ทำเว็บไซต์ คิดว่ายังไง

ชื่อกระทู้: ทำเว็บไซต์ คิดว่ายังไง

NIMIN
    สถานที่
    ไม่มีกลุ่มครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำเว็บไซต์ คิดว่ายังไง

ขอความคิดเห็นหน่อยนะ ถ้าผมจะทำเว็บไซต์สวยๆสักเว็บ โดยเว็บนี้เอื้อประโยชน์ให้สมาชิกจริงๆ คิดว่ายังไง

เกิดคำถามแล้วหล่ะสิ เอื้อประโยชน์ ยังไงหล่ะ

1. แหล่งระดมความคิดเห็นของเพื่อนๆ ที่มีรถโบราณและต้องการหาเพื่อนแถวถนนเพชรเกษม
    2. ประชาสัมพันธ์ ข่าวสาร กิจกรรม
    3. เสริมด้วยกีฬา เช่น ฟุตบอล ง่ะ ชอบมากตั้งทีมเลยดีม่ะ
    4. พูดคุยปรึกษาเรื่องทั่วไป เฮฮา สร้างประโยชน์ให้กับเพื่อนมนุษย์
    5. แหล่งรวมข้อมูล บทความ อันเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ใครมีความรู้ด้านไหนลองดู
    6. ความภูมิใจง่ะ
    7. สร้างอาชีพถ้ามีโอกาส
    8 ....... (ยังคิดไม่ออก)

ซึ่งผมคิดว่าจะเป็นประโยชน์มากสำหรับเพื่อนๆ ถึงแม้ว่าจะยังไม่เคยเจอใครเลยสักคน
    ทั้งหมดนี้ผมคิดว่าผมจะออกทุนทรัพย์ และออกแรงทำเว็บไซต์ไปก่อน
    ถ้าได้รับการตอบรับอย่างดีจะค่อยๆปรับปรุงให้ดีขึ้นเ รื่อยๆ

แล้วเพื่อนๆคิดว่ายังไง

omiomi's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น่าสนใจคับ

แหล่ม..

Senior Member kkk 95's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม
    ขอบคุณ
    0

ก็ดี ถ้าทำได้
    แล้วมัน จะเอาข้อมูลอะไรไปลง
    และจะมีหัวข้อไรบ้าง
    พอจะยกตัวอย่าง
    หรือมีเวป ชมรมอื่นให้ดูปะ
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    Phetchkasem Road Club

รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม

NIMIN
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาหล่ะ

เว็บอ่ะทำง่าย แป๊ปเดียวก็เสร็จ ก็พอมีฝีมืออยู่บ้าง ถ้าเอาสวยก็นานขึ้นไปอีกหน่อย แต่อยากได้สวยๆไว้ก่อน

แนวความคิดหรอ :

อยากทำอะไรที่เป็นเว็บของชมรมโดยใช้ชื่อเดิม ชมรมรถโบราณเพชรเกษม ข้อมูลต่างๆจะหาได้จากเว็บไซต์ทั่วไป

พื้นที่บริเวณที่เราอาศัยอยู่กันคือถนนเพชรเกษม(ยาวม ากเลยถนนอะไรไม่รู้) หัวข้อต่างๆจะเอื้อประโยชน์ให้เพื่อนๆ

สมาชิกทุกคนเช่น อู่ซ่อมรถ ร้านอาหารแนะนำ ร้านขายอะไหล่ จุดนัดพบ อาชีพ(ตรงนี้ต้องถามก่อนว่าเพื่อนๆถนัด

อะไรกันบ้าง เอามาเป็นอาชีพเสริมได้ไหม) ประชาสัมพันธ์กิจกรรม(กิจกรรมทำความดี ท่องเที่ยว กีฬา ข่าวสาร)

โดยเว็บไซต์จะอยู่ในรูปของเว็บบอร์ดเหมือนเดิม ประเด็นหลักเป็นบ้านของเราจริงๆไม่ได้ยืมที่ของใครอา ศัยอยู่

(ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ผมจะออกให้ก่อนในช่วงแรก หากเป็นที่พอใจได้รับการตอบรับที่ดีจะเริ่มหาผู้สนับ สนุน)

หมายเหตุ: กรณีที่เราอยากเล่นฟุตบอล(แถวไหนมีสนามฟุตซอลให้เช่า บ้างหนอ) อาจจะมีการตั้งเป็น สโมสรรถ

โบราณเพชรเกษม ก็เป็นได้ตรงนี้ขึ้นอยู่กับเพื่อนๆในสโมสร

เท่านี้ก็น่าจะเป็นเหตุผลที่เพียงพอสำหรับการทำเว็บไ ซต์ ~ ทุกอย่างเป็นจริงได้หากตอบตกลง ไม่ได้เป็นแค่การ

เพ้อฝัน~~~~ em97

Senior Member kkk 95's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น่าสน

ต้องมาคุยกันคับในกลุ่ม
    ยังไม่ต้องรีบทำก็ได้คับ
    มาทำความรู้จักกันก่อน
    เรื่องอย่างนี้ผมตัดสินใจเองคนเดียวไม่ได้
    ต้องให้ในกลุ่มรู้เรื่องด้วยคับ
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    Phetchkasem Road Club

รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม

NIMIN
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คุกคิก

เห็นว่าวันเสาร์นี้มีนัดกัน ผมเลยคิดว่าจะไปด้วย เจอกันหล่ะกัน อาจจะได้คุยกันเรื่องนี้ด้วยนะ เสารนี้เจอกัน!!!

Junior Member
    สถานที่
    Pechkasem Road Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เบี้ยวด้วยคน

Junior Member pause96's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณเพชรเกษมคลับ
    ขอบคุณ
    0

สโมสรรถ

โบราณเพชรเกษม เข้าท่าๆ

ดันไป

Bookmarks