ขายกล้องรัสเซียsmena และอื่นๆ

รุ่งเรืองเชียงกง           โรงงานผลิตโฟม eva      ไลน์
     บอล ปัดฝุ่น           klongtonwatch
ตัน ของเก่า               

ชื่อกระทู้: ขายกล้องรัสเซียsmena และอื่นๆ

Junior Member megabass's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ขายกล้องรัสเซียsmena และอื่นๆ

ตัวที่1 Belomo agat 18k--- ขายแล้วครับ----

Lens: Industar-104 lens, glass, focal length - 28mm, relative aperture - f/2.8; Shutter type: Central; Exposure parameters: 1:2.8@1/60 to 1:16@1/500 + B, marked by weather symbols; Picture counter: Automatic (self-resetting when camera opens); Rewind crank (it is possible to use take-up cassette to avoid film rewind); Hot shoe; Body: Black plastic; Body dimensions (mm): 95x65x45; Weight: 120 gr.

มาเริ้มตัวแรกกะกล้องคลาสสิค half-frame 35mm camera ของรัสเซีย คอรัสเซียไม่ควรพลาดด้วยรูปร่าง น่าตา สีสัน มีฮอตชู ต่อแฟลซได้ ฟิลม์1ม้วนถ่ายได้72รูป มาพร้อม ฝาเลนส์ สายคล้อง ซองหนัง สภาพตัวกล้องสวย90%+ ตรงฝาปิดเลนส์มีลอย(ย้ำฝาปิดเลนส์ ไม่ใช่ตัวเลนส์) ขอขายที่------ขายแล้ว----

----------------------------

ตัวที่2 lomosmena 8m------ขายแล้วครับ-----

ขนาด film: 35 มม. ขนาด frame: 24 x 36 จำนวนภาพ : 36 ภาพ

เลนส์ : Triplet 43 / 40mm, f/4

ระยะโฟกัส : 1 ม. จนถึง infinite

ความเร็ว Shutter : B, 1/15, 1/30, 1/60,1/125, 1/250

ขนาดรูรับแสง : f/4, f/5.6, f/8, f/11,f/16
    การอ่านค่า : ISO DX code 100 / 400

รูปที่ถ่ายได้จากกล้องตัวนี้
    ถ้ากำลังมองหากล้องสักตัวที่ราคาเบากระเป๋าลองเอียง
    หัวมามองกล้องตัวนี้ก่อนครับกล้องsmena8mที่เพียบ
    พร้อมไปด้วยโหมดเบิ้ลบีปรับรูรับแสงได้ปรับสปี
    ดชัตเตอร์ได้ใช้ฟิลม์ขนาด135แล้วที่สำคังฮ่ะๆสภาพสวย 92%
    +มีลอยขนแมวบ้าง พร้อมเคสหนังให่มกริ๊บใน
    ราคาสบายๆเพียง---ขายแล้ว-----เท่านั้นครับ

---------------------------------------------------------
    ตัวที่3smena symbol(ขายแล้วครับ)

รูปภาพโดยj U n I o lomothai

สภาพสวย ทำงานดีทุกระบบ ป้ายด้านหน้าไม่สะอาด
    มาก มาพร้อมซองหนัง

- Shutter : Leaf Shutter (5 Blades) / B, 15, 30, 60, 125, 250

- Lens T-43 / 40mm / F4-F16

- ขึนไกสะดวกกว่ารุ่นอื่นๆ(เพราะใช้โยกเอาไม่ต้องนั้งห มุนให้ละคายเคืองฮ่ะๆ)

-กดชัตเตอร์ด้านหน้า(หล่อไปอีกทาง) ทำงานดีทุกระบบ

ขอขายที่ ----ขายแล้ว---บาทครับ
    ------------------------------------------------
    ตัวที่4 VILIA AUTO(ขายแล้วครับ)

ขาย vilia auto กล้องรัสเซีย
    ขนาดเดียวกับ smena 8M
    -เลนส์ 40 f4ให้สีสดสวย
    -มีโหมดออโต้ ไม่ต้องปรับแสงเอง
    -หรือเลือกปรับรูรับแสงเองได้
    -ชัตเตอร์ 1/30-1/250 รูรับแสง f4-16
    -มีช่องฮอตชูแฟรช
    -แมนนวลโฟกัส
    สภาพดี วัดแสงดี พร้อมอุปกรณ์เดิมๆครบครัน
    ขาย ----ขายแล้ว--- บาท
    -----------------------------------------
    ตัวที่3 lomo smena35----ยกเลิกการขายรายการนี้ครับ-----^_^

Smena35 ----ตัวนี้ยกเลิกการขายเนื่องจากเช๊คแล้วกล้องมีปัญหาครั บผม)
    สถาพ85% มีลอยพอน่ารัก ทำงานดีทุกระบบ สีสันภาพจัดจ้านตามstye lomo

แต่วงแหวนปรับiso หลวม นอกนั้นทำงานเต็มระบบ เอาไปถ่ายเล่นล้างครอส เบิ้ลกันให้กระจาย!!

- Shutter : Leaf Shutter (3 Blades) / B, 15, 30, 60, 125, 250

- Lens T-43 / 40mm / F4-F16

- เบิ้ลได้ไม่จำกัด

ขอขายในราคาขำๆที่ ---ขาย---แล้วบาท

---------------------------------------------------
    ใครที่ชอบความคลาสสิก และถวิลหากล้องสักตัวที่ใว้เก็บความทรงจำ เรามีกล้องยุค 50' - 80' ใว้ให้ท่านได้จับจองแล้วครับ กล้องทุกตัวของเรา สามารถใช้ถ่ายได้จริง เหมาะแก่การนำไปถ่ายรูป ตกแต่งร้าน หรือสะสม ซึ่งกล้องพวกนี้ไม่ได้มีในสายการผลิตแล้ว จึงไม่ค่อยได้เห็นกันได้ง่ายนัก เราจึงไม่อยากเก็บของมีค่าเหล่านี้ใว้ใช้เพียงคนเดีย วครับ เลยอยากแบ่งให้ผู้ที่มีใจรักได้มีความสุขไปกับมันเหม ือนที่ผมมีครับ

สนใจโทรสอบถามได้ที่ 0858251100 golf

สดวกดูของแถว เทพารักษ์ หรือแถวเส้นรถไฟฟ้าbts(ขอเป็นวันที่ผ่านตรงกันนะครับ )
    หรือส่งไปรษณีย์ ทั่วประเทศแบบems+50บาท (ถ้าเป็นของขนาดให่ญจริงขอเพิ้มค่าส่งตามน้ำหนักครับ )

ขอขอบคุณพื้นที่thaiscooter.comครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย megabass : 09-08-2009 เมื่อ 14:17

Junior Member megabass's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอดัน1ทีครับ^_^

ขอบคุณ
    0
    0

LOMO LUBITEL 166B--------ขายแล้วครับ--------

Made in : St. Petersburg, Russia Year : 1980 Lens : 3-element coated T-22 75mm. Body : Thermoplastic body Focus : f 4.5 - 22 Shutter : ZT-8 B,1/15-250 Viewfinder : TLR (Twin Lens Reflex) Weight : 464.9 g Exposures : 6 x 6 cm. Film : 120 Roll film Self Timer : Yes Flash : PC-sync

กล้อง Twin Lens Reflex ถ้าไม่พูดถึงกล้องชนิดนี้ก็คงกร่อย กล้อง Twin Lens Reflex เรียกสั้นๆ ว่า TLR เป็นกล้องฟิล์มสุดคลาสสิคที่มีเลนส์คู่ เลนส์ด้านบนทำหน้าที่รับภาพเข้ามายังกระจก สะท้อนภาพในกล้อง ส่วนเลนส์ที่อยู่ด้านล่างเป็นส่วนที่ปล่อยให้แสงผ่าน ไปยังฟิล์ม

