ทริป รับลมหนาวที่เขาค้อ 24 -25 มกราคม 2552

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทริป รับลมหนาวที่เขาค้อ 24 -25 มกราคม 2552

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริป รับลมหนาวที่เขาค้อ 24 -25 มกราคม 2552

เสร็จสิ้นแล้วครับสำหรับภาระกิจ ทริปเขาค้อ
    เตรียมตัวมาเป็นเดือน มีอุปสรรคบ้างนิดหน่อย แต่ทุกอย่าง
    ก็ยังคงต้องดำเนินตามแผนการที่วางไว้ต่อไป
    ทริปนี้ อาชัยติดภาระกิจเนื่องในวัน ตรุษจีน
    ป๋าอูนติดภาระกิจทางครอบครัว เลยไม่ได้เอา THUNDER BIRD ไป
    แต่ก็ตามไปถ่ายรูปให้ทุก SHOT งานนี้ไม่มีป๋าอูนคงจะไม่มีเรื่องราว
    ที่เล่าผ่านรูปภาพมาให้ชมกัน ขอบคุณมากครับป๋า
    ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ร่วมเดินทางไป เขาค้อ ด้วยกันในครั้งนี้
    มันส์ มาก ๆ แถม เมากันปลิ้น เลย
    em97 SEE YA NEXT TRIP em97

ออกจาก ชัยนาท ได้สัพัก ก็แวะกินข้าวกันที่ ตาคลี เพื่อ รอ พี่บอย

พี่บอย มาถึงก็กระจกหลุด แวะ ซ่อมแซมแล้วก็ออกเดินทางต่อ

ออกเดินทางจากตาคลีเพื่อไป เจอพี่แตนและน้องโอม ที่ ซับสมอทอด 100 กว่าโล แบบ NONSTOP
    ก้นชาเล็กน้อยถึงปานกลาง

เจอพี่แตนกับโอมแล้วก็เดินทางต่อสู่ตัวเมือง เพชรบูรณ์

เท่ห์จริง ๆ เลย คันเนี๊ยะลีลามีให้เห็นตลอด

แวะเติมน้ำมัน ซื้อเสบียงเหล้า เครื่องดื่ม ขึ้นไปข้างบน เฉพาะค่าเหล้าเครื่องดื่มเฉย ๆ
    ไม่รวมอาหาร กดไป 3400 บาท อะไรจะขนาดนั้น คริคริ

[

หลังจากซื้อเสบียง เติมน้ำมันเสร็จก็ลุยกันต่อ
    จากภาพ กำลังเลี้ยวเข้า สู่ อ.เขาค้อ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 26-01-2009 เมื่อ 14:14

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มุ่งหน้าสู่ พระตำหนักเขาค้อ

ถึงหน้าพระตำหนักเขาค้อ ก็แวะกินข้าว ก่อนเข้าที่พัก

ณ ที่พักของเราในค่ำคืนนั้น

น้ำตาลยังต้องหลีกทางให้กับคู่นี้

โอม กับ พี่แตน

พี่บอย กับ ป๋าอูน

ป๋าแจน โดนแทงตลอดทั้งคืนในวงเหล้า

น้าเอิร์ก กับ เชฟจุ๊บ

หลังจากดวลเหล้ากันจนถึงเที่ยงคืนเป๊ะ ก็เข้านอนเพื่อเตรียมตัวลุกมาดูพระอาทิตย์ขึ้น ณ ยามเช้า
    ที่พระตำหนักเขาค้อ ชื่นใจจริง ๆ
    แต่ที่ลากสังขารลุกขึ้นมาดูก็มีเพียง ผม ป๋าอูน และ น้าเอิร์ก นอกนั้น สลบเรียบ

พระอาทิตย์ยามเช้าแสงแรกของวันใหม่

หมดแล้วครับภาพสำหรับ ทริปเขาค้อ
    ขอบคุณป๋าอูนเป็นอย่างยิ่งที่ทำให้ได้ภาพสวย ๆ มาลงในบอร์ดอย่างมากมาย
    ขอบคุณอาหารอร่อยจาก ปุ๊กกี้ ของ น้าเอิร์ก
    ขอบคุณพี่เปิ้ล ที่เป็นรถ SERVICE ให้พวกเรา
    และขอขอบคุณสมาชิกทุก ๆ ท่านในทริปนี้
    ที่ทำให้ทริปนี้ สนุก สมบูรณ์
    สิ้นปีนี้เจอกันใหม่ครับ กับ BIG TRIP สู่ภาคเหนือ ครับ
    โชคดีครับทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 26-01-2009 เมื่อ 16:56

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจากเก็บข้าวของเสร็จก็ออกเดินทางกันเพื่อกลับบ้า น
    เป็นอันเสร็จสิ้นภาระกิจในทริปนี้

เจอกันใหม่สิ้นปีนี้ครับ ทุกคน

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em97em97em97em97em97
    แม้งานนี้จะไม่มีตัวตนของ T-BIRD แต่ก็สนุกดีกับการเก็บภาพสวยๆแทน
    และก็เป็นอีกทริปที่บอกถึงความพร้อมทั้งรถและคนเตรีย มตัวกันไว้ให้พร้อมอยู่เสมอ
    ไว้เจอกันบิกทริป

