สีแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สีแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ

คนดีขี่ CM's Avatar
    สถานที่
    ขก-เมืองหลวงใหม่-KK
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    1 (67%)

มาตรฐาน ช่ายๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boybandon อ่านข้อความ
    ลิตร ละ 2-3หมื่นเอง ผมว่าจะซื้อเอาไปพ่น ราวตากผ้าที่บ้านหน่อย 555555555555 เกรงใจ อ่ะล้อเล่งน่าๆๆem86em86
    พี่ชายผมทำสีรถเก๋งแบบนี้แกบอกป๋องละ2หมื่นหมดไป4ป๋อ งแกว่า
    ถ้าเหลือว่าจะขอแกมาพ่นประตูบ้านเล่นซักหน่อยเหมือนก ัน อิอิ
    โจรกลับใจ ยิ่งใหญ่กว่าวีรบุรุษ
    vintage_laaw@hotmail.com
    https://www.facebook.com/?ref=tn_tnmn#!/vintage.laaw
    กิตติคุณ สร้อยศรี
    38/13 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น
    0811833558 รักคนโทรมา..จังเลย.....
    ธ.ไทยพาณิชย์ 935-206-877-4 สาขาย่อยตึกคอมขอนแก่น
    ชื่อบัญชี นางสาวเปรมสุดา ปานทอง

Junior Member
    สถานที่
    โดดเดี่ยวคสาคสิค
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน มีอยู่ครึ่งกระป๋องไม่รู้ว่าจะพอไหม

เคยซื้อมาทำเล่นอยู่มองตรงเป็นสีม่วงมองข้างเป็นสีเข ียวมองด้านบนเป็นสีเทา
    ต้องการอย่างไรหรือสีอะไรละครับเผื่อหาได้
    มิตรภาพแห่งความสำเร็จ
    จากเศษเหล็กที่ทำมาวิ่งสองล้อ

Senior Member K-Sig~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ร้านผสมสีตรงรังสิตมีขายครับ เคยถามมาเจ้าของร้านเขาเรียกว่าสีเหลือบมุกหลายหน้า( ปกติสีมุกเหลือบมักจะมีสองหน้า) หรือสี Effect ตามที่คุณ liver_kop เลยครับ ร้านนี้เค้ามีสีแบบนี้หลายสีมาก นอกจากสีม่วงแล้วยังมีสีอื่นๆอีกเป็นสิบๆแบบเลยครับ ส่วนราคาก็ตามสีครับ สีม่วงแบบในรูปผมเคยถามไว้ลิตรละ 9,000 บาทครับ แต่เคยเห็นมีบางท่านซื้อได้ลิตรละ 2,000-4,000 ก็มีครับ แต่ไม่ทราบว่าที่ไหน ท่านใดรู้วานบอกด้วยครับ 9,000 ผมรับไม่ไหวจริงๆ ผมก็กะว่าจะซื้อมาพ่นรถตัวเองเหมือนกัน
    รับทำสี Airbrush / Custom paint ทุกสิ่งที่ท่านต้องการ รถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค Chopper Bigbike ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ งาน Custom Fiberglass และบริการอื่นๆ อยู่ รังสิต คลองหก ธัญบุรี โทร 080-918-8127

รายละเอียดเพิ่มเติม http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=111296

Member fender's Avatar
    สถานที่
    มา ลย ตย มย คลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ีup

ขอบคุณทุกท่านนะครับสำหรับข้อมูลต่างๆรู้สึกอบอุ่นดี จังครับที่ชาวพี่น้องชาวคลาสสิคช่วยกันครับเพราะเดี๋ ยวนี้ในหลายๆงานทะเลาะกันครับ...สีที่ผมอยากได้คือสี ที่ทำเจ้า DAX ที่ผมโพสท์รูปเอาไว้นั่นแหล่ะครับ..โครงรถขัดรอจนสนิ ทเกาะยังหาสีไม่ได้ครับ..คิ คิ..แต่งรถส่วนที่ยากที่สุดผมคิดว่าตรงนี้นี่แหล่ะคร ับคือไม่รู้ว่าจะทำรถสีไหนเปิดเจอรูปในเน็ตเอาละว่ะล องสีนี้ดู..และผมคิดว่าโครงมอไซค์คงพ่นไม่ถึงลิตรที่ เหลือคงเอาไปพ่นประตูหรือราวตากผ้าอยากที่พี่ๆว่าล่ะ มังครับ..แต่ตอนนี้ขอหาสีก่อน
    ผลเดื่อเมื่อสุกไซร้ มีพรรณ
    ภายนอกแดงดูฉัน ชาดบ้าย
    ภายในย่อมแมลงวัน หนอนบ่อน
    ดุจดังคนใจร้าย นอกนั้นดูงาม

Member fender's Avatar
    สถานที่
    มา ลย ตย มย คลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน up

ยังไม่ได้สีเลยครับ
    ผลเดื่อเมื่อสุกไซร้ มีพรรณ
    ภายนอกแดงดูฉัน ชาดบ้าย
    ภายในย่อมแมลงวัน หนอนบ่อน
    ดุจดังคนใจร้าย นอกนั้นดูงาม

สิบโลซ่อม's Avatar
    ขอบคุณ
    1
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fender อ่านข้อความ
    ยังไม่ได้สีเลยครับ

โทรเลยคับถุกๆ 086-691-9821ชัชคับ

Bookmarks