ช่วยหน่อย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อย

Member
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์ (T T)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ช่วยหน่อย

รถผม 92 ครับสตาทร์ ไม่ติดพอเปิดก๊อกน้ำมันท่วมคาร์บูเลย มันเป็นอะไร หาร้านซ่อมที่ไหนดีคับ ผมอยู่กรุงเทพ
    ยี่ห้อต่างกัน แต่สองล้อเท่ากัน

ความฮิตต่างกัน แต่ใจรักเหมือนกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dotty อ่านข้อความ
    รถผม 92 ครับสตาทร์ ไม่ติดพอเปิดก๊อกน้ำมันท่วมคาร์บูเลย มันเป็นอะไร หาร้านซ่อมที่ไหนดีคับ ผมอยู่กรุงเทพ

ใจเย็นๆครับ...........ลูกลอยในคาร์บูค้างหรือเปล่า
    อาการก่อนหน้านี้เป็นอย่างไร
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

Member
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์ (T T)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อาการเท่าที่เห็นครับ
    1.พอวิ่งไปซักพักมันจะดับไปเลย สตาทร์ไม่ติดเลยครับ
    2.สิ่งที่ตามมาคือ พอสตาทร์นำมันท่วม ล้นคาร์บู ครับ ต้องทิ้งไว้ซักพักครับ
    3.พอวิ่งซักพักเครื่องน๊อคคล้ายน้ำมันเครื่องไม่พอคร ับ
    ยี่ห้อต่างกัน แต่สองล้อเท่ากัน

ความฮิตต่างกัน แต่ใจรักเหมือนกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dotty อ่านข้อความ
    อาการเท่าที่เห็นครับ
    1.พอวิ่งไปซักพักมันจะดับไปเลย สตาทร์ไม่ติดเลยครับ
    2.สิ่งที่ตามมาคือ พอสตาทร์นำมันท่วม ล้นคาร์บู ครับ ต้องทิ้งไว้ซักพักครับ
    3.พอวิ่งซักพักเครื่องน๊อคคล้ายน้ำมันเครื่องไม่พอคร ับ
    รถคุณไฟดีใช่ไหมครับ??????

ถ้าใช่รถคุณมีปัญหาที่คาร์บูแล้วละครับ
    ผมว่าน้ำมัน มันลงมากไปครับ
    นาย โสภณ แหวนทองคำ
    ธ.กรุงเทพ 119-0-78242-3
    Tel. 089-693-2002

HONDA MOTOR CO.,LTD

ท่าจะมีเศษผงฝุ่นเยอะในถัง
    ใส่กรองเบนซินหรือเปล่าครับ
    ลองล้างถังให้สะอาด
    ล้างก๊อกน้ำมัน
    ใส่กรองเบนซิน
    ล้างทางเดินน้ำมันในคาบูลมเป่าเศษผงออก อาจจะไปค้างที่เข็มน้ำมันได้ครับ

ตั้งลูกลอยใหม่ ประกอบเขย่าดูว่าเคลื่อนไหวเปล่า
    ลองคว่ำคาบูแล้วใช้ปากเป่าทางเดินน้ำมันดูครับว่า ลูกลอยหยุดทางเดินลมปากเราได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ก็แสดงว่า หัวเข็มหยุดน้ำมัน ต้องเปลี่ยนครับมันสึกรอยเยอะน้ำมันจะรั่วได้

Senior Member kkk 95's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม
    ขอบคุณ
    0

คาร์บูเรเตอร์นั่นแหละคับ ที่มีปัญหาเพราะน้ำมันมันท่วม
    ผมเคยเป็น ต้องให้ช่างเค้าจัดการ ซ่อมดู แล้วปรับเกี่ยวกับลูกลอยนี้แหละ
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    Phetchkasem Road Club

รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาดีเยี่ยม
    แต่เพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีเยี่ยม

กิบบบบ..กิ๊วววว Blackkaho's Avatar
    สถานที่
    ลุงสัน
    ขอบคุณ
    0

กรุงเทพแถวไหนครับ ถ้าจะให้แนะนำร้าน ผมว่าลุงสัน ม.พระปิ่น3 ดีสุดแล้ว แต่งานแกเยอะนะครับ
    เบรกสะบัดโชกค์เสียเกียร์หลุด เครื่องสะดุดเพลาหักสลักหาย
    หัวเทียนบอดยางแฟบแหนบ ตาย ไดไม่จ่ายไฟไม่ชารว์สตาร์พัง

We Love C92

Bookmarks