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking ภาพสวยครับ

ซักวันอาจจะได้เจอกันครับพี่ๆ..
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ซักวันอาจจะได้เจอกันครับพี่ๆ..
    ด้วยความยินดีครับคุณ tongmoto

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    em97em97em97em97em97

แม้งานนี้จะไม่มีตัวตนของ t-bird แต่ก็สนุกดีกับการเก็บภาพสวยๆแทน
    และก็เป็นอีกทริปที่บอกถึงความพร้อมทั้งรถและคนเตรีย มตัวกันไว้ให้พร้อมอยู่เสมอ
    ไว้เจอกันบิกทริป
    ขอขอบคุณป๋าอูน triumph t-bird อีกครั้ง
    ที่เก็บภาพตลอดการเดินทางทั้งไปและกลับ ไม่งั้นคงไม่มีภาพเท่ห์ ๆ
    สวย ๆ มากเล่าเป็นเรื่องราวให้ได้ชมกันเป็นแน่
    เจอกัน big trip เพื่อน
    /\2/\2/\2/\2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ หวังว่าคงจะได้เจอกันเร็ววันนี้ครับ

ขอบคุณ
    0

เมื่อวานเอา dvd presentation ทริปเขาค้อไปให้พี่แตนและโอมดู

พี่แตนฝากชมว่าถูกใจมากงานหน้าไม่มีพลาดกล้องแน่ๆ และรู้แล้วว่ามันไม่ได้อยู่ที่รถครับ

แต่มันอยู่ที่ลีลาคนขี่มากกว่าที่ทำให้มีทั้งรูปรถแล ะรูปเรา/\2
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เดี๋ยวผมเอาทริปเชียงใหม่ไปฝากทำบ้างน่ะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    เมื่อวานเอา dvd presentation ทริปเขาค้อไปให้พี่แตนและโอมดู

พี่แตนฝากชมว่าถูกใจมากงานหน้าไม่มีพลาดกล้องแน่ๆ และรู้แล้วว่ามันไม่ได้อยู่ที่รถครับ

แต่มันอยู่ที่ลีลาคนขี่มากกว่าที่ทำให้มีทั้งรูปรถแล ะรูปเรา/\2
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เดี๋ยวผมเอาทริปเชียงใหม่ไปฝากทำบ้างน่ะครับ
    ได้เลย เดี๋ยวผมจัดให้ เอาไฟล์รูปมาแล้วกันเดี๋ยวนั่งทำให้
    ต้องยกยอดความดีให้กับป๋าอูนคนถ่ายรูปไปเต็ม ๆ ครับ งานนี้
    /\2 ถ่ายขณะ ACTION ได้อารมณ์มาก สุดยอด /\2
    /\2/\2/\2/\2/\2/\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ป่าอูน บอกโอมเอารูปในกล้องโอมลงหน่อยครับ
    /\2 อยากดู /\2

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    ป่าอูน บอกโอมเอารูปในกล้องโอมลงหน่อยครับ

/\2 อยากดู /\2
    รู้สึกว่าโอมจะไม่ได้ถ่ายเลยนะเท่าที่คุยกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thai-korea : 02-02-2009 เมื่อ 08:20

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รู้สึกว่าโอมจะไม่ได้ถ่ายเลยนะเท่าที่คุยกัน
    em87 อดเป็นนายแบบ 40 D เลย em87

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Talking

รูปจุใจมากเลยค่ะ ภาพสวย บรรยากาศก็ดีจัง

เท่ห์กันทั้งคนและรถ

ซักวันจะไปพิชิตเขาค้อให้ได้
    แต่ซีของกลุ่มนู๋นี่ซิ จะไหวมั้ยเนี่ย em93
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ
    รูปจุใจมากเลยค่ะ ภาพสวย บรรยากาศก็ดีจัง

เท่ห์กันทั้งคนและรถ

ซักวันจะไปพิชิตเขาค้อให้ได้

แต่ซีของกลุ่มนู๋นี่ซิ จะไหวมั้ยเนี่ย em93
    สบาย ๆ ครับตอนขาขึ้นเขาผมเห็น กลุ่ม รถ C
    ไปกันหลายคันน่ะครับ ไปได้ ๆ ครับ
    สบายดีน่ะครับคุณโจโจ้
    em19em19em19

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    สบาย ๆ ครับตอนขาขึ้นเขาผมเห็น กลุ่ม รถ c

ไปกันหลายคันน่ะครับ ไปได้ ๆ ครับ
    สบายดีน่ะครับคุณโจโจ้

em19em19em19
    ไอ ต้อนรับวาเลนไทน์เล็กน้อยค่ะ

ขึ้นเขาค้ออาจจะไหว แต่จากภูเก็ตไปนี่ซิค่ะ จะไหว๊หรอพี่ อิอิ
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู