โรตารี่คืออะไร ช่องพอร์ตคืออะไร

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: โรตารี่คืออะไร ช่องพอร์ตคืออะไร

Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โรตารี่คืออะไร ช่องพอร์ตคืออะไร

ขอความรู้เรื่องโรตารี่ว่ามันคืออะไร มีหน้าที่อะไร แล้วก็ช่องพอร์ตคืออะไร มีหน้าที่อะไร และรถเวสป้ามีกี่พอร์ต แลมมีโรตารี่กับช่องพอร์ตมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

เอาง่ายๆ
    โรตารี อยู่แถวๆใต้ฐานคาบู
    ทำหน้าที่ป้อนน้ำมันไปยังข้อเหวี่ยง
    ถ้าหลวมก็ต้องไปโรงกลึง
    อาการที่แสดงว่าโรตารีเริ่มกลับบ้านเก่า คือ
    รถเปลืองน้ำมัน
    น้ำมันไหลออกท้ายเครื่องมากผิดปกติ

พอร์ตคือช่องอากาศ อยู่บริเวณเสื้อสูบ
    ถอดเสื้อสูบออกมาจะเห็นเองแหล่ะ
    หน้าที่ของมันคือ
    ใช้ในการเปลี่ยนถ่ายอากาศในห้องสันดาบ
    สปริ้นV-Px จะมี 3ช่อง
    รุ่นเก่าๆมี 2ช่อง

รถแลมไม่รู้ ไม่เคยเล่น
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ •maniac• อ่านข้อความ
    เอาง่ายๆ
    โรตารี อยู่แถวๆใต้ฐานคาบู
    ทำหน้าที่ป้อนน้ำมันไปยังข้อเหวี่ยง
    ถ้าหลวมก็ต้องไปโรงกลึง
    อาการที่แสดงว่าโรตารีเริ่มกลับบ้านเก่า คือ
    รถเปลืองน้ำมัน
    น้ำมันไหลออกท้ายเครื่องมากผิดปกติ

พอร์ตคือช่องอากาศ อยู่บริเวณเสื้อสูบ
    ถอดเสื้อสูบออกมาจะเห็นเองแหล่ะ
    หน้าที่ของมันคือ
    ใช้ในการเปลี่ยนถ่ายอากาศในห้องสันดาบ
    สปริ้นv-px จะมี 3ช่อง
    รุ่นเก่าๆมี 2ช่อง

รถแลมไม่รู้ ไม่เคยเล่น
    พี่ครับ รถผมช่าง บอก ว่าโร สึก ทำไง ครับ มีน้ำมันเบนเซน ไหลออก มา มาก เหลือเกิน โปรดชี้แนะ ด้วย ครับ

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

โรตารีสึก ก็เตรียมเสียตังล่ะครับ
    ต้องผ่าเครื่อง เอาไปเข้าโรงกลึงครับ
    เอาคร่าวๆนะ
    ค่าผ่าเครื่อง 500-600
    ค่าทำโรตารีไม่แน่ใจ น่าจะประมาณ 500-1,000
    แล้วถ้าผ่าเครื่อง อาจจะเจอตออีกหลายอย่าง
    อาจจะได้เปลี่ยนอะไหล่หลายชิ้น
    ยังไงก็เตรียมตังไว้ ประมาณ 2,000-3,000 นะครับ

ปล.ถ้าทำโรตารี ช่างบอกราคามาเกิน 2000 ผมว่าแพงไปนะ
    แต่แนะนำว่า ถ้าตอนนี้รถมันยังขับได้ดี ไม่ได้กินน้ำมันจนน่าเกลียด
    ก็อย่าพึ่งทำเลยครับ ขับไปก่อน รอมีตังเยอะๆ ก็ทำทีเดียวไปเลย
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ P.S._S.K. อ่านข้อความ
    ขอความรู้เรื่องโรตารี่ว่ามันคืออะไร มีหน้าที่อะไร แล้วก็ช่องพอร์ตคืออะไร มีหน้าที่อะไร และรถเวสป้ามีกี่พอร์ต แลมมีโรตารี่กับช่องพอร์ตมั้ยครับ ขอบคุณครับ

แลมไม่ใช้โรตาลี่ครับ ใช้ลุกสูบวิดน้ำมัน เวสป้าก็มีถ้าจำไม่ผิด รุ้สึกว่าจะเป็น Gs นะ
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Bookmarks