อยากรู้ว่ารถ c ทั่วไป ตำรวจจับป่ะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากรู้ว่ารถ c ทั่วไป ตำรวจจับป่ะ

meen1_2's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน อยากรู้ว่ารถ c ทั่วไป ตำรวจจับป่ะ

อยากรู้ว่ารถ C ทั่วไป ตำรวจจับป่ะ

ถ้าNo-Book

ไม่มีเล่ม

ตำรวจจะจับป่ะ หรือ ยึดรถเหรอts23

พอดีจะหาซื้ออ่ะคร้าบ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

offkun's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิคที่ใจ ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0
    0

ไม่มีใครตอบเลยหรอ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน
    ร้าน ป๋อง ช่างกุญแจ
    รับเปิดบ้าน
    รับเปิดบ้าน
    รับเปิดบ้าน
    รับเปิดรถยนต์
    งานฉุกเเฉินบนท้องถนนและกุญแจ

ติดต่อสอบถามได้ตลอด 24 ชม 08-1573-7687 ออฟ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=732297
    http://www.facebook.com/pongmasterkey

Senior Member ton.thewinner's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team
    ขอบคุณ
    0
    0

ที่จริงก็น่าจะโดนยึดรถอยู่แล้ว อ่าครับเพราะNo-Bookเถื่อน

แต่ตำรวจแถวบ้านผมเขาใจดี เคยโดนจับ1ที เขากระชิบบอกผมว่า รถไม่มีใช่ปะหนูเถื่อนนะที่จริงต้องยึดรถ แต่ไม่เป็นไร เดียวเขียนข้อหาให้ว่า ไม่ติดป้ายทะเบียนเฉยๆๆแล้วไปเสียค่าปรับมา 200งับ

nawapol27@hotmail.com ต้น 65Y ไฟตก
    facebook ton classic

ทุกวงการมีคำว่าอวุโส ไมล์กิโลเป็นตัววัดว่าคุณเป็นไบค์เกอร์แค่ไหน
    สองมือพนมเป็นใบเบิกทางที่ดีที่สุดสำหรับทุกๆคน
    เราจะอยู่ในสังคมสองล้อต้องเปิดใจให้กว้างอย่าใจแคบ
    เพื่อนทำดีต้องให้การสนับสนุนและส่งเสริม เพื่อนทำไม่ดีต้องคอยสั่งสอนและตักเตือน
    เราอยู่ในสั่งคมเดียวกันต้องช่วยเหลือซึ่งกันและกัน
    มันไม่สำคัญเลยว่าทุกคนจะขับรถยี่ห้ออะไร มันสำคัญที่ว่าคุณมีความจริงใจ
    และรักในการขับขี่แค่ไหน

มุ่งไปสู่ฝัน แบ่งปันทุกเสี่ยวใจ ไปกับอานมอไซร์ ฝากไว้เป็นตำนาน

REAL Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน
    รวมใจคลาสสิคเป็นหนึ่ง + เป็นที่พึ่งให้สังคม

โรงสี แย้มมีกลิ่น krisorn_64's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ไม่ขับป่วนเมือง กวนส้นเท้า ใส่หมวกก็ไม่จับละครับ **แถวบ้านผม
    ความดีก็เหมือนกางเกงใน มีติดตัวไว้ไม่ต้องโชว์
    มีกล้วยไม้ป่ามานำเสนอ..

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0
    3 (100%)

Question up!!!

คนสมุทรปราการหรอคับ อ่า คนบ้านเดียวกันครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ ถ้าแถวบางพลี หนามแดง บางแก้ว ไม่จับอ่ะครับ แต่ต้องใส่หมวกให้มันถูกกฎหมายน่ะครับ จ่าเค้าเข้าใจ เพราะว่ารถ คลาสสิค สมุทรปราการก้อเยอะพอสมควรครับ อย่าไป แว้นๆเสียงดังเป็นพอ บอกจ่าเค้าดีๆว่า รถมันเก่าคร๊าบ อนุรักษ์ไว้ แค่เนี้ย ปรึกษาได้ครับ เรื่องทะเบียน 083-278-5416/\2
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Junior Member paramon's Avatar
    สถานที่
    Civil # 13 Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอนแก่นก็เยอะครับ
    จับกันเป้นว่าเล่น
    รถผมNo-Bookครับ
    โดนจับแล้ว1ครั้ง ไม่เป็นไรให้น้าไปเอาออก

แต่ปรกติตำรวจก็ไม่จับนะครับ ถ้าใส่หมวก ผมขี่ไล่กันกับตำรวจ ทุกวัน สบายๆ

แต่อย่าหลงไปตรงด่านตรวจหละ อันนี้อะ อาจโดนตรวจ แล้วโดนยึดได้

ทางที่ดีมี2ทาง 1.ขี่มีทะเบียนดีกว่า สบายใจ 2.หาเส้นสายไว้น่าจะดีครับ
    รถเก่าๆพอวิ่งได้
    วิ่งด้วยเครื่องเดิม
    ถึงช้า แต่ก็ไปที่เดียวกัน

em89

pilawantar_po@hotmail.com

0411658201 กรุงศรี สาขาขอนแก่น
    ชื่อบัญชีนายพงศธร พิลาวรรณ

เราจะไปทางไหนกันดี จะอยู่หรือไป

meen1_2's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมอยู่แถวอุดมเดชอ่ะคร้าบ

