ไฟไม่ออก จากสายคอยหัวเทียน

ชื่อกระทู้: ไฟไม่ออก จากสายคอยหัวเทียน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไฟไม่ออก จากสายคอยหัวเทียน

รถ สต้าด ไม่ติด พอ แกะ หัว เทียน มาดู ลอง สต้าด แล้ว ไฟ มัน ไม่ออก จาก สาย คอย อะ ครับ ทำไง ดีครับ

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

ดูสายไฟจากกล่องไฟมายังคอยล์ หลุดรึเปล่า

ดูขั้วสายไฟจากคอยล์สู้หัวเทียน ว่าแนบแน่นดีมั้ย

ถ้าสายไฟไม่หลุด คอยล์ของคุณน่าจะกลับบ้านเก่าไปแล้วล่ะครับ

เปลี่ยนอันไหม่ ไม่เกิน 300บาท
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ •MaNiaC• อ่านข้อความ
    ดูสายไฟจากกล่องไฟมายังคอยล์ หลุดรึเปล่า

ดูขั้วสายไฟจากคอยล์สู้หัวเทียน ว่าแนบแน่นดีมั้ย

ถ้าสายไฟไม่หลุด คอยล์ของคุณน่าจะกลับบ้านเก่าไปแล้วล่ะครับ

เปลี่ยนอันไหม่ ไม่เกิน 300บาท
    555555555555555555555555555555555555555555555555+ คอย px ราคาเท่าไหร่ ครับ

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

อิตาลี 700-800 มั๊ง
    อินเดีย,ไต้หวัน ไม่เกิน 400
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

It's my life 893_Gangsta's Avatar
    สถานที่
    AYUTTHAYA PROJECT II (น้าซิ้ม),LAMBRETTA SCHOOL(แลมโรงเรียน)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เดี่ยวรู้จัก อ่านข้อความ
    555555555555555555555555555555555555555555555555+ คอย px ราคาเท่าไหร่ ครับ

Ducati italy 1600 บาท ครับผม

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ได้ถอดใบพัดออกมาเล่นรึเปล่าคับ

ถ้าถอดมาเล่นก็ไปหาช่างซ่อมรถ หาร้านที่แก่ๆหน่อย บอกให้ช่วยตั้งทองขาวให้ครับ

My Bike running on LPG

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    ได้ถอดใบพัดออกมาเล่นรึเปล่าคับ

ถ้าถอดมาเล่นก็ไปหาช่างซ่อมรถ หาร้านที่แก่ๆหน่อย บอกให้ช่วยตั้งทองขาวให้ครับ
    รถผมใช้ ระบบ cdi ครับ เครื่อง px อะ ครับ ทำไง ดี มัน ยัง ไม่ ติดเลย ซ่อม มา 2 วัน เต็มๆ แระ ครับ ตอนนี้ ขา ของ ผม แหก แล้วครับ เพราะ มัว แต่ สต้าด เช็คระบบ น้ำมันอล้ว ไม่มีไร มี แต่ ไอ คอย เนี่ย ไฟ ออก มั่ง ไม่ออก บ้าง ท้อเลย เพิ่ง ซื้อรถ มา ไม่ ถึงเดือน ราคา 51000 อยาก ขายทิ้งแระ ครับ ใจ รัก มาก แต่ ซ่อม ไม่เป็น ใครรู้ ช่วย ผม ที ผมเบื่อ เต็มทนแระ ครับ ขอบ คุณ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

คอยล์หัวเทียนของระบบcdi พังรึเปล่า ลองถอดของรถเราไปใส่ คันอื่น หรือลองเอาของคันอื่นมาใส่รถเรา ถ้าติดเครื่องได้ก้อเป๊ะครับ เจอตอ อีกจุดที่เป้นเส้นผมบังภูเขาคือ สวิตสตารท์ไม่ดีเช่นหมุนแก๊กที่1 แล้วมันไม่คอนแทค ต๊าดไงก้อไม่ติดไฟมามั่งไม่มามั่ง หรือ ถ้าลงเครื่องPx แต่ยัดในบอดี้พวกสปิ้น64 สวิตมือพวก64 สปิ้น จะ มี ปุ่มกดดับ ซึ่งอาจ ช๊อต หรือ ค้างก้อมีสิทธิเป็นได้ ลองถอดตัวครอบเสื้อสวิตออกแล้วลองสตราท์ ถ้าติด สวิตมือช๊อตครับ รถเป็นวิทยาศาสตร์ อย่าเพิ่งท้อ ขอให้เจอจุดเสียว พอทำได้ก้อจะผ่อนคลายครับ^^

