รถเสียงดัง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถเสียงดัง

มาตรฐาน รถเสียงดัง

sprint ขอผมเสียงมันดังไม่เหมือนชาวบ้าน

คือตอนนี้ใส่ท่อ Px แล้วเสียงก็ลดลงนิดนึง แต่ยังรู้สึกดังกว่าคันอื่นๆอยู่ดี

เครื่องก็ทำมาใหม่นะครับ มีวิธีทำให้มันเสียงนิ่มๆป่าวครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

แล้วท่อเดิมไปไหนล่ะ ท่อเดิมมันเงียบสุดแล้วน๊ะ/\7

ปล.อยากให้ไม่ดังต้องไม่ติดเครื่องฮะ
    ล้อเล่นเสียงเวสป้าแต่ละคันมันจะเอกลักษณ์ของมันเอง ก็เหมือนคนอ่ะจะให้หน้าตาเหมือนคีนูรีฟหมดก็ขี้เหร่ต ายเลย/\4

My Bike running on LPG

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ท่อดัง มาก ระวัง จ่า โบก เข้าป้อม นะค่ะ...........
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jinnyrit
    ท่อดัง มาก ระวัง จ่า โบก เข้าป้อม นะค่ะ...........
    ของเราก็ดังหมาไล่เห่าเป็นฝูงประจําเลย

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แหม ทามไปได้
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

ที่บอกว่า รถเสียงดัง กว่า คัน อื่น น่ะ
    มันก็ แน่อยู่ แล้ว ถึงจะใส่ท่อใบเดียวกัน กับ เพื่อน ก็ตาม เพราะเสียงท่อที่ดัง นั่นหมายถึง ความ แน่น และแรงอัด ของลูกสูบ ทำให้รถ คุณดังกว่า ของคนอื่น (ฟังจากที่เล่ามา)
    มีอยู่ 2 วิธี ที่ให้เงียบ
    1. เปลี่ยนใส่ท่อเดิม หรือ ต่อ ปลายท่อ เก็บเสียง (ถามร้านดู) มีผมต่อความแรง (อาจช้าลง)
    2. ทำลูกสูบให้ หลวม ไม่มี แรง อัด อาจช่วยให้เสียเงียบลงได้ เงียบสมใจ เสียเหมือนรถอาแปะ เลย
    "เอาแบบไหนดีหล่ะคราวนี้"
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

มาตรฐาน ผมเอง

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ก็คงเหมือนกับพี่เขาว่าแหละที่ว่าลูกสูบมันแน่น

แล้วเครื่องที่ทำมาใหม่เค้า Run in กันกี่กิโลเมตรครับ

Senior Member pb_scooter's Avatar
    สถานที่
    เด็กปราจีน
    ขอบคุณ
    0

ของผมดังทั้งคัน แล้วแตรก้อไม่มี
    Lambretta
    Pl@yBoy_Scooter

Sk@

Rider

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sprint
    แล้วเครื่องที่ทำมาใหม่เค้า Run in กันกี่กิโลเมตรครับ
    ประมาณ 1000 กิโลเมตร ครับ em24
    " กิ เ ล ส . . . ล้ น "

Junior Member Green crazy's Avatar
    สถานที่
    สงขลา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ scooterists
    ประมาณ 1000 กิโลเมตร ครับ em24
    ก็เติมออโต้ลู้บหนักมือหน่อยแล้วกัน เอาให้ควันมันออกท่อไปเลย จะได้เซฟลูกสูบด้วยครับ
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------
    /\2 แรกๆก็อย่าใจร้อน
    ค่อยๆไปนะ เดี๋ยว สูบติด

Bookmarks