มีน้ำมัน เปรอะ ที่แผ่นตรงนี้........รบกวนใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ไขที

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีน้ำมัน เปรอะ ที่แผ่นตรงนี้........รบกวนใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ไขที

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีน้ำมัน เปรอะ ที่แผ่นตรงนี้........รบกวนใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ไขที

แผ่นวงกลม.....ครึ่งแผ่นช่วงบนไม่เลอะครับ แต่ครึ่งแผ่นล่างนี่มีคราบน้ำมัน ไม่รุ้น้ำมันเครื่อง หรือเบนซิล
    เวลาเบรก....ก็เบรกไม่ลากล้อ แต่มันกว่าจะหยุด.......(ยังไม่เคยแกะมาดู กลัวใส่คืนไม่เป็น)
    เติม 500cc ทุกครั้งเวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

อาการนี้..ผิดปกติไหม
    อาการนี้...มีตัวไหนเสียป่าว เช่นซีล ฯลฯ
    อาการนี้...ทำเองได้ไหมครับ หรือต้องเข้าร้าน

*ขออนุญาติยืมรูปเจ้าของหน่อยนะครับ พอดีของตัวเองกล้องยังไม่ทันมา....ขอยืมหนอ่ยนะครับเ ป็น ตัวอย่าง

รูป รูป  

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

ลองเปลี่ยนซิลล้อดูก่อนคับอัถอดล้อออกจะเห็นนี้ทำเอง ได้
    แต่เวลาตอกใส่ต้องค่อยๆๆตอกคับไม่ก้อไปหัยร้านเปลี่ย นดู
    ไม่เท่าไร
    ถ้าไม่หายก้ออาจต้องพอกกลึงเพลาหลังใหม่คับ

น้ำมันที่ไหลจาจมาจากเพลานั้นละคคับ 2กรณีด้านบน
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถ้า....ปล่อยไว้แบบนี้ นานๆไปจะ ส่งผลไรมากมายไหมครับ.......รบกวนบอกหน่อยครับ

แต่อื่นๆโดยรวมก็ดีครับ...
    ขอบคุณมากที่ตอบให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โมโมะคุง : 24-01-2009 เมื่อ 16:52

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

เบรคไม่อยู่

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

ลดปริมาณนำมันเครื่องด้วยนะครับมันมากไปครับ เติมถึงรู้ที่เติมไหลออกก็ พอแล้วครับ

ถ้ายังสงสัยหรือมีปัญหาเกี่ยวกับ Vespa เชิญเข้าไปสอบถามที่บอร์ดกลุ่ม
    194 SCOOTER CLUB KHON KAEN โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ได้ครับ ยินดีให้ข้อมูลครับ หรือ083-143-2080 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย b_b_ball : 15-02-2009 เมื่อ 19:03

Junior Member kook_kaii>.<'s Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โมโมะคุง อ่านข้อความ
    แผ่นวงกลม.....ครึ่งแผ่นช่วงบนไม่เลอะครับ แต่ครึ่งแผ่นล่างนี่มีคราบน้ำมัน ไม่รุ้น้ำมันเครื่อง หรือเบนซิล
    เวลาเบรก....ก็เบรกไม่ลากล้อ แต่มันกว่าจะหยุด.......(ยังไม่เคยแกะมาดู กลัวใส่คืนไม่เป็น)
    เติม 500cc ทุกครั้งเวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

อาการนี้..ผิดปกติไหม
    อาการนี้...มีตัวไหนเสียป่าว เช่นซีล ฯลฯ
    อาการนี้...ทำเองได้ไหมครับ หรือต้องเข้าร้าน

*ขออนุญาติยืมรูปเจ้าของหน่อยนะครับ พอดีของตัวเองกล้องยังไม่ทันมา....ขอยืมหนอ่ยนะครับเ ป็น ตัวอย่าง
    เป็นธรรมดาครับ...Vespa

1234 nu_dracula1's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนๆๆ ....ไปทุกที่ที่มีปั้ม
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนซิลล้ออ่ะลองดู

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ซีลล้อหลังคับ เปลี่ยนก็50บาท แต่ถ้าเพลาล้อหลังสึกก็ตามราคาช่างที่มันคิดจะฟันเรา เลย ผมเคยทำไป600เมื่อหลายปีที่แล้ว อิอิ
    ห้าสิบกว่าขวบแล้วรถผม ทำให้สมบูรณ์จะเก็บเข้าโกดังแล้ว นานๆขี่ทีพอ

My Bike running on LPG

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

1.ซีลล้อหลัง
    2.โอริ่งเตะครัสรั่ว
    3.โอริงชามครัสรั่ว
    4.น๊อตเฟืองเกียร์4ชั้นคลาย

และลองเช็คให้สะอาดแล้วลองก้มดูว่าไหลมาจากไหนครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks