รถลูกสูบติด2ครั้งยังขับปกติ สมควรเอาไปเข้าร้านเปลี่ยนลูกเช็คแหวนหรือยังคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถลูกสูบติด2ครั้งยังขับปกติ สมควรเอาไปเข้าร้านเปลี่ยนลูกเช็คแหวนหรือยังคับ

Ninja250r & PX150E golf9066's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Cool รถลูกสูบติด2ครั้งยังขับปกติ สมควรเอาไปเข้าร้านเปลี่ยนลูกเช็คแหวนหรือยังคับ

รถลูกสูบติด2ครั้งยังขับปกติ สมควรเอาไปเข้าร้านเปลี่ยนลูกเช็คแหวนและส่วนอื่นๆจะ ดีเปล่าคับ
    ขอคำแนะนำด้วยค้าบบบบบ เครื่อง px 150
    รักเธอประเทศไทย

MSN: golf_1991_golf@hotmail.com
    คุยกันคับผม

Senior Member Tsun@mi's Avatar
    สถานที่
    มั่วๆในลำปาง
    ขอบคุณ
    0

ผมติดประมาณ20ครั้งได้ครับ ยังสบายใจอยู่เลย

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ของผมจำไม่ได้แล้ว หลายครั้งเหมือนกัน แต่ผมไม่เคยติดใจใครเลยน๊ะ ง่ะ เรื่องเดียวกันมั้ยหว่า

My Bike running on LPG

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ล่าสุดของผมลูกติดจน สตาร์ทอีกทีเหมือนบีบคลัช ทิ้งไว้ เหยียบแล้ววืดตลอด
    ต้องยันสตาร์ท พอติดก็ขับปกติ ทุกวันนี้ก็ยังขับอยู่ปกติ คับ
    ปล.แต่ถ้าคนซ้อนลูกติด นี่ก็น่าจะเป็นเรื่องอยู่นะคับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ในส่วนของคนไม่เคยลูกติด
    เมื่อลูกติดแล้ว สตาร์ทขี่ได้ปกติ
    แต่อาจมีเสียงแก๊กๆกิ๊กๆ ช่วงเสื้อสูบให้รำคาญใจได้
    เนื่องจากเสื้อสูบเกิดเป็นรอย แต่เล็กน้อยไม่มีปัญหาอะไร
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ golf9066 อ่านข้อความ
    รถลูกสูบติด2ครั้งยังขับปกติ สมควรเอาไปเข้าร้านเปลี่ยนลูกเช็คแหวนและส่วนอื่นๆจะ ดีเปล่าคับ
    ขอคำแนะนำด้วยค้าบบบบบ เครื่อง px 150
    ไม่ต้องไปร้านหรอกครับ สังเกตเองก่อน ถ้าคว้านมาแน่นเป็นธรรมดาที่ต้องติด เราก็ต้องเติม 2t ช่วยให้มันเยอะๆๆขึ้นแบบบอกไม่ได้ว่าเท่าไรลองดู ขี่ก็อย่าอัดแรงมาก พยายามขี่แบบมือประคองครัชไว้ครับ ถ้าขี่เร็วๆๆมีอาการปุ้บกำครัชปั้บ ติดแรงจะได้ไม่คว้ำ ผมใช้บ่อยๆๆเวลาขี่ทริปกะรถผมเองที่เพิ่งคว้าน 555

Member ballistic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marin อ่านข้อความ
    ไม่ต้องไปร้านหรอกครับ สังเกตเองก่อน ถ้าคว้านมาแน่นเป็นธรรมดาที่ต้องติด เราก็ต้องเติม 2t ช่วยให้มันเยอะๆๆขึ้นแบบบอกไม่ได้ว่าเท่าไรลองดู ขี่ก็อย่าอัดแรงมาก พยายามขี่แบบมือประคองครัชไว้ครับ ถ้าขี่เร็วๆๆมีอาการปุ้บกำครัชปั้บ ติดแรงจะได้ไม่คว้ำ ผมใช้บ่อยๆๆเวลาขี่ทริปกะรถผมเองที่เพิ่งคว้าน 555

ช่ายคับ
    I CL4SSIC

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

เกิดจากหลายสาเหตุครับ
    1 ไฟแก่เกินไปครับ ทำให้กระบอกสูบมีความร้อนสูง จนเกิดอาการลูกสูบติด อันนี้ต้องแก้ไขครับ
    2 ลูกสูบฟิต ต้องแก้ไขครับ โดยการขัดกระบอกสูบออกอีกครับ
    3 น้ำมันเบนซิน บางเกินไป แก้ไขโดย เพิ่มขนาดนมหนูครับ
    4 น้ำมันหล่อลื่นน้อยครับ แก้ไขโดย เพิ่ม2t ครับ

ลองดูครับว่ารถคู่ใจคุณเป็นอาการไหน อย่าให้ติดบ่อยๆนะครับ แหวนตายแล้วจะทำให้เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มครับ

ถ้ายังสงสัยหรือมีปัญหาเกี่ยวกับ Vespa เชิญเข้าไปสอบถามที่บอร์ดกลุ่ม
    194 SCOOTER CLUB KHON KAEN โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ได้ครับ ยินดีให้ข้อมูลครับ หรือ083-143-2080 ครับ

Bookmarks