กล้องสภาพ90%+ เลนส์ใส อุปกรณ์ สายคล้อง ซองหนัง ฝาปิดเลนส์ ปรับรูรับแสง สปีดชัตเตรอ์ เบิ้ลได้ บีได้ ทำงานเต็มระบบ เก็บสะสมก็มีคุณค่า ใช้งานก็มีประสิทธิภาพ มีตำหนิ1จุดคือมีหูใส่สายคล้องข้างเดียว ขอ----ขขายแล้ว----บาท---

lubitel2----------ขายแล้วครับ----------

ข้อแตกต่างของ Lubitel แต่ละรุ่น Lubitel เป็นกล้อง Twinlens ตัวเดียวของ LOMO มีการผลิตยาวนาน ตั้งแต่ Lubitel 1 , Lubitel 2 , Lubitel 166 , Lubitel 166B , Lubitel 166U แต่ที่นิยมเล่นกันก็คือ 166B และ 166U

- 166U จะสามารถถ่ายได้ 2 ขนาด คือ 6x6 (12 รูป) และ 6x4 ( 16 รูป )

- 166B จะสามารถถ่ายได้ขนาดเดียว คือ 6x6 (12 รูป)

lubitel2 เป็นกล้องLOMO ที่คลาสสิคน่าเก็บสะสมครับ ระบบจะเหมือนตัวlubitel166b ครับผม กล้องตัวนี้สภาพสวย90%+ เช่นกันครับ ปีการผลิตจะเก่ากว่า1955-1980 มาพร้อมซอง สายคล้อง ฝาปิดเลนส์(เป็นเหล็ก) ขอขายให้เพื่อนๆที่ราคา ---ขายแล้ว----บาท ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย megabass : 09-08-2009 เมื่อ 14:16 เหตุผล: ......

ขอบคุณ
    0
    0

Cool ..

กล้องสวยช่วยอัฟครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณครับคุณmatupa ขออัพวันละทีนะครับ^_^!! สอบถามได้จร้าลดได้นิดหน่อยครับ

ขอบคุณ
    0
    0

FED5(โทษพี่หนึ่งทีนะครับ ลืมปิดการขายครับ -----ขายแล้วครับ-----)
    กล้องเรนจไฟเดอร์จากรัสเซีย หรือสหภาพโซเวียตในอดีต มาพร้อมกับเลนส์ 52 มม เอฟ 2.8 สภาพดีมากใช้งานได้ทุกระบบ ระบบบันทึกภาพเป็นแบบแมนนวลทั้งหมด ชัตเตอร์ทำงานด้วยระบบกลไก สปีดชัตเตอร์ตั้งแต่ 1-1/500 วินาที รวมทั้ง B สำหรับการถ่ายภาพเป็นระยะเวลานาน ตัวม่านชัตเตอร์เป็นม่านผ้าเคลื่อนที่ในแนวนอน ทราบว่าเป็นม่านชนิดเดียวกับ Leica MII ในอดีต เลนส์เป็นแบบเกลียว 39มม ซึ่งสืบทราบมาว่ากล้องรุ่นนี้ได้ทำการก็อปปี้ Leica MII, III มานั้นเอง ช่องมองภาพใสสะอาด ระบบโฟกัสแบบเรนจ์ไฟเดอร์ทำงานได้ดีมาก แม่นยำรวดเร็ว พร้อมแก้ภาพเหลื่อมขณะถ่ายใกล้ไว้แล้ว มีระบบวัดแสงแบบอนาล็อกยังคงทำงานได้อย่างแม่นยำเหลื อเชื่อ ตัวกล้องและฝาหลังแยกกันได้สุดยอดของความคลาสสิคที่ห าได้ยากในยุคนี้ กล้องมาพร้อมกับกระเป๋าหนังแท้ดั้งเดิม รวมทั้งฝาปิดเลน์ ทุกอย่างสภาพสวยใช้งานได้เป็นอย่างดี ขอขายที่2800

