พี่ครับขอถามหน่อยรถไม่มีทะเบีนยแล้วโดนชน แล้วถ้าเราไม่ผิดเราไม่มีสิทธิ์เรียกร้องเลย..

ชื่อกระทู้: พี่ครับขอถามหน่อยรถไม่มีทะเบีนยแล้วโดนชน แล้วถ้าเราไม่ผิดเราไม่มีสิทธิ์เรียกร้องเลย..

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ครับขอถามหน่อยรถไม่มีทะเบีนยแล้วโดนชน แล้วถ้าเราไม่ผิดเราไม่มีสิทธิ์เรียกร้องเลย..

คือวันนี้ผมขี่xlอยู่กำลังเลี้ยวเข้าซอยซึ่งรถติด แล้วผมจอดรอรถว่างอยู่หน้ารถเมล์สาย132ปอ.พระโขนง-บางพลีซึ่งผมคิดว่าเค้าต้องเห็นแต่เค้าใส่ผมเลยทั้งท ี่ช่องข้างหน้ามีอยู่นิดเดียว แล้วขานดเสียงคนตะโกนร้องดังเม่งยังไมหยุด
    ยังจะเดินหน้าต่ออีกผมตัดสินใจทิ้งรถทัน ไม่ใช่มีผมคนเดียวนะแฟนผมซ้อนด้วย ถ้าผมไม่ทิ้งรถผมกับแฟนคงโดนทับตายแล้ว
    ...................แล้วมันยังไม่ลงมาดูอีก....เม่งเ ลวจริงๆ.........
    และในระหว่างที่มีคนมาช่วยผมยกรถออกมันขับออกไปเลย.. ...............
    ผมต้องทำไงครับในเมื่อรถผมNo-Book........และถ้ าผมกับแฟนตายล่ะก็ตายฟรีเลยหรือ.................... ....
    และไม่ใช่แค่นี้ผมยืมรถคนอื่นขับตามมันไปถึงพระโขนง. ...มันกลับบอกว่ามองไมเห็น.....ไม่เห็นชนเลย...ผมเรี ยกมันลงมามันก็ไม่ลงอีก..........
    อย่างนี้ควรทำไงดี..........แต่ถ้าไม่มีคนห้ามผม.... ...ผมคงจะศาลเตี้ยกับมันไปแล้ว
    ............คนขับรถเมล์อย่างนี้ดีหรือ......ผมจอดอย ู่ข้างหน้ามันบอกว่ามองไม่เห็น.........แล้วผู้โดยสา รที่นั่งรถมันไปล่ะ........จะฝากชีวิตมันได้หรือ
    ......................ปอ.132......เลขรถ19.......บางพลี.พระโขนง
    ถ้าผมเรียกร้องอะไรมันไม่ได้....จริงๆ........คงต้อง อย่างว่าแหละมั้ง

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

คงจะยากครับเพราะรถเราNo-Bookถึงเราจะเป็นฝ่ายถ ูกก็กลับกายเป็นฝ่ายผิด ผมเคยโดน 18ล้อเบียดเอาเกือบตายได้มาแค่ 500 เพราะรถที่ขี่ไปภาษี พรบ ขาดหมด รถก็พังแถมต้องออกค่ารักษาส่วนเกินเองอีก

Junior Member bazelus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องแบบนี้ไม่มีประสบการณ์ครับ แต่เอาใจช่วยครับ
    ผมคิดว่าน่าจะยังมีวิธีทางเรียกร้องค่าเสียหายอยู่คร ับ ยังไงเอาใจช่วยครับ

Bookmarks