ถามชาว Bm แก้เงียบครับ

ชื่อกระทู้: ถามชาว Bm แก้เงียบครับ

Cool ถามชาว Bm แก้เงียบครับ

ผมใช้เบนซิน 95 แล้วเปลี่ยนมาใช้แก๊ซโซฮอล จะมีผลกับรถ BMW ไหมครับ ??? /\7 เพราะว่าตอนนี้ผมก็ใช้มั่วไปหมด ทั้ง 95 และแก๊ซโซฮอลครับ

และถ้าเกิดว่ารัฐบาลยกเลิกเบนซิล 95 จริงๆ รถ BMW เน่าๆของผมจะเติมน้ำมันอะไรดีครับ ::

ช่วยตอบด้วยนะครับ

ตามความคิดของผมนะครับ รถเก่า ผลิตมานานมากแล้ว หลายสิบปี ซึ่งในขณะนั้น เทคโนโลยี่การผลิตน้ำมันยังคงไม่ทันสมัยเท่าเดี๋ยวนี ้ผมคิดว่าคุณภาพน้ำมันในสมัยก่อนคงสู้ทุกวันนี้ไม่ได ้ และระบบการจ่ายน้ำมันมักจะใช้คาร์บูเรเตอร์ ซึ่งจะจ่ายได้หยาบกว่าระบบหัวฉีด

ส่วนตัวของผม ผมเลยใช้ 91เป็นหลัก เติม95บ้างบางทีที่หา91ไม่ได้ แต่แก๊ซโซฮอล ยังไม่เคยเติมครับ
    เดี๋ยวรอให้ผู้เคยใช้แก๊ซโซฮอลมาตอบต่อแล้วกันครับ
    ขอบคุณครับ
    This and a little
    kick will get you
    and your BMW
    about anywhere.

......ผมเคยเติมแก๊สโซฮอลล์ครั้งนึงเมื่อตอนไปเที่ยว ที่หนองคาย แล้วก็มาเติม95ต่อที่อุดร ก็ขี่ได้ปกติครับ แต่ถ้าผลกระทบลึกๆแล้วอาจจะต้องปรึกษาช่างอีกทีนะครั บเพื่อความมั่นใจ......

Talking

ขอบคุณหลายๆ คับ ผมว่า ผมจะเปลี่ยนไปเติม 91 บ้างดีกว่า ดีกว่าเติม 95 สลับกับแก๊ซโซฮอล /\7 :d

Bookmarks