รูป รูป  
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

It's my life 893_Gangsta's Avatar
    สถานที่
    AYUTTHAYA PROJECT II (น้าซิ้ม),LAMBRETTA SCHOOL(แลมโรงเรียน)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    คอยล์หัวเทียนของระบบcdi พังรึเปล่า ลองถอดของรถเราไปใส่ คันอื่น หรือลองเอาของคันอื่นมาใส่รถเรา ถ้าติดเครื่องได้ก้อเป๊ะครับ เจอตอ อีกจุดที่เป้นเส้นผมบังภูเขาคือ สวิตสตารท์ไม่ดีเช่นหมุนแก๊กที่1 แล้วมันไม่คอนแทค ต๊าดไงก้อไม่ติดไฟมามั่งไม่มามั่ง หรือ ถ้าลงเครื่องPx แต่ยัดในบอดี้พวกสปิ้น64 สวิตมือพวก64 สปิ้น จะ มี ปุ่มกดดับ ซึ่งอาจ ช๊อต หรือ ค้างก้อมีสิทธิเป็นได้ ลองถอดตัวครอบเสื้อสวิตออกแล้วลองสตราท์ ถ้าติด สวิตมือช๊อตครับ รถเป็นวิทยาศาสตร์ อย่าเพิ่งท้อ ขอให้เจอจุดเสียว พอทำได้ก้อจะผ่อนคลายครับ^^

อันนี้คืออะไรหรอครับพี่ชาญ อิอิem18

ขอบคุณ
    0

ใช้ เลยครับ พี่ชาญ สรุปว่า คอย นี่เอง ครับ ที่พี่พูดมา โดน ทุก เรื่องเลย ครับ วัน แรกซื้อ มา สวิทดับเครื่องยนต์ ช๊อต หา สาเหตุ กัน ถึง ขั้น ถอดเสื้อสูบออก มาดู กัน เลย ทำไปทำมา สวิท ช๊อต พอ ผ่าน มาอีก 1เดือน เป็นที่ คอย นี่อีก เซ็ง เลย ครับ แต่ ก็ ยัง ดี ที่ หา สาเหตุเจอ คอย ที่ พี่ ชาญ โพส รูป ให้ ดู ราคาเท่าไหร่ ครับ แล้ว ผม จะเปลี่ยน ล้อ หลัง เป็น ล้อ 10 ทั้ง ชุด ราคาเท่าไหร่ ครับ พี่มา ของ ไหม ครับ ช่วย ชี้ แนะ ที ครับ ขอบ คุณ สำ หรับ คำแนะ นำ ดีๆ ครับ em90

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ใจจริงอยากให้หน้าข้อมูลรถ และปัญหาการใช้รถ Vespa & Lambretta เป็นบรรยากาศของการถามตอบเชิงวิเคราะห์สาเหตุและวิธี หาทางแก้ไข ขั้นต้น+ซ่อมแซมเล็กน้อยด้วยตัวเองก่อนถึงมือช่างครั บ เรื่องราคากะสินค้าไว้หลังไมค์ดีกว่านะครับ ^^"
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

linkin park's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ts32อีกอย่างรถคุณมีอาการเหมือนผีหลอกหรือเปล่า คือขับไปดีๆแล้วก็ดับกลางคันพอจอดแล้วเช็คไม่มีไฟมาแ ต่รอซักพักกับมีไฟมา สตาร์ดติดขี่ไปได้ต่อ ถ้ามีอาการแบบนี้ให้คุณเช็คที่ตัวจ่ายไฟ เขาเรียกว่า ปิ๊กอัพ เป็นตัวจ่ายไฟออกไปยังคอย์ดลองเช็คดูครับ. ฟันธง!

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ linkin park อ่านข้อความ
    ts32อีกอย่างรถคุณมีอาการเหมือนผีหลอกหรือเปล่า คือขับไปดีๆแล้วก็ดับกลางคันพอจอดแล้วเช็คไม่มีไฟมาแ ต่รอซักพักกับมีไฟมา สตาร์ดติดขี่ไปได้ต่อ ถ้ามีอาการแบบนี้ให้คุณเช็คที่ตัวจ่ายไฟ เขาเรียกว่า ปิ๊กอัพ เป็นตัวจ่ายไฟออกไปยังคอย์ดลองเช็คดูครับ. ฟันธง!
    ขอบคุณ ทุกความเห็นที่ชี้แนะผมมากครับ เป็นวิทยาธาร ความรู้ มากๆ ครับ ตอนนี้ รถ ผม วิ่ง ได้ แระ ครับ แต่ สต้าด หลาย ครั้ง กว่าจะ ติด จูน ก็ไม่ เป็น ครับ ตอนนี้ ปวด ขาไป หมด แร้ว

Bookmarks