400 ขายแลก - หน้า 2

ชื่อกระทู้: 400 ขายแลก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

boss ลงรูปรถให้ดูหน่อยครับ เบอร์ด้วย

สถานที่
    noname
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบ

รถมีปัญหามั้ยคับ ขี่ได้หรือป่าว คาบูร์มีปัญหามั้ย หรือว่าจอด
    อินวอยส์ปลอมหรือป่าว รถคันนี้เป็นคันเดียวกับที่แจ้งความดำเนินคดีไว้หรือ ป่าว
    ถ้าไม่ใช่ต้องขอโทษด้วย อาจจะจำสับสน แต่ผมว่าน่าจะใช่

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบคุณ zaseedsard

ใช่ครับผมค้างค่าอินวอย 3000 บาทครับ
    ที่ผมไมยอมจ่ายส่วนที่ค้างเพราะตกลงซื๊อกันตอนแรกคือ 35000 คือเอามาขี่ได้เลย
    ผมก็จะจ่ายส่วนที่ค้างให้ แต่พอเจอรถแล้ว เหมือนผมซื๊อซากรถมายังไงยังงั้นเลย
    คือรถไม่ติด นำมันเครื่องไม่มี ปลอกมือแต่ละข้างยังไม่เหมือนกันเลย สรุปผมต้องเอารถมาทำอีก
    หมด 4000 -5000 บาท คาร์บู*หัวเทียน*เปลี่ยนนำมันเครื่อง*ซีนโช้คหน้าแตก กระจาย พัง

พี่น้องไทยสกู๊ตเตอร์ครับเป็นศาลให้ผมทีครับว่าเงิน3 000บาทกับที่เขาทำกับผมสมควรแล้วเหลือยัง
    แล้วยังกล้าแจ้งดำเนินคดีอะไรอีก ผมไม่รู้น่ะว่าแจ้งจริงหรือเปล่า แต่ถ้าคุณทำแบบนี้จริงคำว่าคุณธรรมผมถามตรงๆมีไหมครั บ

Senior Member ตั้มNITTO's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE MAHASAKHAM
    ขอบคุณ
    0

สนใจแลกKSRอ่ะป่าว
    TUMza 089-3943743

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tiffyja อ่านข้อความ
    ใช่ครับผมค้างค่าอินวอย 3000 บาทครับ
    ที่ผมไมยอมจ่ายส่วนที่ค้างเพราะตกลงซื๊อกันตอนแรกคือ 35000 คือเอามาขี่ได้เลย
    ผมก็จะจ่ายส่วนที่ค้างให้ แต่พอเจอรถแล้ว เหมือนผมซื๊อซากรถมายังไงยังงั้นเลย
    คือรถไม่ติด นำมันเครื่องไม่มี ปลอกมือแต่ละข้างยังไม่เหมือนกันเลย สรุปผมต้องเอารถมาทำอีก
    หมด 4000 -5000 บาท คาร์บู*หัวเทียน*เปลี่ยนนำมันเครื่อง*ซีนโช้คหน้าแตก กระจาย พัง

พี่น้องไทยสกู๊ตเตอร์ครับเป็นศาลให้ผมทีครับว่าเงิน3 000บาทกับที่เขาทำกับผมสมควรแล้วเหลือยัง
    แล้วยังกล้าแจ้งดำเนินคดีอะไรอีก ผมไม่รู้น่ะว่าแจ้งจริงหรือเปล่า แต่ถ้าคุณทำแบบนี้จริงคำว่าคุณธรรมผมถามตรงๆมีไหมครั บ
    กราบสวัสดี พี่น้อง ชาว ไทยสกู๊ตเตอร์ ทุกท่านครับ

... ผม คือ คนขาย รถคันนี้ ให้เจ้าของ ที่ลงประกาศขายครับ

ทั้งนี้ ผมได้นั่ง นิ่งๆ ไม่ได้ เอ่ยปากอะไร และไม่เคยแหกปากเรียกร้องอะไร.......

