มีปัญหาเรื่องเครื่องครับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: มีปัญหาเรื่องเครื่องครับ

Senior Member ฆ-0037 อ่างทอง's Avatar
    สถานที่
    ALONE IN THE DARK
    ขอบคุณ
    0

Cool ใบอ่อนมากๆ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ padoxdax-return อ่านข้อความ
    ทำหมดไปบานเลยสุดท้ายต้องถอดของแล้วเอาโครงไปจ่ายเป็ นค่าแรงช่างต้นไป
    ฮ่าๆๆ
    เมิงหลอนของเมิงเองทั้งนั้นอ่ะไอ้หำ เมิงคิดได้ไงประกอบรถเสร็จขี่กลับชลบุรีตอนเย็นเเล้ว กลัววิญญาณที่ติดรถตามมาหลอนตอนเช้าขี่กลับมาให้น้าต ้นรื้อลงไปใส่อีกคัน เมิงนี่สุดยอดไอด้อลกรูเรยพ่อตูดเหล็ก...
    MODIFY TUNING AND RESTORATION BY TON KM.4
    "RAMINTRA39 SERVICE"
    TEL : 02-9730665
    ALONE IN THE DARK
    As solid as STONE...
    As strong as METAL...
    As fierce as FIRE...

Senior Member fubio's Avatar
    สถานที่
    CLUB K CLASSIC SOCIAL
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฆ-0037 อ่างทอง อ่านข้อความ
    ทำใจครับพี่น้อง 555+... ล้อเล่นไม่รู้ว่า 6 ปีเนี่ยจะโดนค่าเซ่นเจ้าที่เท่าไหร่นะ เคยให้ไอ้ฟลุ๊คไปต่อให้เเถวๆโชคชัย 4 ขาด 2 ปี ค่าเดินเรื่อง 1600 บาทได้เล่มพร้อม พรบ. สบายใจไป ยังไงต้องลองเข้าไปคุยว่ะเพราะไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้เฮี ยเจ้าของร้านเค้ายังรับต่อภาษีย้อนหลังให้รึเปล่า... ถ้าต่อได้ก็สบายไปขี่รถมีเล่มพร้อม พรบ. ถึงจะเป็นชื่อคนอื่นเราก็ยังขี่อย่างสบายใจไม่ต้องกล ัวตำรวจกวน...
    ส่วนเรื่องเจ้าของตายเนี่ยพูดถึงทางกฎหมายนะถ้าเกิดเ ค้าโอนมรดกให้ลูกเค้าเป็นผู้สืบทอดมรดกมันก็จะง่ายต่ อเราที่จะไปให้ลูกเค้าทำเรื่องโอนให้เราได้เเล้วก็จั ดค่าเสียเวลาให้เค้าไปซะหน่อยเเต่มันจะเป็นไปได้น้อย เพราะรถมอเตอร์ไซค์มันก็ถูกขายทอดต่อมาไม่รู้กี่ปีเเ ล้ว การที่จะลุ้นให้มีเรื่องมรดกมันคงยาก อีกวิธีคือรถยังเป็นชื่อเจ้าของเดิมอยู่เเล้วเจ้าของ เดิมเสียไปเเล้วเราก็ไปตามหาญาติของเจ้าของรถให้ไปขอ ทำเรื่องโอนมรดกรถต่อมาให้เป็นชื่อเค้าเเล้วค่อยให้เ ค้าทำเรื่องโอนมาให้เราต่ออีกทีซึ่งมันจะซับซ้อนวุ่น วายค่าใช้จ่ายสูงพอสมควรในการดำเนินเรื่อง เเล้วต้องเป็นญาติทางสายตรงของเจ้าของรถนะเช่นลูกหรื อเมียเค้าจะง่าย ถ้าใจรักจริงอยากได้รถเป็นชื่อเราก็เอาเรยเพื่อน...เ อาใจช่วย em97 ใครมีวิธีดีๆเเนะนำเพื่อนหน่อย อาจพอมีวิธีอื่นที่ทำได้ง่ายกว่านี้ ลองดูๆ...
    ยังรับทำอยู่นะเเต่สำหรับรถที่ขาดเกิน3ปีไม่เเน่ใจนะ เพราะเท่าที่เคยคุยกะร้านที่เค้ารับทำ
    บอกว่าสำหรับรถที่เกิน3ปียทางขนส่งเค้าออกกฎหมายใหม่ มาน่าจะทำให้ต่อทะเบียนได้อยาก
    ขึ้นก็คือถ้าจะทำเราก็คงต้องเสียเเพงขึ้นเเน่นอน ยังไงรถใครที่มีทะเบียนก็พยายามต่อกันละอย่า
    ให้ขาดเกิน1ปีเพราะมันจะมีปัญหาตามมาอย่างเเน่นอน

ส่วนเรื่องขาดต่อ6ปีเดียวเสารเนี่ยจะเอาอามีไปต่อทะเ บียนเดียวสอบถามมาให้
    รับเขียนภาพ3DMAXราคาถูกจ้า
    [email protected]

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่นะพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฆ-0037 อ่างทอง อ่านข้อความ
    เมิงหลอนของเมิงเองทั้งนั้นอ่ะไอ้หำ เมิงคิดได้ไงประกอบรถเสร็จขี่กลับชลบุรีตอนเย็นเเล้ว กลัววิญญาณที่ติดรถตามมาหลอนตอนเช้าขี่กลับมาให้น้าต ้นรื้อลงไปใส่อีกคัน เมิงนี่สุดยอดไอด้อลกรูเรยพ่อตูดเหล็ก...
    คิดดูถังเดิมมันบุบตรงไข่พอดีเลย แล้วคิดภาพตาม ตอนก๊อปปี้ ไข่คงชนถังบุบ
    ขออุทิศบุญกุศลไห้คุนน้าท่านนั้นด้วยนะครับสาธุ
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

Senior Member Joon_K125's Avatar
    สถานที่
    Shoot Rabbits
    ขอบคุณ
    0

หุหุ หลังจากตั้งกระทู้ปัญหาเรื่องเครื่องมานาน น น ก้อยังไม่เคยทำเครื่องเช็คเครื่องสักที
    มัวแต่ไปเสริมหล่อ เสริมเท่ห์ อยุ่ได้

ตอนนี้ผมได้เวลาแล้ว พุ่งนี้เช้าจะเอาไปให้น้าต้นดูแล ถอดแกะ ชำแระออก

ปล.ยังNo-Bookอยู่ดี 555 +

MODIFY TUNING AND RESTORATION
    BY TON CLASSICMOTOR
    RAMINTRA39 KM.4SERVICE

Bookmarks