ถามเพื่อนๆคลาสสิค

ชื่อกระทู้: ถามเพื่อนๆคลาสสิค

Junior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเพื่อนๆคลาสสิค

มีบุคคลภายนอกที่ไม่รู้ว่าเราขับขี่ไปเพื่ออะไร แล้วเหมาร่วมว่าพวงเราเป็นเด็กแว้น
    เพื่อนให้ความหมายคำว่ามอเตอร์ไซค์คลาสสิคว่าอย่างไร
    และเราขับขี่กันเพื่ออะไร
    ขอความเห็นจากเพื่อนๆทุกชมรม
    ขอบคุณมากครับ

Senior Member aalamai's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khonkaen
    ขอบคุณ
    0

ก็ฟังเสียงรถที่ออกทริปในแต่ละวันนี้สิครับ

โดยเฉพาะกลุ่มรถซีนะครับ

แว้นๆๆๆๆๆๆๆ

ได้ยินแล้วรับไม่ได้บ้างก็ขี่ไปยกล้อไป

หืย!
    เคยมาป่าว
    194 scooter club
    since 2004

Senior Member HANAKA01's Avatar
    สถานที่
    HANAKA CLASSIC CLUB SAMUTPRAKAN
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Hanaka

///เราทำไป เพราะมันอยู่ สายเลือดCLASSIC

Junior Member phrayuenclassic's Avatar
    สถานที่
    phrayuen classic
    ขอบคุณ
    0

คลาสสิค อยู่ที่ใจ ไม่ใช่ ค่านิยม

PHRA YUEN CLASSIC
    กลุ่ม สองล้อ อำเภอ พระยืน จ.ขอนแก่น
    "มาด้วยใจ ไปด้วยกัน(บ๊อ)"

I CLASSIC

em_kks's Avatar
    สถานที่
    Cafe'33
    ขอบคุณ
    0

เด็กแว๊นแฝงมาอยู่วงการคลาสสิค

จึงทำให้วงการคลาสสิคเสื่อมเสียไงครับ
    em85em85

มันคิดว่ามันเท่ห์ครับพี่น้อง พวกนี้มันช่างน่ารำคาญจิงๆ

แต่ก่อนงานมีแต่ความอบอุ่นเดินสวัสดีกันทั้งงาน
    แต่เดี๋ยวนี้สิครับ ตีกันจังเลย หัวยังเกรียนอยู่เลย

em84em84em84

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ที่ว่ามันถูกหมดล่ะ บุคคลยังไม่บรรลุนิติภาวะเข้ามาอยู่ในวงการคลาสสิค
    อยูแบบอย่างไม่เข้าใจ ว่าคลาสสิคเป็นอย่างไร ที่มาที่ไปและความหมาย
    บุคคลที่กล่าวมานั้นยังไม่เข้าใจ แบบว่ามีรถขี่ได้ ขอเทห์ก่อน ใครจะว่ายังไงก็ช่าง
    ไม่สน ผู้ใหญ่มาตักเตือนก็ไม่ยอมฟังแถมโดนด่าว่ายุ่งไม่เข้ าเรื่องประมาณว่า เรื่องของเด็ก
    ผู้ใหญ่ไม่เกี่ยว และอีกอย่างรถเสียงดัง ดังมากๆมันไม่เทห์หรอกครับมีคนแถวนั้นเขาจะด่าถึงบุพ การี
    ของท่าน และบางกรณีบางคนยังขอตังค์พ่อ แม่ พอพ่อ แม่ไม่ให้มางานก็หาว่าท่านไม่เข้าใจซะงั้น
    ถ้าท่านหาตังค์เอง ไม่ต้องขอพ่อ แม่ แล้วมาซื้อ รถเอง ซื้ออะไหล่ อันนี้มันน่าจะภาคภูมิใจกว่า

ปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้ แต่ไม่ยอมแก้กันเองซะมากกว่า

ความว่า คลาสสิค ไม่มีแก้แค้น มีแต่คำว่าให้อภัย
    ความว่า คลาสสิค ไม่มีคำว่าเห็นแก่ตัว มีแต่คำว่าช่วยเหลือกัน
    ความว่าคลาสสิค ไม่มีคำว่ารถท่านแรงรถฉันแรง มีแต่คำว่าขับขี่ปลอดภัย
    ความว่าคลาสสิค กับเด็กแว้นมันไกลกัน แต่มีบุคคลทำให้มันไกล้กัน
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