รู้จักป่ะ

กลัวว่าซื้อรถมาแล้วจะโดนตำรวจจับเอาอ่ะดิ

เพราะมันไม่มีป้ายทะเบียน ไม่มีเล่ม

ถ้าตำรวจเรียกจะโดนยึดรถเอาอ่ะดิts23ts23

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ไปดูที่นี่ครับ www.skcop.net
    ทั้งจับ ทั้งยึด

cha-aeiou's Avatar
    สถานที่
    in vein pawana
    ขอบคุณ
    0
    0

ถ้าเจอด่านไงก็โดน ผมว่านะ นอกจากความสามารถด้านการเจรจาสูงหรือพี่เขาอารมณ์ดี
    เพราะถ้าเป็นด่านกวักไว้ก่อนหาข้อหาเท่าที่จะหาได้เล ย อย่าให้มีข้อบกพร่องเชียว

arnan1122's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0
    11 (100%)

บ้านผม นะ แล้วแต่โอกาส จับเป็นช่วงอะคับ

หา เงิน มั้งนะคับๆ

ผม เึึคยโดน กำลังจะเอารถผมไป นั่งกินก๋วยเตี่ยวอยู่ ขี่ รถ อากิรา เก่า ๆมา มันเปงสาย
    พูดไปผมไม่ยอมเด๋วมันขโมยไปขาย ผมเลย บอกว่าผมทำงา น ที่ ร้านผม พอดีหัวหน้าผม เส้นใหญ่นิดนิ่งอะคับ

มันเลยบอกว่าอย่าขี่อีก หลังปีใหม่ค่อยขี่ ผมก็ขี่เหมือนเดิม
    ตอนนั้นรถไม่มีเล่ม

ตอนนี้มี ละ ๆ อย่างมากก็โดน 200 แหละ

ย้ำ อย่าให้มันเอารถเข้าโรงพักงั้นออกยากโครต

Junior Member joke_c70's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมเด็กเมืองกาญจน์ครับ

Junior Member joke_c70's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เเม่งจับเป็นว่าเล่นเลย ทั้งที่เราก้อเปิดไฟใส่หมวก....555 เเค่มันเห็นเเต่ไกลว่าเป็นพวกตระกลู C มันก้อดักหน้าเเล้วอ้ะครับ...รถผมอ้ะนะ เครื่องดรีมโนบุ๊ค...ผิดเต็มๆๆท่อดัง...คาร์บู N-pro เต็มสตรีม....เเต่ดี เด็กเส้นอ้ะออกไม่เคยเสียตัง เเต่มันก้อยังจับอยู่นั่นเเหละ 555+ ระวังบ้างล้ะกันพี่ น้อง ทางที่เราคิดว่าพ้น นั่นเเหละ หายนะ

Member fender's Avatar
    สถานที่
    มา ลย ตย มย คลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

ขี่ดีๆ เปิดไฟใส่หมวก ท่อไม่ดัง ไม่แว้น ไม่กวนใคร เจอด่านมีทางเลี่ยงก็เลี่ยง
    ทำตามนี้ถ้าเจอจับก็พูดดีๆอย่างมากก็เสียค่าปรับ(รถไ ม่ได้สร้างความเดือดร้อน)ใจเขาใจเรา
    ผลเดื่อเมื่อสุกไซร้ มีพรรณ
    ภายนอกแดงดูฉัน ชาดบ้าย
    ภายในย่อมแมลงวัน หนอนบ่อน
    ดุจดังคนใจร้าย นอกนั้นดูงาม

supercup_1983's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Club
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    8 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fender อ่านข้อความ
    ขี่ดีๆ เปิดไฟใส่หมวก ท่อไม่ดัง ไม่แว้น ไม่กวนใคร เจอด่านมีทางเลี่ยงก็เลี่ยง
    ทำตามนี้ถ้าเจอจับก็พูดดีๆอย่างมากก็เสียค่าปรับ(รถไ ม่ได้สร้างความเดือดร้อน)ใจเขาใจเรา
    ถูกต้องนะคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ซุปเปอร์ คัพ [Classic..อยู่ที่ใจ] :: 087-2585909 แจ๊ค
    นายธนวัตน์ อุรารส 311-0733-978 ธ.กรุงไทย สาขาศรีสะเกษ
    LINE ID jack_supercup
    FB>>>> แจ๊ค ซุปเปอร์คัพ

ขายกล่องไฟ Honda Nova 4 เกียร์

v
    v

bird_kap's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ supercup_1983 อ่านข้อความ
    ถูกต้องนะคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
    อีกเสียงครับ
    รถพ่อ...รถผม...รถคันเดียวกันนี่แล่ะ
    -------------------------------------------------------------------------
    080-326-0027
    เบิร์ดคับ

Bookmarks