ผมขอ ตอบ ข้อสงสัย (หรือร้อนตัว) ของ เจ้าของกระทู้นี้ซักนิดครับ

ราคาซื้อขาย ตกลงกันไว้ ที่ 38000 บาท พร้อมส่ง ราคานี้เครื่องติดให้ ประกอบให้

เป็นคัน (รถประกอบใหม่ จากญี่ปุ่น มือแรก )

สาเหตุ ที่ รถ สภาพแบบนั้น เพราะ รถยังไม่ได้บิ้วท์ ยังไม่ได้ทำ ประกอบ ยืนคันขึ้นมา ยังไม่เสร็จดี

ความผิดส่วนนึงของผม ของช่างที่ร้านของผม ก็คือล่าช้า ซึ่งเป็นเรื่องที่ผมก็ กล้าพอ ที่จะยอมรับ

ว่ารถมันเสร็จช้ากว่าที่นัดกันไว้ แต่ทาง จขกท. ต้องการรถไวที่สุด และสั่งให้ส่งไปเลย

ก่อนทำการส่งรถไปให้ ผมได้ ส่งรูปไปให้เจ้าของพิจารณา ดู ก่อนที่จะทำการส่งไปให้

ทั้งที่ผมไม่เคยปล่อยรถก่อน ที่จะทำการเช็ค

ซึ่งเจ้าของรถคันนี้ ก็ยินยอมรับในสภาพ...แต่ท้ายที่สุด ก็หักคอผม เหลือ 35000 บาท

กราบเรียนเจ้าของกระทู้ และพี่น้อ่งผองเพื่อนทุกๆท่าน ผมโดนหักคอไปสามพันบาท

แต่ไม่เคยเรียกร้อง แหกปาก ป่าวประกาศอะไรออกไป ผม นิ่งๆ อยู่เงียบๆ เป็นเวลาเกือบสองปี

ไม่เคย คิดอะไร เสียไปแล้ว เสียกันไป ไม่เคย ตีโพยตีพายอะไร เพราะผมเกรงใจเพื่อนเจ้าของรถ

ที่ทำการติดต่อซื้อขายมา (เรียกง่ายๆว่า เพราะรู้จักกัน เล่นรถด้วยกัน แม้จะไม่เคยเห็นหน้าคร่าตากันลย)ผมก็ไม่ได้ติดใจเอาค วามอะไร ให้ม้นจบไปด้วยดี

แล้ว วันนี้ เจ้าของรถ มาป่าวประกาศออกมาแบบนี้ ผมก็เลย ขออนุญาติ ออกมาแถลงไข ในสิ่งที่เจ้าของกระทู้ ออกมาโจมตีผมก่อน ...

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ด้วยรัก

ที GBMAN 084-4687073 [email protected] [email protected]

อ้อ ครับ อีกอย่างนึงที่ผมติดใจก็คือ

แล้วยังกล้าแจ้งดำเนินคดีอะไรอีก ผมไม่รู้น่ะว่าแจ้งจริงหรือเปล่า แต่ถ้าคุณทำแบบนี้จริงคำว่าคุณธรรมผมถามตรงๆมีไหมครั บ[/QUOTE]

รถผมสภาพไม่ดี ผมแจ้งคุณล่วงหน้าก่อนยกไปแล้ว ไม่ใช่ไม่บอกนะ บอกว่ามันยังไม่ดี อย่าเพิ่งเอาไปเลย (ข้อความนี้ผมมีพยานนะครับ )