ถ้าเป็นไปได้จัดทำสารบบผู้ขับขี่และรถที่ครอบครองไว้ เลยก็ดีนะคับ คัวใครหรือรถใครที่มีปัญหาก็ตัดออกจากสารบบซะเลย เป็นการกันทั้งพวกนอกรีดและกันรถผิดกฎหมายไปในตัว แต่ก็แค่คิดๆนะคับ ทำจริงคงไม่ได้หรอก ยังไงก็ฝากๆผู้ใหญ่รับไปพิจารณาหน่อยละกันนะครับ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คลาสสิคอ่ามันอยู่ที่ใจ

ม่ายช่ายกระแส

อย่าให้เค้ามาทำลายเราได้

ชาวคลาสสิคต้องสามัคคีกัล

^^

Member manop_sopud_on's Avatar
    สถานที่
    ซุมเฮา Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

Talking ซุมเฮา Classic Bike มหาสารคาม

Classic ยุที่ใจ ไม่ใช่กระแสนิยม

พวกเราสร้างสรรค์สังคม

มิตรภาพกับคำว่า เสี่ยว....

ซุมเฮา Classic Bike มหาสารคา

ขอสนับสนุน...เมาไม่ขับกลับกะหญิง

รูป รูป  
    โจโฉ ซุมเฮา CLASSIC BIKE มหาสารคาม
    มิตรภาพกับคำว่า เสี่ยว
    ชมรมรถโบราณ ซุมเฮา Classic Bike มหาสารคาม

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

ติว-เสี่ยวโบราณ kuna_classic's Avatar
    สถานที่
    -เสี่ยวโบราณ-
    ขอบคุณ
    0

คลาสสิคคือ
    คำภาษาอังกฤษ
    ที่มีความหมายว่า
    แบบดั้งเดิม
    หรือ
    ยอดเยี่ยม จุดเด่น ของสิ่งดั่งเดิม

สุดท้ายก้อขอให้ทุกท่านนำคำว่าคลาสสิคไปใช้ไห้เกิดปร ะโยชน์ที่สุดนะครับ
    ผิดพลาดอย่างไร
    ก้อขออภัยนะที่นี้ครับ
    - เสี่ยวโบราณ -
    Nongkhai

โทร 085-7557692
    BB PIN:27DE7669

สิ่งที่คุณเห็น. มันอาจไม่เปนอย่างที่คุณคิด. ลองมารู้จักกันก่อน. แล้วที่เหลือค่อยว่ากัน

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Unhappy ใช่ๆๆคับ

ผมไปดูบั้งไฟที่โพนพิสัยมา จากกรุงเทพอ่ะ

เจอคลาสสิคไรไม่รุ แว๊นๆๆๆอยู่หน้าวัดหลวง เฮ้อๆๆๆ เซ็ง

คนอื่นๆๆมองเราไม่ดีไปด้วย เราขับกันธรรมดาๆ เรื่อยๆ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Junior Member รีออง อานะ's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์รถโบราณหลานเจ้าปู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป็นไปตามกรรม

ผลมันสะท้อนออกมาหลายมุม
    จงส่องกระจกแล้วมองหาสิ่งที่ดีๆๆ
    ถึงแม้ว่ามันเหลือน้อย
    แต่จงภูมิใจว่ามันไม่ได้หมดไป

เราคลาสสิค คุณคลาสสิค ใครๆก้อคลาสสิค ที่ที่ของคนคาสสิค
    ไปด้วยใจคลาสสิค ชีวิตคลาสสิค เราคือเพื่อนร่วมทางของคุณ

Name:  PIC_0401.jpg
Views: 534
Size:  64.5 KB
    em97

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Unhappy ต่อๆ

แล้วเจอพวก chippy charlee ท่อบูม เครื่องก้อทำมาแว๊นโดยเฉพาะ
    ร้องเพลงกินเหล้าเสียงดังในวัด เฮ้อๆๆๆ

แย่จังคับ นี่คลาสสิคตรงไหน ผมล่ะไม่รุว่าเขาจะทำแบบนั้นทำไม : [
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Member mop buffalo devil's Avatar
    สถานที่
    2 ล้อพลาญชัย ร้อยเอ็ด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน love classic

ที่ผมไปเพราะใจรักอาจจะมีอุบัติเหตุบ้างในบางครั้งเเ ต่ผมก้อยังไปต่อผมคิดว่าเขาคงไม่ได้มองเราว่าเป็นเด็ กเเว้น เพราะพวกเรานั้นมีจิตใจเเละเป้าหมายจะไปทำบุญ สุดท้ายนี้ก้อขอเเจ้งเกิดกลุ่ม.... เลยก้อแล้วกัน [ Buffalo Devil Classic Club ]

Senior Member ballmei's Avatar
    สถานที่
    K.D.CLASSIC BIKE&ADVANTURE RIDERS
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องสนใจ ทำตัวดีๆก็พอ

Bookmarks