & GL & Px150 & 90 Racer
    เห็นกุนิ่ง ใช่กุหยิ่ง ที่จิงกุบ้า !!!
    BYMC Racing Project
    จำหน่ายจัดหาอะไหล่ เดิม&แต่ง เวสป้า+แลมทุกตามลิ้งด้านล่างเลยคับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

วิญญาณหมาที่เจ้าของคนก่อนชนมามันไม่ยอมออกครับ มันสิงห์อยู่ในรถนั่นหล่ะ กลางคืนมันจะมานอนบนเบาะ คุณไม่เคยเห็นหรอก หึหึ

ล้อเล่น อาการท่าจะหนักเลยล่ะคับ ปกติมันไม่หอนง่ายๆ ท่าทางจะต้องผ่าซะแล้ว มีปัญหาน้ำมันแดงๆหยดใต้เครื่องด้วยมั้ยครับ หรือปัญหาสตาร์ทยาก ถ้าเจอปัญหานี้ทั้งคู่ เหอๆ ผีหมาจริงๆล่ะ(ย้อเย่น) ไม่ใช่ล๊ะ ต้องผ่าเปลี่ยนลูกปืนใหม่ทั้งเซ็ตเลยครับ แกนเพลาข้อเหวี่ยงก็ต้องพอกแล้วกลึงใหม่ ท่าทางจะสึก อันนี้ผมแนะในทางที่เลวร้ายที่สุดน๊ะ ไม่ต้องกลัวครับซ่อมคราวนี้ในกรณีเปลี่ยนทุกอย่างประ มาณ1หมื่น em84 แต่อีกหลายปีมั่กๆกว่ามันจะตามมาหลอกหลอนอีก

โชคดีคับ

My Bike running on LPG

Junior Member sixsogo666's Avatar
    สถานที่
    ไม่อยากมี ใครชวน ก็ไป
    ขอบคุณ
    0

เสียงพัดลม รึป่าว ครับ
    SIX E-mail:s.tanawat@hotmail.com

Vespa & Lambretta
    Classic Bike
    FoR PASSION
    NOT FOR FASHION
    ทัวร์จนเป็น PRO

Senior Member Tsun@mi's Avatar
    สถานที่
    มั่วๆในลำปาง
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเป็นที่เฟืองเกียร์นะครับ มันอาจจะเป็นตามด (สนิมกินเป็นจุดๆ เล็กๆ)

ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

น่าจะหอนเพราะชุดเฟืองครัส

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

น่าจะหอนเพราะชุดเฟืองครัส
    ค่าใช้จ่าย...แก้อาการหอนนี้....แพงไหมครับ พอประเมินราคาได้ไหม...
    เนื่องด้วย ใช้ px เหมียนกัน...อาการหอน วีดดด แต่ถ้าขี่เร็วๆ แรงๆ เสียงหาย...
    (แต่ผมไม่ได้ขับแรง ขี่ธรรมดาๆ 40-60) รบกวนด้วยคร๊าฟฟ
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Bookmarks