FED2 สภาพดี มีร่องรอยบ้างตามอายุไข ทำงานเต็มทุกระบบ ชัตเตอร์ 1/25 1/50 1/100 1/250 1/500 และ B เลนส์ 26M 50 f2.8 ใสดี ไม่มีฝ้ารา โค้ทม่วง มาพร้อมกระเป๋าหนังตรงรุ่น ฝาปิดหน้าเลนส์ เป็นกล้องrangfinder ที่คลาสสิคให้ภาพที่นุ่มนวลคุ้มค่าเกินราคาแน่นอนครั บ
    ขอขายที่2200ครับ

หมายเหตุซื้อตอนนี้แถมผ้าเช็ดเลนส์ของkenko(ของให่มย ังอยู่ในกล่อง) ครับผม!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย megabass : 20-03-2009 เมื่อ 14:21

ขอบคุณ
    0
    0

KODAK BROWNIE STARFLEX---ขายให้คุณฟางแล้วครับผม---
    br>

กล้องตัวนี้ผลิตขึ้นในช่วงปี1957-1964 ใช้สำหรับฟิลม์127 แต่สามารถโมใช้ฟิลม์135ได้ shutter speeds มี2ค่าสำหรับ เลือกใช้กะชนิดของฟิลม์คือฟิลม์เนกกับขาวดำ ระยะโฟกัสตายตัว มองภาพจากด้านบน ผลิตขึ้นที่USA ด้วยรูปร่างน่าตาที่น่ารัก และอุปกรณ์ที่มาครบครันเหมาะแก่การ ใช้ตกแต่งร้าน แต่งห้อง หรือนำไปถ่ายได้ตามสดวกเลยครับผม อยากจะบอกว่า ความสูงสูงกว่าไฟแช๊คหน่อยเดียว++ ขอขายที่2400ครับ

(ตัวนี้ขายแล้วครับลองเอามาให้ดูเพื่อมีคนสนใจแนวนี้ ครับ)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

smena8m black(ขายแล้วครับ)

Smena 8M Black หล่อกว่า 8M ธรรมดาอยู่เหมือนกัน สภาพสวย90% พวกสัญลักษณ์ที่ Focusing Ring ชัดมาพร้อมซองหนังตรงรุ่น และกล่อง - Shutter : Leaf Shutter (3 Blades) / B, 15, 30, 60, 125, 250 - Lens T-43 / 40mm / F4-F16 - เบิ้ลได้ไม่จำกัด ขาlomo เอาไปครอสกันให้มันไปเลย ครับ

ตอนนี้มี2ตัวครับ

ตัวที่1 สภาพ90%+ ซองให่มกริ๊บ -แต่ โหมดชัตเตอร์สปีดไม่ทำงาน(ทุกสปีดปรับไปแต่จะทำงานเป ็น1/250ตลอด)แต่ชัตเตอร์บีทำงานครับ นอกนั้นทำงานดีทุกระบบ-------------ขายแล้วครับ----------

ตัวที่2 สภาพ90%+ ซองให่มกริ๊บ -แต่โหมดชัตเตอร์สปีด ทุกสปีดทำงาน ยกเว้นโหมดB นอกนั้นทำงานเต็มระบบ---------ขายแล้วครับ-------

ทั้ง2ตัวขายที่1100 บาทครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

KODAK MOTORMATIC 35

http://www.cameramanuals.org/kodak_p...ormatic_35.pdf (สามารถไปเซฟmanualได้จากลิงค์นี้ครับ)

เป็นกล้องเก่ายุค (1960 - 62) เป็นระบบmotor driveไขลาน1ที ถ่ายได้2-3รูปครับ(อย่าหมุนหนักมือนะครับเดี่ยวขาด^_^) เป็นกล้องระบบauto วัดแสงทำงานครับ สภาพ 90% มาพร้อมเคสหนัง สภาพให่ม

ขอขายที่2500ครับผม

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Kodak Junior Six-20 -------ขายแล้วครับ-------
    กล้องพับfolding camera สำหรับผู้ที่ชื่นชอบกล้องเก่า ทรงกระโปรงหน้าตาแปลกแต่แฝงด้วยความสวยงาม พับเก็บได้สะดวก Kodak Junior Six-20 ทุกระบบทำงานได้ดีเยี่ยม มาพร้อมกล่อง(แต่มีฝาด้านเดียว)
    และคู่มือ สภาพ89%

เหมาะแก่การ นำไปเก็บสะสม ตั้งโชว์ตามร้าน

แต่ถ้าคนใจรักอยากจะนำไปถ่ายก็ต้อง โมใช้ฟิลม์ 120ครับ โดยการหาแกนฟิลม์620อีก1อัน เพื่อเอาใว้โหลดฟิลม์120 เข้าไปครับ)

ขอขายที่3500 ครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย megabass : 30-04-2009 เมื่อ 03:07

ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ดีครับ

มีเมวไหมครับ

ขอบคุณ
    0
    0

มีครับ galalof@msn.com ครับผม

ขอบคุณ
    0
    0

KIEV 35A minox CLONE++

สเปคกล้องนะคับ

Film type: 35mm
    • Image size: 24x36 mm
    • Lens: 35mm f2.8
    • Focusing scale: from 0.5 m to infinity
    • Aperture scale: f2 to f16
    • Shutter type: black metal coil focal plane shutter with vertical traverse
    • Shutter speeds (seconds): Continuously variable
    • Flash synchronization: type X sync, through hot shoe connection
    • Maximum shutter speed for flash synch: 1/60th second
    • Metering Full-aperture metering: ISO settings of 50, 100, 200, 400, and 800
    • Power source: 6 volts (Maxell LR-44 or equivalent), four required
    • Frame counter: to 36 exposures, with auto-reset
    • Size: 5.7 x 3.4 x 3.9 inches (145 x 87 x 98 millimeters)
    • Weight: 0.2 kg
    ปรับ F-Stop ได้ โดย speed ปรับอัตโนมัติ 4s-1/500
    ปรับระยะแบบ ZONE FOCUS
    เป็นกล้องขนาดเล็ก ใช้งานสดวก
    เหมาะแก่การถ่ายsnap style LOMO ล้างครอสก็จัด ขาวดำก็สวย
    คุณภาพไม่แพ้LC-A ในราคาที่สบายกระเป๋า
    กล้องตัวนี้เป็นของให่มครับ มาพร้อม กล่อง คู่มือ กระเป๋า ตัวกล้อง
    ขอขายที่ราคา 3,300 ครับผม...ค่าส่ง EMS 70 บาท ค้าบบบบบบ

-------------------------------------------------------------------------------------------

AGFA B2 SPEEDEX

รูปที่ได้จากกล้องตัวนี้ครับ(ขอออกตัวกอ่นเลยนะครับว ่าฝีมือการถ่ายภาพผมยังออ่นหัดนักTT)

ด้วยคุณภาพของเลนส์ และระบบกล้องในยุคนั้น ทำให้ภาพ ไม่ว่าจะถ่ายในยุคนี้ที่ผ่านเวลามาร่วม หลายสิบปี ก็ยังคงให้บรรยากาศภาพ เหมือนยุคเก่าครับ คนที่อยากตามหาบรรยากาศให่มๆในรูปที่ออกมาคลาสสิค น่าลองครับผม^^

กล้อง เก่าสุดคลาสสิค กล้องagfaตัวนี้เป็นกล้องพับ Folding Camera ผลิตช่วงปี1940 made in usa กินฟิลม์ขนาด120 ซึ่งยังมีขายในปัจจุบัน ตัวกล้องสภาพโอเค85% มาพร้อมกระเป๋าหนังตรงรุ่น(แต่กระเป๋า สายขาดครับ) ขอขายที่ราคา 2300บาทครับผม

----------------------------------------------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย megabass : 30-04-2009 เมื่อ 03:10

ขอบคุณ
    0
    0

-Ansco Ready Flash

กล้องBox ทรงสวย ผลิตขึ้นในปี1954

มาพร้อมกระเป๋าแข็งทรงเหลี่ยม ไฟแฟรซ และตัวกล้อง

ซึ่งครบsetแบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆแล้วครับ^^

เหมาะแก่การเก็บสะสม หรือตกแต่งร้าน

หรือจะนำไปถ่ายก็เยี่ยม เหมาะแก่ผู้ที่กำลังค้นหาภาพแนวเก่าที่ได้รูปorigina lจากกล้องในสมัยยุค50'

กล้องตัวนี้ใช้ฟิลม์ขนาด 620 แต่ว่าสามารถใช้ฟิลม์120ได้เลยครับ(ยังมีขายอยู่ในปั จจุบัน)

กล้องตัวนี้มีโหมดชัตเตอร์บี(ชัตเตอร์บีคือการเปิดชั ตเตอร์ค้างเพื่อเก็บแสงตามที่เราพอใจ ใว้ถ่ายไฟกลางคืน เช่นเขียนแสงเป็นตัวอักษร หรือ ไฟท้ายรถที่เป็นเส้น)

ตัวนี้จะราคาแรงนิดนึงครับ 4000บาทครับ เนื่องด้วยความหายากแบบครบset+สภาพสวยครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

-รูปตัวอย่างที่ใช้กล้องตัวนี้ถ่ายมาครับ-

ZENIT E

กล้องslr ถึกทนดี สภาพสวยมาพร้อมเคสหนังสายคล้องคอ ฝาปิดเลนส์ มาพร้อมตัวเลนส์Industar-50-2

เป็นเลนส์50mmที่ขนาดเล็กน่ารักคุณภาพ เกินตัว
    รายละเอียด
    Lens - Industar-50-2
    Frame size 24x36
    Focal length - 50mm
    Relative aperture - 1/3.5
    Diaphragm scale from 3.5 to 16
    Shutter speeds from 1/30 to 1/500 of a second and "B".
    Focusing, m: 0.5m to infinite
    Lens number - 7644002
    Serial number - 76347255

ขอขายที่ 2700 บาท

FED5C---ขายแล้วครับ---

ประวัติ

กล้องเรนจไฟเดอร์จากรัสเซีย หรือสหภาพโซเวียตในอดีต มาพร้อมกับเลนส์ 52 มม เอฟ 2.8 สภาพดีมากใช้งานได้ทุกระบบ ระบบบันทึกภาพเป็นแบบแมนนวลทั้งหมด ชัตเตอร์ทำงานด้วยระบบกลไก สปีดชัตเตอร์ตั้งแต่ 1-1/500 วินาที รวมทั้ง B สำหรับการถ่ายภาพเป็นระยะเวลานาน ตัวม่านชัตเตอร์เป็นม่านผ้าเคลื่อนที่ในแนวนอน ทราบว่าเป็นม่านชนิดเดียวกับ Leica MII ในอดีต เลนส์เป็นแบบเกลียว 39มม ซึ่งสืบทราบมาว่ากล้องรุ่นนี้ได้ทำการก็อปปี้ Leica MII, III มานั้นเอง ช่องมองภาพใสสะอาด ระบบโฟกัสแบบเรนจ์ไฟเดอร์ทำงานได้ดีมาก แม่นยำรวดเร็ว พร้อมแก้ภาพเหลื่อมขณะถ่ายใกล้ไว้แล้ว มีระบบวัดแสงแบบอนาล็อกยังคงทำงานได้อย่างแม่นยำเหลื อเชื่อ ตัวกล้องและฝาหลังแยกกันได้สุดยอดของความคลาสสิคที่ห าได้ยากในยุคนี้

- รายละเอียดตัวกล้อง
    Lens - Industar-61L/D
    Lens number - 9416636
    Focal length - 55mm
    Relative aperture - f2.8
    Diaphragm scale from 2.8 to 16
    Adjustable shutter speeds from 1s to 1/500s and "B".
    Focusing, m: 1m to infinite
    Serial number - 436977

กล้องมาครบๆ กล่อง คู่มือ ฝาปิดเลนส์ เคสหนังสายคล้อง สภาพ 91%+

ขอขายที่ 3500 บาทครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------

KIEV 4------ขายแล้วครับ----

กล้องหน้าตาดี ที่ได้รับความนิยมของ รัสเซียอีกนึงตัว สภาพสวยจัด มาพร้อม เคสหนังสายคล้อง ฝาปิดเลนส์ และ เลนส์คุณภาพjupiter8

รายละเอียดตัวกล้อง

Lens: Jupiter-8
    Focal length, mm: 53
    Relative aperture: f2
    Diaphragm scale from 2 to 22
    Adjustable shutter speeds from 1/2s to 1/1000s and "B"
    Focusing, m: 0,9 to infinite
    Lens number: 8114278
    Body number: 8107916

ขอขายที่ 3800 บาทครับ

-------------------------------------------------------------------------

AGFA PD16 CLOPPER

กล้องเก่า น่าตาแปลกๆมาแล้วครับกับ AGFA PD16 CLOPPER ผลิตในช่วงปี1938
    กินฟิลม์ขนาด 120 (ยังมีขายอยู่ในปัจจุบัน)
    made in us

สภาพเก่าตามอายุ แต่ระบบยัง ทำงานดีเยี่ยม มีชัตเตอร์บี สามารถเบิ้ลได้ครับ

ขอขายที่ 1300 บาทครับ

-----------------------------------------------------------------------------------

ANSCO SPEEDEX

กล้องกระโปรง ตัวเลนส์ใส ระบบทำงานดีเยี่ยม ตรงบอร์ดี้ที่เป็นเหล็กมีน้องสนิมพอน่ารัก ผลิตช่วงปี1952

รายละเอียดกล้อง

made in : GERMANY
    focus : f 4.5 - 32
    lens :Agfa Apotar 85 mm.
    shutter : B, 1/25-1/200
    weight :520g
    film :120
    สามารถเบิ้ลภาพได้

ขอขายที่ราคา2000 - 2500บาท

-------------------------------------------------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย megabass : 30-05-2009 เมื่อ 16:39

Drive's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มีเฉพาะเลนส์ขายมั้ยครับ Industar , Jupiter หรือ ยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Drive อ่านข้อความ
    มีเฉพาะเลนส์ขายมั้ยครับ Industar , Jupiter หรือ ยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ

มองรุ่นใหนใว้อยู่ครับ น่าจะหาให้ได้ครับหรือadd msnมาก็ได้ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน สวยดี

อยากได้จัง

ขอบคุณ
    0
    0

อยากได้โลโมที่ถ่ายออกมาแล้วสีเจ็บๆ ราคาไม่แรง แบบว่าเอามาลองเล่นดู

แล้วใช้กับฟิมล์ธรรมดา ล้างได้ตามร้านธรรมดาช่ายป่าวค่ะ

แบบว่าไม่มีความรู้เลยค่ะ

มีของเมื่อไรโทรบอกเลยนะค่ะ กลัวไม่ทันค่ะ

086-5835065 หมีค่ะ
    north_over_sea@yahoo.co.th

Bookmarks