รบกวนถามเรื่อง ครอบล้อ ครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนถามเรื่อง ครอบล้อ ครับ

Junior Member ARMAKAARKHONG's Avatar
    สถานที่
    # TFLC : *
    ขอบคุณ
    0

Question รบกวนถามเรื่อง ครอบล้อ ครับ

เอ่อ...คือผมอยากทราบว่าเวลาใส่ครอบล้อมันจะยึดยังไง แล้วใส่ครอบล้อจะเปลี่ยนยางลำบากไหม๊

พอดีอยากใส่ครับแต่กลัวเรื่องเปลี่ยนยางลำบาก

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปล.ขอบคุณครับพี่

em95
    "Classic" อยู่ที่ใจ ใช่ที่รถ

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

ของ 64
    มันจะยึดกับ น๊อต4ตัว ที่ไว้ใช้ยึดจาเบรคกับกระทะล้ออะ งงมั้ย?
    ถามว่าเปลี่ยนยางลำบากไม๊?
    ก็ไม่ลำบาก เพราะการถอดครอบล้อนั้น ง่ายมาก
    แค่บิดลูกบิดตัวเดียวก็หลุดแล้ว

แต่...!! อาจมีปัญหากับจุกที่ใช้สูบยางอ่ะครับ
    เพราะยางในบางตัว ก็ทำให้ครอบล้อใส่ไม่ได้ ก็มีเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย •MaNiaC• : 19-02-2009 เมื่อ 13:24
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

Junior Member ga2002's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

มาเก็บความรู้

Junior Member ARMAKAARKHONG's Avatar
    สถานที่
    # TFLC : *
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ •maniac• อ่านข้อความ
    ของ 64
    มันจะยึดกับ น๊อต4ตัว ที่ไว้ใช้ยึดจาเบรคกับกระทะล้ออะ งงมั้ย?
    ถามว่าเปลี่ยนยางลำบากไม๊?
    ก็ไม่ลำบาก เพราะการถอดครอบล้อนั้น ง่ายมาก
    แค่บิดลูกบิดตัวเดียวก็หลุดแล้ว

แต่...!! อาจมีปัญหากับจุกที่ใช้สูบยางอ่ะครับ
    เพราะยางในบางตัว ก็ทำให้ครอบล้อใส่ไม่ได้ ก็มีเหมือนกัน
    ขอบคุณครับ

ใครมีรูปขอดูวิธี หน่อยได้ไหม๊ครับ
    "Classic" อยู่ที่ใจ ใช่ที่รถ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ใส่แล้วเปลี่ยนยาง+เติมลม ลำบากครับ

แต่เพื่อความหล่อ อิอิ ทนรับได้ วิธีใส่ไม่ยากเกินความสามารถหรอกครับฃ
    ต้องซื้อมาแล้วจะเข้าใจเอง ดูด้วยครับขนาดล้อ8หรือล้อ10

ปล.เพื่อนผมขับสปริ้น แต่มันซื้อฝาครอบล้อ8มา ฮาเลย

My Bike running on LPG

omiomi's Avatar
    สถานที่
    ''เพชรเกษม Road CluB''
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....อยากรู้จัก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ARMAKAARKHONG อ่านข้อความ
    เอ่อ...คือผมอยากทราบว่าเวลาใส่ครอบล้อมันจะยึดยังไง แล้วใส่ครอบล้อจะเปลี่ยนยางลำบากไหม๊

พอดีอยากใส่ครับแต่กลัวเรื่องเปลี่ยนยางลำบาก

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปล.ขอบคุณครับพี่

em95

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนคับ ผมกลุ่มเพชรเกษมอยู่ย่านสาย4 -หนองแขม สนใจร่วมกลุ่มมั้ยคับ ติดต่อมานะกำลังอยากได้scooter เพิ่ม

Bookmarks