ปล.2 รถอินวอยซ์ประกอบใหม่ เป็นรถมือสองจากญี่ปุ่น สภาพภายนอก ก็ต้องทำใจยอมรับ
    สิ่งที่มาไม่สมบูรณ์ ราคา อิมเพ้าท์ที่ซื้อมา (พี่ๆ ที่เล่นรถ และซื้อรถโกดังน่าจะพอทรราบราคารถรุ่นนี้ ผมบอกตรงๆครับ ต้นทุนผมมา สามหมื่นห้าครับ จ้างช่างประกอบอีก สองพัน ค่าขนส่งอีก 1 พันบาท) ถ้าให้ผมเก็บงานให้กริ๊บทุกๆอย่าง คงทำให้ไม่ได้ ราคาที่ขายไปนั้น ตอบหน่อยครับ ผมได้อะไรครับ ... นอกจากได้รู้จัก ได้มีเพื่อนขี่รถ เพิ่มอีกคน...

ไหนๆ ก้อมีคนมาบ่นก่นด่า กับการกระทำ ของผมขนาดนี้แล้ว

ใครที่เคยซื้อรถผมไป แล้วมีปัญหา แสดงตัวมาได้เลยนะครับ

ผมก็อยากทราบเหมือนกันว่า อยู่ตรงนี้มาสิบปี ขายรถ เปลี่ยนรถมาก็มากมาย

ผม "ที" เคย โกงใครซักคนมั๊ย เคยไม่ซื่อสัตย์กับใครซักคนมั๊ย

เคยโกหกใครมั๊ย ทุกอย่าง ผมตรงๆ ครับ รับได้ก็ซื้อไป รับไม่ได้ก็อย่าเอาไป

ถ้าในเมื่อคุณรับได้ มาวันนี้ คุณมาเรียกร้องความเป็นธรรมอะไรครับ

ผมโดนโกงไปสามพัน ผมยังไม่เคยปริปากแม้แต่จะบ่นให้ ใครฟังเลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ทนอ่าน...em95
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GBman : 02-02-2009 เมื่อ 23:00
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

ตอนแรกรถคันนี้ เพื่อนผม ว่าจะซื้อ คืนมา

ผมบอกได้คำเดียวนะครับ ว่า อินวอยซ์ ตอนนี้ ไม่อยู่แล้วครับ

ผมฉีกและเผามันทิ้งไปแล้วครับ

และบัดนี้ เท่ากับว่า ผมกับเจ้าของรถ ไม่มีความแค้นอะไรต่อกันนะครับ

ผมไม่เรียกร้องเงินสามพัน คุณไม่ต้องเรียกร้องอินวอยซ์....

ถือเป็นกรรมของคนที่จะซื้อรถคันนี้ไปละกันครับ...

คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบคุณ ที

ผมเอารถลงเนตเพื่อต้องการขายแล้วที่มีคนมาโพสว่ารถคั นนี้ถูกแจ้งความดำเนินคดีเรื่องอินวอยล่ะคุณจะตอบผมว ่ายังไง

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบคุณ ที

ถ้าคุณบอกว่าคุณไม่ติดใจอะไรแล้วทำไมต้องมีกระทู้แบบ นี้ออกมา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tiffyja อ่านข้อความ
    ผมเอารถลงเนตเพื่อต้องการขายแล้วที่มีคนมาโพสว่ารถคั นนี้ถูกแจ้งความดำเนินคดีเรื่องอินวอยล่ะคุณจะตอบผมว ่ายังไง
    เรื่องนี้ อาจเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันก็ได้นะครับ คนโพสอาจสงสัย ก็เลยถาม
    คนโพสถามคุณ อยู่จังหวัดราชบุรี ส่วนผมอยู่กรุงเทพ... มันคนละจังหวัดกันเลย
    (ถ้ารถมันไม่ผิดจริง คุณจะร้อนตัวไปทำไมครับ ) แ ละวันนั้น ผมโทรไปสอบถามรายละเอียดรถ
    กับคุณด้วยตัวผมเอง ซึ่ง คืนนั้น คุณก็คุยกับผมเราสองคนก็คุยกันตกลงกันไว้ดี ซึ่งตอนแรก เพื่อนผมจะซื้อ แต่ว่า คนติดต่อคุณไป คือผม
    โดยที่ ตอนแรกผมก็ไม่ทราบเลยว่ารถคันนี้เป็นรถคันที่ผมขายคุ ณ ที่ผมถามคุณว่ารู้จักพี่เจมส์มั๊ย เพราะว่า
    เพื่อนผมสนใจ ถ้าอยู่จังหวัดอุบล ผมคงไม่มีปัญญา ไปดูรถด้วยตัวเอง ก็เลย ตั้งใจไว้ว่า จะฝากพี่เจมส์ดูรถคันนี้ให้ผมหน่อย ก็แค่นั้นเองครับ ถ้าพี่เจมส์ดุให้ผม แล้วพี่เจมส์ รับรองว่า โอเค เครือ่งไม่ช้ำมาก หรือไม่มีปัญหาอะไร
    ผมก็ตั้งใจจะซื้อคืนกลับมาครับ

ถ้าผมจะโวยวาย เอาเรื่องคุณ ผมคงทำไปตั้งนานแล้วครับไม่มาป่วนคุณในบอร์ดซื้อขายห รอกครับ

วงการนี้มันแคบ อาชีพที่ผมทำอยู่ ก็ทำให้ผมรุ้จักพี่ๆ ผุ้หลักผุ้ใหญ่ในวงการหลายๆคน

ซึ่ง มันคงไม่ยากนัก ถ้าผมคิดจะตามหารถคันนี้ หรือเอาเรือ่งกับคุณ
    แ ต่เ รื่องนี้ มัน จบไปตั้งแต่ ผมคุยกับพี่เจมส์ (นานมากแล้ว)

และก็ไม่คิดอะไร ไม่ติดใจอะไร ยังคุยกับพี่เจมส์เหมือนๆเคย

ถามพี่เจมส์ได้ครับ ผมไม่เคยเคยทวงถามอะไรเลย แม้แต่นิดเดียว

จน เมื่อวานนี้ เพื่อนผมโทรมาบอกว่าให้ผมเข้ามาดูกระทู้นี้

ว่ามีการพาดพิงมาถึงผม ผมจึงเข้ามาดู

ก็รู้สึกเสียใจครับ ที่เรื่องอินวอยซ์ คุณมาโทษ ทางผม ส่งรถให้คุณไม่ดีคุณจึงหักคอผมสามพันบาท

ถ้าคุณจะมาเรียกร้องความเป็นธรรม กับพี่น้องในเว็ปนี้ ผมก็อยากจะขอร้องว่า

คุณเจ้าของกระทู้ "อย่า" ลบกระทู้นี้ นะครับ ให้พี่น้อง เค้าตัดสิน การกระทำของเราสองคนดูครับ

สิ่งเดียวที่ผมติดใจ ก็คือ คุณให้พี่น้องในเว็ปนี้ เ ป็นศาล เ รียกร้องความเ ป้นธรรม
    มาตัดสินการกระทำของผม
    ทั้งที่เรื่องนี้มันจบไปนานแล้ว คุณโยนความผิดทุกๆอย่างทุกๆเรื่องมาให้ผม
    โดยที่ ความจริงมันถูกเปิดเผยมาแค่ครึ่งเดียว ... ผมก็เลยเปิดเผยอีกครึ่งเดียว
    ให้ ผู้ที่ได้รับข้อมูล ได้รับข้อมุลที่ครบถ้วน ก่อน ที่จะตัดสิน ก็แค่นั้นเองครับ

สถานที่
    เกี่ยวกื๋อ stunts rider
    ขอบคุณ
    0

แล้ว ตกลงจะทำอินวอยใหม่ได้มั๊ยครับ
    มีเพื่อนผมสนใจครับ แต่ติดต่อเจ้าของกระทู้ไม่ได้

Bookmarks