สงสัยเรื่องปลั๊กหัวเทียน..ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สงสัยเรื่องปลั๊กหัวเทียน..ครับ

aCtArt_ClassiC mocr_a's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สงสัยเรื่องปลั๊กหัวเทียน..ครับ

ตามประสาคนไม่รู้ครับ...ยังมือใหม่ เรื่องปลั๊กหัวเทียนผมเปลี่ยนที่ร้านซ่อมเป็นแบบธรรม ดาราคาไม่กี่สิบบาท ปรากฎว่าหัวเทียนด้านซ้ายมีไฟรั่วระหว่างปลั๊กกับเคร ื่อง อาการนี้มีผลเสียกับเครื่องหรือไม่..และถ้าหันไปหาขอ งแท้..Hm แล้วอาการนี้หายไหมครับ และใช้ของแท้แล้วทำให้เครื่องทำงานดีกว่าไหม เพราะราคาต่างกับนับสิบเท่า...สงสัยมากครับ บอกผมทีem84

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mocr_a อ่านข้อความ
    ตามประสาคนไม่รู้ครับ...ยังมือใหม่ เรื่องปลั๊กหัวเทียนผมเปลี่ยนที่ร้านซ่อมเป็นแบบธรรม ดาราคาไม่กี่สิบบาท ปรากฎว่าหัวเทียนด้านซ้ายมีไฟรั่วระหว่างปลั๊กกับเคร ื่อง อาการนี้มีผลเสียกับเครื่องหรือไม่..และถ้าหันไปหาขอ งแท้..hm แล้วอาการนี้หายไหมครับ และใช้ของแท้แล้วทำให้เครื่องทำงานดีกว่าไหม เพราะราคาต่างกับนับสิบเท่า...สงสัยมากครับ บอกผมทีem84
    ไม่จำเป้นต้องใช้ของแท้ก็ได้ครับ(รถผมก็ใช้ปลั๊กngk) ของถูกคุณภาพก้ตามราคาแหละครับ ลองเปลี่ยนอันใหม่ดู หรือไม่ก็ปลั๊กมือ2ดีๆจากเชียงกงดู(เพื่อนผมใช้อยู่ก ็ไม่มีปัญหาอะไร)
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

aCtArt_ClassiC mocr_a's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน thk

em95ครับ..ขอบคุณคร้าบ...

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อย่าคิดว่าปลั๊ก hm จะดีเสมอไปครับ ไฟรั่วออกมาก็มี (รถผมเองแหละ วิ่งกางคืนมีไฟออกมาดินได้ด้วย 555) การซื้อขายอยู่ที่ความพอใจครับ อย่าไปตามกระแสมาก

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Bookmarks