ช่วยให้คำแนะนำด้วยกับ super ในร่าง sprint

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยให้คำแนะนำด้วยกับ super ในร่าง sprint

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยให้คำแนะนำด้วยกับ super ในร่าง sprint

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้เป็นเจ้าของเจ้า super ในร่าง sprint มาเป็นระยะเวลาประมาณ 4 ปี ด้วยราคาประมาณ 3 หมื่นกว่าบาทตอนที่ได้มาตอนแรกคิดว่ามันเป็น sprint พออยู่ในวงการนี้นานเข้าก็ได้รู้ความจริงว่ามันเป็น super เพราะว่าเลขเครื่อง เลขตัวถัง กระโปรง มันเป็นของ super
    เพื่อนคิดว่าผมควรจะทำยังไงกับมันดี ทำให้มันเป็น super เหมื่อนเดิมดีไหมและต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่
    หรือว่าจะขายหรือซื้อคันใหม่ดีละครับ ( ผมหมกับคันนี้ก็เยอะนะทั้งทำสีและเครื่องก็ประมาณ 18000 บาท )

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 125premavira อ่านข้อความ
    เรื่องมีอยู่ว่าผมได้เป็นเจ้าของเจ้า super ในร่าง sprint มาเป็นระยะเวลาประมาณ 4 ปี ด้วยราคาประมาณ 3 หมื่นกว่าบาทตอนที่ได้มาตอนแรกคิดว่ามันเป็น sprint พออยู่ในวงการนี้นานเข้าก็ได้รู้ความจริงว่ามันเป็น super เพราะว่าเลขเครื่อง เลขตัวถัง กระโปรง มันเป็นของ super
    เพื่อนคิดว่าผมควรจะทำยังไงกับมันดี ทำให้มันเป็น super เหมื่อนเดิมดีไหมและต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่
    หรือว่าจะขายหรือซื้อคันใหม่ดีละครับ ( ผมหมกับคันนี้ก็เยอะนะทั้งทำสีและเครื่องก็ประมาณ 18000 บาท )
    ถ้ารักมันแล้ว....รักที่มันเป็นSuper .....ก็ไม่มีเหตุผลอื่นครับ.....
    ทำตามที่ใจอยากจะทำเลยครับ......
    เรื่องค่าใช้จ่าย รอท่านอื่นมาตอบอีกทีนะครับ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

ต้องดูว่าเค้าเปลี่ยนแปลงอะไรไปแล้วบ้าง
    สิ่งที่เค้าอาจจะเปลี่ยนคือ
    1.หัว
    2.ฝาข้าง
    3.ล้อ
    4.ชุดตะเกียบหน้า
    5.เครื่อง
    6.ไฟท้าย
    7.ลายเซ็นต์ และของจุกจิกอย่างอื่น

ถ้าให้ผมแนะนำนะ
    ถ้าเค้าถึงกับเปลี่ยนเครื่องไปแล้ว ก็อย่าเอามาแปลงกลับเลยครับ... งานยาว

แต่ถ้าเค้าเปลี่ยนแค่ นิดหน่อย เราก็เปลี่ยนกลับได้ไม่ยาก ลองเช็คราคาในเวปดูครับ
    ที่แน่ๆ เปลี่ยนกลับไม่ยาก ร้านไหนทำสีรถคุณได้ ก็ไปให้ร้านนั้นอะครับ แปลงกลับ
    อุปกรณ์ที่ต้องการคือ
    1.ล้อ8 ราคาประมาณคู่ละ 800-1200
    2.ตะเกียบหน้าซุปเปอร์ ไม่เกิน 1500
    3.ฝาข้าง ชุปเปอร์(มีห้าขีด) ชุดละ ไม่เกิน 2000
    4.หัว ไม่น่าเกิน 2000
    5.พวกของจุกจิกอย่างอื่น เช่น ลายเซ็น ไฟท้าย อีกไม่เกิน 2000
    6.ค่าแรงแปลงรถ กับทำสี พวกอะไหล่ไหม่ 2000-3000

สรุป งานนี้ต้องเตรียมตังเป็นหมื่นละครับ
    แต่ถ้ายังมีของเดิมๆติดรถเยอะ ก็เซพไปได้หลายบาท

ปล. เช็คเลขรถให้ดีนะ ว่ามันเป็นซุปเปอร์หัวกลม หรือหัวเหลี่ยม ผมไม่รู้เรื่องนี้
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <