^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!! - หน้า 22

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ^_^คนรักเฟียตเชิญทางนี้..ข้อมูลภาพข้อสงสัยถามตอบที ่นี้ที่เดียว!!!

Senior Member vansusa's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน รบกวนคับ

ผมรบกวนคับคุณ sundeer123 ว่าพีขับfiat1100แล้วมีปัญหาเรื่องเบรกหรือเปล่าแล้ว ถ้าจะทำให้ขับ100%ต้องทำอย่างไรบ้างคับหรือรบกวนขอเบ อร์โทรติดต่อคับ

Member benly90's Avatar
    สถานที่
    เป็ดหัวยักษ์
    ขอบคุณ
    0

เฟียต500 รุ่นหมากัด(เฟียตเมืองนนท์) ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไรครับ
    เอาแบบขับได้เลยนะ
    ลูกผู้ชายมีชีวิตต้องแบกรับภาระไว้เต็มหลัง
    ความฝันและความทะเยอทะยาน
    ไปจนถึงชีวิตพวกคนที่เรารัก
    สิ่งที่แสดงความเป็นลูกผู้ชายคือ
    ความยิ่งใหญ่ของภาระเหล่านั้น
    คำพูดของ ยูเมะจิโร่ 251อู่นี้ซ่อมได้^_^

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benly90 อ่านข้อความ
    เฟียต500 รุ่นหมากัด(เฟียตเมืองนนท์) ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไรครับ
    เอาแบบขับได้เลยนะ
    fiat 500 เมืองนนท์ ราคาแบบขับได้เลย มีราคาตั้งแต่ 300,000 - 550,000 บาท ฟังแล้วคงจะคิดว่าราคาสูงจัง แต่ต้องบอกว่าราคาขึ้นอยู่กับตัวรถอะครับ ถ้าเอาแบบสวยสุด ๆ ราคาก็ประมาณที่ว่า 5แสน5หมื่นบาทอะครับ ถ้าสนใจจริงก็โทรมาปรึกษาได้ครับ 083-9087-799 ครับ

Senior Member vansusa's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

Cool รบกวนคับคนรักเฟียต

ผมขอถามคับคือรถผมfiat 1100d สตาร์ไม่ติดผมเลยเปลียนแบตรีใหม่แล้วก็สตาร์ไม่ติดคั บมันเป็นอะไรคับ
    ช่างเขาบอกว่าเป็นที่ไดชาร์จ
    จริงหรือเปล่าคับ

ขอบคุณ
    0

drive charge คงไม่ใช่คับ ถ้ายิ่งเปลี่ยนแบตมาใหม่ๆอัดประจุไฟมาเต็มที่แล้วละก ็ ฟันธงว่าไม่ใช่ไดร์ชาตคับ และก็ไม่ใช่แบตด้วย ไปดูที่ไดร์สตาทคับพมคิดว่าเสียนะคับ เอาไปบิ้วใหม่คับแค่นี้น่าจะโอแล้วอ่ะนะ ขอให้โชคดีนะคับ ผมหมี 083-544-6522 มีรัยสอบถามได้นะ

Member
    ขอบคุณ
    0

พอดีได้รถมาใหม่ครับ เพิ่งเสร็จ แต่ปัญหาอยู่ที่กระจกเลื่อนขึ้นลงอยากมาก ช่างช่วยไม่ได้ แนะนำหน่อยได้ไหมครับ อีกอย่างอยากได้ฝาครอบล้อครับมีไหมครับช่วยที่Name:  55.jpg
Views: 579
Size:  44.4 KB

ขอบคุณ
    0

ตอบคุณyod
    กระจกที่เลื่อนขึ้นลงยากนะ คือ 1 ชุดแกนหมุนมันสึกเนื่องจากการใช้งานที่ยาวนาน 2 สลิงที่อยู่ด้านในพันตกล่องแกนหมุนหรือไม่ก็ตกบริเวณ ลูกลอกคับ ต้องถอดออกมาดูอ่ะนะ มันมีขั้นตอนในการถอดและใส่อ่ะคับ ถ้ายังงัยโทรมาคุยกันดีกว่าคับ ผมหมีนะ 083-544-6522

Senior Member eak22082521's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meelancia อ่านข้อความ
    ตอบคุณyod
    กระจกที่เลื่อนขึ้นลงยากนะ คือ 1 ชุดแกนหมุนมันสึกเนื่องจากการใช้งานที่ยาวนาน 2 สลิงที่อยู่ด้านในพันตกล่องแกนหมุนหรือไม่ก็ตกบริเวณ ลูกลอกคับ ต้องถอดออกมาดูอ่ะนะ มันมีขั้นตอนในการถอดและใส่อ่ะคับ ถ้ายังงัยโทรมาคุยกันดีกว่าคับ ผมหมีนะ 083-544-6522
    พี่ครับเจอมือเปิดด้านขวาหลัง บอกผมด้วยนะ ตอนแรกว่าจะเอาเฟียสคันที่อยู่ เชียงรายน่ะครับ แต่สู้ค่าส่งไม่ไหว เจอเมื่อไหร่ รบกวนโทรบอกผมด้วยนะครับ 0868298719 เอกแปดริ้วครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

ตอบ เอกแปดริ้ว
    ถ้าเจอเมื่อไหร่เด้วพี่จัดให้นะ จากการที่ได้ดูมาที่เชียงรายราคาแรงคับ ไม่เป็นไรค่อยๆเป็นค่อยๆไปคับเอก

Member
    ขอบคุณ
    0

สอบถามหน่อยนะครับพี่ คือ ผมขับ fiat 132 เครื่องมิตซู แซทเทริ์น

รถวิ่งได้ปกติไม่มีอะไร เกย์ความร้อนใช้งานได้ปกติครับ แต่ผมกังวลเรื่องความร้อนกับหม้อน้ำอะครับ

เวลาสตาร์ท จับหม้อน้ำ มันจะร้อนมากกว่ารถปกติ แต่ดูเกย์ความร้อนก็ไม่พบอะไรเลยนะครับ

เป็นห่วงว่า รถเก่า เกย์มันจะเชื่อถือไม่ค่อยได้ ยังไงรบกวนผู้มีความรู้ ช่วยหาวิธีแก้ไข หรือ อธิบายให้ฟังด้วยครับ

พอดีอยากจะหาร้านหม้อน้ำเช็คอยู่เหมือนกัน แต่ไม่อยากเข้าีีร้านมั่วซั่วครับ กลัวโดนฟัน ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

ขอบคุณ
    0

ไม่ทราบว่าเกจวัดความร้อนยังเป็นของเดิมหรือเปล่า ถ้าเป็นของเดิมให้เปลี่ยนเป็นของใหม่ดีกว่าครับ ตัดปัญหาเครื่องมือวัดอ่ะคับ ส่วนหม้อน้ำของคุณให้แก้ไขเบื้องต้นไปก่อนคือล้างแผง รังผึ้งด้วยน้ำยาล้างฟีนคอยล์แอร์อ่ะคับ มันน่าจะช่วยได้บ้างอ่ะคับ ถ้าจะให้สบายใจก็เปลี่ยนมันใหม่ซะก็จบครับ ถ้าสงสัยยังงัยโทรมาสอบถามกันได้คับ 083-544-6522 หมี

สอบทามหน่อยจ้า ผมมีเฟียต1500 ตัวนี้มันไม่มีหม้อลมเบรคใช้ไหมคับ ตอนนี้เบรคสุดยังเบรคไม่อยุ่เลย ต้องเอาไปใส่หม้อลมหรือป่าวคับหรือต้องทำอะไรบ้างเอ๋ ย เเล้วช่วงหน้าผมอยากได้เปงพาวเวอร์ เอารุ่นไหนมาเเทนได้บ้างจ้าอยากหมดปันหาเรื่อง ช่วงล่างจะได้เอารุ่นใหม่ๆๆมาเทียบอ่าจ้า หาง่ายหน่อย อิอิ ไงขอบคุณ นะคับที่รับคำถามเเล้วตอบคำถามผม ขอบคุณมากคับ

ขอบคุณ
    0

Smile meelancia

ระบบเบรคของเฟียต1500 ของคุณ น่าจะมีจุดรั่ว หรือไม่แม่ปั้มบนล่างก็มีปัญหา แต่ผมแนะนำว่าให้เช็คเบื้องต้นก่อน ว่ามีน้ำมันรั่วอ่ะเป่า ถ้าไม่มีก็เติมน้ำมันไล่อากาศดูคับ ถ้ามีรั่วก็ต้องซ่อมก่อนเติมน้ำมันเบรคคับ แล้วผ้าเบรคต้องเช็คด้วยว่าหมดอ่ะยัง ถ้าเช็คตามนี้แล้วยังไม่หายก็คิดว่าแม่ปั้มบนหรือล่า งต้องมีปัญหาอ่ะคับ แม่ปั้มเสียแค่เปลี่ยนลูกยางใหม่ก็น่าจะโอแล้วอ่ะคับ ลองทำดูตามนี้ก่อนนะคับป๋ม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meelancia อ่านข้อความ
    ระบบเบรคของเฟียต1500 ของคุณ น่าจะมีจุดรั่ว หรือไม่แม่ปั้มบนล่างก็มีปัญหา แต่ผมแนะนำว่าให้เช็คเบื้องต้นก่อน ว่ามีน้ำมันรั่วอ่ะเป่า ถ้าไม่มีก็เติมน้ำมันไล่อากาศดูคับ ถ้ามีรั่วก็ต้องซ่อมก่อนเติมน้ำมันเบรคคับ แล้วผ้าเบรคต้องเช็คด้วยว่าหมดอ่ะยัง ถ้าเช็คตามนี้แล้วยังไม่หายก็คิดว่าแม่ปั้มบนหรือล่า งต้องมีปัญหาอ่ะคับ แม่ปั้มเสียแค่เปลี่ยนลูกยางใหม่ก็น่าจะโอแล้วอ่ะคับ ลองทำดูตามนี้ก่อนนะคับป๋ม
    ขอบคุงคับเดียวผมลองตัวเช็คก่อนจ้า เเต่เเม่ปั๊มตัวเเค่นี้มันเอารถอยุ่ใช้ไหมคับผม

Junior Member TYPE-THAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมมี Fiat1100d ตอนนี้เครื่องมีน้ำมันไหลออกมาตรงหัวเทียน 3 รูเลยคับ แล้วรถก็เร่งไม่ขึ้นด้วย เปลี่ยนเกียร์ 2 แล้วรถดับเลยครับ รอบไม่ได้ ช่างบอกว่าให้เปลี่ยนเครื่อง จะเอาเครื่องอะไรมาใส่ได้บ้างครับ แล้วควรเปลี่ยนดีมั้ย แล้วถ้าอยากเปลี่ยนเป็นเกียร์คอด้วยจะทำยังไงดี ใครทราบรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ!!

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 30 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks